ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บ้านใครเลี้ยงหมาเกิน2
  • บ้านใครเลี้ยงหมาเกิน2 ตัวแล้วมีปัญหากะข้างบ้านบ้างคับ ขอเสียงหน่อย
  • ขอรายละเอียดด้วยครับ ว่ามีปัญหาอะไร
  • คือผมเลี้ยงหมา4 ตัว ข้างบ้านบอกว่าบ้านผมส่งเสียงรบกวน มีกลิ่น แต่ข้างหน้าบ้านของข้างบ้านสกปรกกว่าผมอีกทั้งเศษอาหาร และขยะเต็มไปหมด เทศบาลมาให้ผมลดจำนวนหมาให้เหลือ1 ตัวถ้าไม่ลดเค้าจะมาเอาหมาผมไปไว้ที่ควรจะอยู่ บ้านผมเปนบ้านทาวเฮ้า 2ชั้น ก็เลยเซง
  • บ้านพี่เลี้ยงสี่ตัว หมาเล็กหนึ่งตัว ปึญหากลิ่นเราแก้ได้โดยหมั่นใช้น้ำชีวภาพอีเอ็ม และ เด็ตตอลบ้างนานๆครั้ง ลองใช้ดูน่ะส่วนปัญหาเรื่องเสียงก็เคยมีตอนหมายังไม่โต แต่พอเค้าโตมาเค้าก็นิ่งลง เสียงเห่าก็น้อยลงจะห่าแต่ที่มีสาระเท่านั้นเช่นคนแปลกหน้า ยังงัยก็คุยกันดีๆ ดีกว่าน่ะเพื่อนบ้านกัน หยั่งพี่ก่ะเพื่อนบ้านจะคอยพยยามถามเค้าเสมอว่า ที่บ้านเหม็นมั๊ยเสียงดังมากมั๊ยตอนเราไม่อยู่ ก็จะคอยแก้ในส่วนที่เค้าบอกแต่ส่วนมากเค้าบอด็โอเค ไม่ค่อยมีกลิ่นเหม็นเน่า บ้านพี่มีท่อน้ำทิ้งอยู่หน้าบ้านเลย ฉะนั้นเวลาบ้านไหนราดน้ำมาหรือกวาดขยะมาก็จะมาจุกอัดกันเหม็นหน้าบ้านพี่ พี่ก็จะต้องคอยเอาไม้มาคีบเก็บเองทุกครั้ง บางอย่างเราก็ต้องทำเองเพื่อความสะอาดจะได้ไม่มีกลิ่นเหม็น ยังงัยก็ลองเอา อีเอ็ม ใช้น่ะ ปัญหากลิ่นหมดแน่นอน
  • ผมล้างพื้นทุกวันๆล่ะ2 ครั้งเช้าเย้นหน้าบ้านผมเปนท่อน้ำทิ้งแล้วหน้าบ้านต่ำที่สุดอ่ะ มานไหลมารวมที่บ้าน
    เลยไม่รู้จะทำไง
  • ผมเลี้ยงหมา1 น้องชายผมเลี้ยงแมว1 อิอิ
  • พี่เอครับส่งมาอยู่กับ HANG MAN ได้นะครับผมรับเลี้ยงครับพี่ตอนนี้ HANG MAN อยู่ตัวเดียวอยากได้ลูกHOT MANตัวหูบินอยากเอามาทำ x2 hotman 082-4098906 ปุ๊ก มีลูกแบ่งกันพี่
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    432035_316941838356427_1150808983_n.jpg 94K
    250701_399428200107790_1165594002_n.jpg 65K
  • โดนครับ โดนเต็มๆ ผมเลี้ยง6ตัว ล้างพื้นและกรงเช้า-เย็น ราดด้วย em ซื้อไลโซนมาแต่ยังไม่กล้าใช้เพราะกลิ่นแรงมาก แต่ก็ยังมีปัญหาเรื่องกลิ่น เพราะบ้านเราอยู่สูง ทำให้น้ำที่ล้างค้างท่ออยู่ข้างบ้านทำให้มีปัญหากับคนข้างบ้าน เลยต้องลดจำนวนสุนัขลงเพราะไม่อยากให้มีปัญหาบานปลายไปมากกว่านี้
