ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การเดินทางของ "แยมโรล" ตอนที่ 1
  • ครับผม วันนี้ 05/09/2555 ได้เดินทางจากกรุงเทพฯ ไปรับแยมโรล ที่ตาก
    ตื่นเต้นมากครับ เพราะว่านอนคิดนั่งคิด จินตนาการถึงเจ้า"แยมโรล" มา 2 วัน
    ว่ารูปร่าง หน้าตา สี ขนาด นิสัย จะเป็นอย่างไรบ้าง นอนไม่หลับครับ ตื่นเต้นมาก ขนาด
    ปิดไฟนอนแต่หัวคำ่ จน เที่ยงคืนก็ยังไม่หลับ จนภรรยาเอายานอนหลับมาให้กินครึ่งเม็ด ถึงได้หลับ
    ไม่อย่าางงั้นคงไม่มีแรงขับรถครับ
    03.00 น. นาฬิกาปลุกดังขึ้นก็รีบลุกอาบน้ำ เตรียมตัว
    04.00 น เดินทาง กันเลย Let GO Go ooo
    08.30 น ถึงตากครับ ก็ โทรแจ้งท่านเจ้าของ แยมโรล ว่าได้มาถึงตากแล้ว
    และ โทรแจ้ง คุณ Kwan_Fha ว่าถึงแล้ว รอให้คุณKwan_Fha มาพาไปบ้านของแยมโรลครับ

image
    ไฟล์แนบ
    e1328b9e.jpg 216K
  • เจอกันครั้งแรก เจ้า "แยมโรล" น่ารักมากครับ เพื่อนๆของแยมโรลเห่ากันใหญ่เลย แต่ แยมโรลไม่เห่าครับ
    เดินมาทักทายแล้วก็หันหลังกลับ สุดท้ายทุกตัวก็สยบให้กับการตีซี้ขั้นเทพ (ขนมมาล่อ ครับ ฮ่าๆๆๆ) เงียบ
    ขออีกๆ กันทุกตัว image
    ไฟล์แนบ
    0ac78b9f.jpg 211K
  • รุมกันใหญ่เลยครับ ไก่อบแห้งของชอบ ของน้องหมา :X image
    ไฟล์แนบ
    th_1579bb60.jpg 4K
  • ถึงบ้านปลอดภัยแล้วเหรอคับ ว่างๆแวะมาเที่ยวได้นะคับชาวพิต ตาก ยินดีต้อนรับเสมอคับผม

image
    ไฟล์แนบ
    523476_506573266038376_1805833872_n.jpg 24K
  • ได้คุยกันกับคุณ Kwan_Fha และคนดูแล ถึงเรื่องอาหารการกิน เค้าเลี้ยงด้วยอะไร ชอบอะไร กินกี่มื้อ ซักถามประวัติวัคซีน และถามถึงหมอที่เคยดูแล ขอบคุณ คุณ Kwan_Fha ที่พาไปถึงคลีนิคของคุณหมอ
    ที่ดูแลแยมโรล ครับ คุณหมอก็อนุเคราะห์ประวัติวัคซีนของแยมโรลให้ครับ ขอบคุณมากครับ
    จึงรู้ว่าแยมโรลยังรับวัคซีนไม่ครบอีก 2 ตัว
    เดี๋ยววันพรุ่งนี้จะพา ไปรับวัคซีนเพิ่ม ที่โรงพยาบาลสัตว์จุฬาฯ พร้อมตรวจร่างกายเพิ่มครับ :)

ถึงกรุงเทพฯ 17.30 น เรียบร้อย ปลอดภัยดีครับ (ฝนตกตลอดทางเลย) แยมโรล ไม่ดื้อ ไม่ตกใจกลัวกับการเดินทางเลยครับ

ถึงบ้าน กทม หลับเป็นตายเลยครับ
    image

แถมกรนเบาด้วย
    image

และแถมท้าย ลูกคนโตลงมาดูน้องแล้วจุ๊บๆ กับคุณพ่อด้วย (กระรอกวัย 6 ขวบ)
    image

ไว้จะ อัพเดท "แยมโรล"อีกที นะครับ
    ไฟล์แนบ
    th_65682d5d.jpg 3K
    th_7676ab18.jpg 3K
    th_f561f3fc.jpg 3K
  • :063: โชคดีของแยมโรวคับ
  • ปล. มีเรื่องตลกๆ จะเล่าให้ฟังครับ
    ขากลับออกจาก ตากมา เจอด่าน ตร. ขอตรวจค้นรถ
    พอรถจอด แยมโรลเค้าเอาหัวมาซุกใต้แขนแม่ มองแล้วดูเหมือน ล๊อคคอแยมโรลไว้
    พอเปิดกระจกตำรวจเห็น แล้วตกใจ รีบโบรกผ่านให้ไปเลย ไม่ขอตรวจค้นรถเลย
    ฮ่าๆๆ เพราะความขี้อ้อนของแยลโรล ทำให้ผ่านด่านได้โดยสะดวกครับบบบ
    :p
  • ถึงคุณ Kwan_Fha ถ้าจะไปอีกที ขอให้ถนนซ่อมเสร็จก่อนนะครับ สงสัยรอบนี้ต้องเข้าอู่เช็คอาการก่อนครับ :o021:
  • :063: สุดยอดของจริงครับ แยมโรลสวยสะด้วย
  • ไม่รู้จะพูดอะไรนอกจากจะบอกว่า ขอบคุณครับ
  • เป็นความโชคดี ของคนหรือของหมาก็ไม่รู้นะ ที่เจอคนที่รักเขาจริง หมาก็นิสสัยดีด้วย โชคสองชั้นเลย
  • เยี่ยมมากเลยครับ
  • ขอบคุณทุกกำลังใจครับวันนี้ผมพา"แยมโรล"ไปตรวจสุขภาพที่ รพ.สัตว์จุฬาฯมาผลออกมาแข็งแรงดีไม่มีปัญหาแต่ผล x-ray เจอเศษกระดูกชิ้นเล็กที่ติดอยู่ในลำไส้ คุณหมอก็เลยให้คอยสังเกตุ 1 อาทิตย์ถ้าเขามีอาการเบื่อหรือไม่ยอมกินอาหารให้พามา x-ray ดูอีกรอบครับ

ระหว่างรอหมอเรียกตรวจ
    image

x-ray
    image

ฟังผลตรวจครับ
    image

ระหว่างรอแม่จ่ายตังค์
    image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0009.jpg 196K
    ภาพถ่าย0011.jpg 226K
    ภาพถ่าย0014.jpg 182K
    ภาพถ่าย0015.jpg 255K
  • ^:)^ ขอบคุณ คุณชน ที่ช่วยสานต่อเจตนาของคุณป้าผู้ล่วงรับ ท่านคงดีใจส่วนผมก็ดีใจมากๆคับที่เป็นธุระกับเรื่องนี้ จนแยมโรว ได้ไปอยู่กับคนที่รักมันจิงคับ :-D
  • เป็นบุญของทั้งแยมโรลและเป็นกุศลกับเจ้าของใหม่จริงๆครับ 8->