ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเลี้ยงพิทบลูครับ
  • ชอบพิทบลูมากครับตอนปี 41 ผมเคยทำงานเป็นครูฝึกสุนัขอยู่แถวอุดมสุขถ้ามีพิทบลูมาผมก็จะอาสารับดูแลเอง(คนอื่นเขาไม่เอา)จนผมได้มาเป็นช่างตัดขนสุนัขแถว ซ.ทองหล่อผมก็จะอาสารับอาบนำ้ให้พิทบลูเอง(คนอื่นกลัว)จนตอนนี้ผมมีงานทำรายได้สามารถเลี้ยงตัวเองและครอบครัวได้แล้วผมจึงอยากทำในสิ่งที่ตัวเองชอบบ้าง(แฟนผมก็ชอบด้วย)ผมจึงอยากจะเลี้ยงพิทบลูแล้วครับผมชอบ Red nose แต่สมัยที่ผมฝึกหมาอยู่มันยังไม่มีRed nose พอมาเป็นช่างตัดขนหมาก็เริ่มมีมาบ้างแต่เป็นหมาแก่ๆที่เจ้าของนำกลับมาจากเมืองนอกเลี้ยงตอนเรียนอยู่ที่โน่นบางตัวก็อายุเป็น 10 ปี หุ่นหรือทรงก็เลยไม่ค่อยสวยเหมือนตอนนี้(ตั้งแต่ปี 45-46นะครับ)ผมติดตามข่าวพิทบลูจากหนังสือบ้างจาก PITBULLZOONEบ้าง(ตั้งแต่ยุคแรกๆ)ตอนนี้เลยตัดสินใจจะเลี้ยงแล้วครับจึงจะขอคำแนะนำหน่อยครับโดยผมมีเหตุผลดังนี้ครับ
    1.ผมชอบ Red nose แนวสูงใหญ่
    2.ผมจะเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนเล่นกิจกรรมร่วมกัน
    3.อยากได้แบบทรงดีๆสวย(เอาไว้ต่อสายครับ)
    จึงอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆที่เลี้ยง Red nose แนวสูงใหญ่หรือที่กำลังจะ BREEDS แนวนี้อยู่ถ้ามีลูกหมาช่วยแจ้งมาทางผมด้วยนะครับเผื่อผมตกข่าวผมจะได้ขอรับมาดูแล
    ปล. ถ้าผมผิดพลาดประการใดก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับถึงผมจะพึ่งเป็นสมาชิิกแต่ผมก็อยู่ในเงาของ pitbull zone มาตั้งแต่เริ่มมี pitbull zone และงานที่ผมทำผมก็เลือกที่จะทำงานที่เกี่ยวกับหมามาตลอดและผมก็เชื่อว่าผมจะสามารถเลี้ยงพิทบลูของผมให้เป็นหมาที่ดีได้ครับ
  • ยินดีต้อนรับผู้ร่วมอุดมการเดียวกันครับ
  • ผมคนก็เป็นอีกคนที่ชอบ Red nose ชอบใหญ่ๆเหมือนกัน เข้าเว็ปนี้ศึกษาข้อมูลตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย ตอนนี้ทำงานแล้ว แต่ยังไม่พร้อมเรื่องสถานที่เพราะเช่าบ้านเค้าอยู่เจ้าของบ้านไม่ชอบสุนัข(ทำงานอยู่ต่างจังหวัด) ถ้ามีบ้านเป็นของตัวเองเมื่อไหร่ล่ะ อืม...ฝันที่เป็นจริง
  • เที่ยวงานลากน้ำหนักที่ขอนแก่นสิครับถ้าว่างนะครับ แดงๆสูงใหญ่มีเยอะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ว่าแต่ว่างานขอนแก่นมีเมื่อไหร่ครับ ผมอยู่ชัยภูมิ
  • มีใจและมีไฟ แค่นี้ที่เหลือก็ไม่มีอะไรยากครับ ลุย :-D
  • หมาแดงไม่มีวันตายครับ
  • เยี่ยมครับ
  • OK.. ยอดมาก
  • งานลากน้ำหนักขอนแก่น 29 9 55. ผมชัยภูมิเหมือนกัน ภูเขียว ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • บ้านเดียวกันครับ
  • ถ้าว่าไปด้วยกันไหม อยากไปเหมือนกันครับ
  • ถ้ามีใจรักจริงและพร้อมกรุณาติดต่อมานะครับมีข้อมูลคุยด้วย
    0810417461
  • ขอบคุณครับคุณ pitbull2499 ผมคงจะต้องรบกวนขอคำแนะนำอีกเยอะครับ
  • ถึงคุณ gsx750 ต้องใกล้วันก่อนนะครับเดี๋ยวให้คำตอบอีกทีนะครับ เพราะดูเหมือนจะเป็นช่วงใกล้เลือกตั้ง อบต.ผักปังหรือเปล่า เพราะตอนนี้ผมอยู่ กทม.
  • ถ้าเล่นเว็บนี้มานาน คิดว่าคำตอบคงมีแล้วอยู่ในใจว่าหมาคอกไหนเหมาะกับเราครับ
  • ใหญ่ กำลังล้น จี๊ดสุดๆแน่น ที่สำคัญสายเลือด ลงสนามกิจกรรมแน่นอนหายห่วง

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/31662/puppy-red-nose-ใหญ่ๆ-สายเลือดดีๆ#Item_8

• ขอบคุณทุกท่านครับตอนนี้ผมกำลังมองหาอยู่ก็หลายคอกเหมือนกันก็เลยใช้คติว่า " ช้าๆได้พร้าเล่มงามไม่ใจร้อนครับ " เพราะถ้ารับเขามาเลี้ยงแล้วก็คงต้องดูแลกันไปจนตายก็เลยอยากได้แบบที่ถูกใจที่สุดครับ :)>-