ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยทีครับเดือดร้อนจริงๆ
  • ช่วยทีครับสุนัขผมกำลังจะเป็นขี้เรื้อน แล้วตอนนี้กำลังอยู่ระหว่างท้องด้วยควรรักษายังไงดีครับ
  • ช่วยให้คำแนะนำหน่อยได้ไหมครับ
  • พาไปหาหมอครับ พรุ่งนี้ก็ได้ ไม่รีบขนาดเดี๋ยวนี้หรอก :o034:
  • เปลี่ยนสภาพที่อยู่ที่นอน.. อย่าให้อับชื้น เตรียมที่สะอาดๆอากาศถ่ายเทได้ได้ดีสดวกให้แม่หมากับลูกหมาอยู่ด้วย
  • มันเป็น อาการหมาขนร่วงระหว่างตั้งคันหรือป่าวคับ อาจ ไม่ใช่ ขี้เรื้อนก็ได้น๊๊ะ ใจเย็นๆครับ
  • มันเป็น อาการหมาขนร่วงระหว่างตั้งคันหรือป่าวคับ อาจ ไม่ใช่ ขี้เรื้อนก็ได้น๊๊ะ ใจเย็นๆครับ
  • ถ้าเป็นขี้เรื้อนผมใช้ แชมพูเด็กอ่อนอาบน้ำทุกๆ2วัน ให้กินยาแก้แพ้Allerax-FC ให้ยาแก้อักเสบCELX-500
    ใช้ย่าอย่างละ1เม็ดผสมกับอาหาร2มื้อ เป็นเวลา10วัน พร้อมยาฉีด"ไอร์เวอร์แม๊ค"อาทิตย์ละ1เข็ม เป็นเวลา6อาทิตย์ + กับทำความสะอาดกรง สถานที่นอนให้สะอาดอยู่เสมอ สุนัขผมหายจากการเป็นผื่นและแผลขุยๆ ขนร่วงก็หายเป็นปรกติดีครับ(แต่ในสุนัขท้องผมไม่ทราบว่าจะใช้ยาที่ผมใช้อยู่ได้หรือไม) ปรึกษาหมอดูก่อนนะครับ...ขอบคุณที่ให้ออกความเห็นนะครับ
  • สุนัขมันจะมีภูมิคุ้มกันต่ำกว่าปกติ ระยะเวลาตั้งท้องและหลังคลอดลูกอี1-2 เดือน
    จึงจำเป็นต้อง ฉีดวัคซีนก่อนจะผสม ครับเพื่อทำการกระตุ้นภูมิคุ้มกัน
  • แต่สุนัขยังมีอาการคันอยู่ครับ วันนี้ผมลองทายาม่วงที่เอาไว้ทาปากดู อาการคันเริ่มลดลง กลัวจะเป็นอันตรายถึงลูกสุนัขที่อยู่ในท้องได้
  • ลองใช้สบู่อาเซบโซ่ดูชิคับ
    เมื่อก่อนของผมก็เป็น
  • ลองหาซื้อเชฟเพอร์-100 มาใช้ดูค่ะ ผสมน้ำลาดตัวทิ้งไว้ แล้วค่อยอาบน้ำรับลองหายค่ะ
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย2614.jpg 112K
  • เชฟเพอร์ซื่อที่ไหนหละ ที่รัก :o040: :o040: :o040:
  • มียาคล้ายๆ ไอร์เวอร์แม๊ค แต่เป็นยากินนะครับ กินทุกวัน ยาของสัตวแพทย์ครับที่ ไงถามผมได้ของผมเรื้อนแบบสุดๆ หายขาดครับ ตรวจไม่เจอเชื้อเลย แต่หมาท้องไว้ผมจะถามหมอให้นะครับ 0803999099
  • ขอบคุณทุกคนมากครับ