ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปัญหา 4เดือนตัวเท่า 2เดือน
  • ผมได้ลูกมาจากคนรู้จักแต่ว่าอายุ 4 เดือนแล้ว มีคนที่เลี้ยงเหมือนกันบอกว่าตัวเล็กเกินไปเหมือนลูก 2 เดือน
    ไม่ทราบพอมีวิธีแก้ไข หรือใครพอมีวอธีแนะนำรบกวนช่วยเสนอหน่อยนะครับ
    เรื่องอาหาร หรือ อาหารเสริมที่ต้องเน้นเป็นพิเศษเพื่อจะให้ขนาดได้มาตรฐานอ่ะคับ
  • อย่าไปเชื่อวันเดือนปีที่ระบุอยู่ข้างกล่องครับ บางครั้งมันไม่แน่เสมอไปขึ้นอยู่กับแหล่งผลิตของสินค้านั้นๆด้วยครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    30794.jpg 48K
  • ขอบคุณครับ ใครมีอะไรเสนอแนะก็แนะนำกันมาได้นะครับ
  • น่าจะมีรูปมาให้ชมซักนิดนะครับ
  • ถ้ามันสุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ดี ร่าเริงแจ่มใส ถ่ายพยาธิแล้ว ให้มันกินเท่าที่มันกินได้
    ก็ไม่ต้องเป็นห่วงอะไรแล้วครับ มันขึ้นอยู่กับพันธุ์กรรมด้วย
  • คุณaxeพูดถูกครับ
    อย่าไปวัดกันที่น้ำหนักครับ ดูว่ามันแข็งแรง ไม่ผอมจนเห็นกระดูก และก็ไม่อ้วนจนไม่มีเอว ก็พอแล้ว
    พิทบูลอายุสี่เดือนแต่ละตัวน้ำหนักต่างกันมากครับ
    ของผมเจ้าตัวทางซ้าย สี่เดือน=23 กิโล ทางขวา ตอนสี่เดือน=12 กิโล (ในรูป หกเดือน =15 กิโล)
    กินเหมือนกัน ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน แต่น้ำหนักต่างกันมาก
    เรื่องพันธุกรรมก็สำคัญมากๆครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_2227re.jpg 121K
  • ขอบคุณคับที่แสดงความคิดเห็นกัน ตอนนี้เริ่มโตขึ้นบ้างแล้ว (หนักประมาณ 7 กิโลเอง)ให้กินไข่ต้มเช้า เย็น
    + แคลเซียม + อาหารเม็ด + อาหารบด (pedegree ลูกสนัข)
    ใครมีอะไรเพิ่มเติมแนะนำได้ครับ (รู้มาว่าคนขายเค้าเลี้ยงลูกสุนัขรวมกัน 8 ตัว แล้วให้อาหารไม่เพียงพอครับเลยโตช้า)