  • ผมมานพแป็ดริ้วเลื้ยง 9 ตัวบ้านผมก็เป็นทาวเฮาท์แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรตรงกันข้ามเพื่อนบ้านมาเล่นกันทุกวันชอบกันซะอีกแต่ประมาณเดือนหน้าผมจะทำคอกใหม่เนื้อที่ไห้วิ้งเล้น20กว่าไรทั้งหมาและผมคงมีความสุกมากแน่ๆเลยยังไงก็ค้อยๆแก้ไขทุกอย่างมีทางออกสู้ๆคับเอาจัยช้วย :062:
  • บ้านแม่ผมเลี้ยง1ตัวอยู่บ้านตัวเอง ข้างบ้านเป็นบ้านเช่าเพิ่งมาวันแรก บังเอิญ้ป็นคนเกลียดหมา แล้วหมามันก็รู้ว่าใครเกลียดมัน ทั้งที่คนอื่นมันก็ไม่เห่า เจอผัวเมียคู่นี้มันเห่าทุกที วันที่3มันไปแจ้งตำรวจให้มาจับฐานส่งเสียงรบกวน ตำรวจมาบ้านแจ้งข้อกล่าวหา แต่พอเห็นว่าเป็นพิทบูลคราวนี้คุยกันยาวเพราะเลี้ยงเหมือนกันแล้วก็กลับไป ตกเย็นไอ้ผัวเมียคู่นี้กลับมา แม่ผมด่าซะเกือบ2ช.มวันรุ่งขึ้นมันย้ายออกเลย
  • ทำตัวไม่ถูกอ่ะ เลยต้องหอบมาร้านทุกวันตอนเย็นค่อยว่ากานใหม่ ปกติถ้าไม่มีคายมาหน้าบ้านมานก็ไม่เห่าหรอก
    บางที่คนเก็บขยะเด็กส่งโบชัว มานมาหน้าบ้านมานก็เห่า
  • ไม่ต้องเครียดครับพี่ผมเอาใจช่วย ปุ๊ก HANG MAN :062:
  • เดี่ยวส่งไปให้หมดเลยเอาป่ะ
  • ปัญหาเดียวกัน ของผม ๔ ตัว ทะเลาะกับข้างบ้าน เรื่องกลิ่น เหมือนกัน ไฮเตอร์ แฟ้บ น้ำยาล้างจาน ช่วยได้ ผสมกัน ดับกลิ่นได้ แต่ เสียง มันเสือกเลี้ยงแมว แมวมันเดินบนกำแพงบ้านผมทุกวัน เห่ากระจาย เหนื่อยเลย
  • จริงป่ะครับพี่ อิอิอิ :-D
  • บ้านผมมี4ตัวคับ
    มีปัญญากันทุกวันเพราะหมาเห่าแล้วเราจะไปห้ามหมาเห่าได้ไง
  • คุณ เอ ลองหาไรบังหน่อย ส่วนกลิ่นใช้น้ำหมักครับ และผูกมิตรข้างบ้าน ที่บ้านผมเห็นไหมมีเป็น 10 แต่ไม่ค่อยมีปํญหานะครับ กลัวอยู่เหมือนกัน
    ผมมีเรื่องจะคุยเรื่อง ลูกหมาคุณเอ ด้วยที่พึ่งคลอด โทรหาหน่อย ผมโทรไปไม่รับ
  • อ่านกระทู้นี้แล้ว มานเวียนหัว ยางงัยม่ายรู้คับ
    สุภาสิตกะเหรี่ยง ปัญหาทั้งหลายมีเอาไว้แก้ ใม่ใช่มีเอาไว้กลุ้ม
    ถ้าคนเดียวคิดไม่ออก ก็หลายๆคนช่วยกันคิดก็คิดออกเอง เอาใจช่วยครับ

แต่ผมว่า คุนหย่าเอาหมามานไปผสมกาน ให้เกดลูกหมาอีกคอกนึงจาดีกว่า เลี้ยง ๔ ตัวก้อเปนปังหาแลว
    สงสาร พวกหมาเดกๆ มานเกดมาเปน เด็กมึปังหา เดียวมานหลงติดยาอ่ะ่ ยุ่งตายอ่า