ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาบ้านใหม่คับ
  • หาบ้านใหม่คับ
    พอดีเมื่อคืนวันเสาร์หมาผมได้หลุดไปกัดสุนัขของเพื่อนบ้านตาย
    ปัญหาทุกอย่างเคลียร์หมดแล้วทางเจ้าของสุนัขที่ตายก็ไม่ติดใจเอาความใดๆแล้ว
    แต่ทางเพื่อนบ้านคนอื่นๆเค้าลงความเห็นกันว่าให้เอาสุนัขของผมออกจะที่บ้านโดยเร็ว
  • 0841437345 เบอร์ติดต่อคับ
  • น้องหมากี่เดือนแล้วคับ
  • 11เดือนคับ
  • ขายหรือให้ฟรีคับเพศอะไรสนใจอยู่คับ
  • ให้ฟรีคับ
  • ตัวผู้
  • อยู่ไหนอะคับ
  • พระรามห้าคับแถววัดกำแพง
  • สงสารหมาจังเจอเจ้าของเหี้ยๆแบบนี้ คุณรู้ว่ามันพลาดหลุดไปทำไมไม่หาทางแก้ คุณทิ้งมันเลย นี่หรอวะคนมันรักคุณจะตายดูจากในรูป นี่แหละไอ้พวกเห้อตามกระแสพอมีปัญหาทิ้งหมา
  • ไม่ใช่อย่างนั้นนะคับคือผมรักมันเหมือนกัน
    แต่ที่เค้าหลุดไปก็เป็นเพราะว่าเพื่อนผมที่อยู่ด้วยกันเค้าล็อคประตูไม่สนิด
    แล้วอีกอย่างที่ต้องการจะหาบ้านใหม่ให้ไม่ใช่ไม่ได้รักเค้าหรืออะไร
    แต่เพราะเมื่อคืนเค้ามาขู่ผมว่าอย่าให้เห็นมันอีกไม่งั้งเค้าจะยิงมัน
  • เค้าจะมายิงอะไรมันได้ครับ บ้านเมืองมีกฏหมายครับ หรือเมืองเถือนผมถามหน่อย คุณก็แก้ปัญหาจากที่คุณพลาดสิครับ ถ้าคุณรักมันคุณก็ต้องต่อสู้เพื่อมันไม่ใช่ทิ้งมัน!!
  • โอเครคับถ้าพี่จะเป็นกำลังใจให้ผมผมก็พร้อมที่สู้เพื่อมันคับ
  • สู้ๆผมเป็นกำลังใจให้ครับ มันไปอยู่กับเจ้าของใหม่มันก็ไม่มีความสุขหลอกมันอยู่กับคุณมาแต่เด็กแต่เล็ก คุณต้องเข้มแข็งไว้ สู้ๆ :065:
  • ผมขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้นะคับสู้ๆคับพี่
  • ยิงหมาเรา ในบ้านเรา เห่อๆ อยากรุ้จิงๆว่ามันจะกล้ายิงไหม
    อย่าไปกลัวคับ มีรั้วแล้ว ซื้อโซ่เส้นเดียวคงไม่กี่ตังค์หลอกคับ
    แค่หมาหลุด แก้ไขได้น๊ะคับ
  • ดีใจที่เปลี่ยนใจ สนับสนุนความคิดที่ว่าแก้ให้ถูกจุด ผมเข้าใจว่าคนขู่เห็นแล้วจะยิง คือหมายถึงเห็นหลุดไปนอกบ้าน ซึ่งผมว่าไม่ควรจะมีอีก เขาคงไม่อยากให้เกิดอันตรายกับ คนหรือหมาอื่นๆ คุณต้องเข้าใจด้วย :o034:
  • สู้ๆ เป็นอีก 1 กำลังใจครับ
  • ดูแลมันดี ๆ ครับท่าน สู้ ๆ
  • ตัวแค่เนี้ยกัดเค้าตาย กัดพันธุ์อะไรตายครับ ปอมหรือชิสุ
  • ใช้วิธีแก้ปัญหาดีกว่าครับ อย่าใช้วิธีตัดปัญหา สู้ๆนะครับ
  • เอาไปอีก 1 กำลังใจนะครับ ดีใจครับที่ตัดสินใจใหม่อีกครั้ง ปืนอย่าไปกลัวครับ อย่างว่า ไม่ใช่บ้านป่าเมืองเถื่อน ระวังยาเบื่อให้ดีๆกว่า น้องหมาโตขึ้นสวยแน่ครับ สู้ๆพี่
  • เป็นอีก กำลังใจครับ ควรหาโซ่หากรงให้เค้า อยู่ครับ ออกจากรั้วบ้าน ต้องอยู่ในสายจูง ตลอด ครับ ส่วนเรื่อง เพื่อนบ้าน ใจหมา ก็ได้ แต่เห่าไปงั้นแหละ ครับ ก็ เครีย จบกับทางเจ้า ของหมาแล้วไม่ใช่หรอ ครับ จะมาเดือดร้อนทำไมแต่ก็ เข้าใจอยู่ครับว่า คนแถว บ้านคงตื่นตูมไป ตาม thailand style ตอนนี้ ก็ อยู่ ที่เราต้อง ควบคุม หมา เราให้ ดีครับ เข้มงวดเข้าไป อิก มีครั้งที่1 ต้องมีครั้งที่2 หมามันไม่รู้ ไรหรอกครับ สัญชาติญาณ ทั้งนั้น อยากให้ คุณเจ้าของ ยืนอยู่ ในความไม่ประมาท พลาดแล้วไม่เป็นไร เริ่มใหม่ไม่สาย ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท จะได้ไม่เสียสตังค์
  • ปัญหาโลกแตกจิงๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    นู๋เฟิร์ส2602.jpg 115K
  • คุณก็แค่ระวังให้มากขึ้น.....มันก็ออกไปไม่ได้แล้ว แก้ปัญหาง่ายจะตายยยย
  • สู้ๆคับผมจะขอเป็นอีก1กำลังใจ
  • อ่านแล้วหงุดหงิดเจ้าของหมาจริงๆ ถ้าเป็นผมจะถามมัน มึงมีสิทธิ์อะไรมาห้ามกูเลี้ยง และมึงมีสิทธิ์อะไรจะมายิงหมากู
  • แต่ถ้าปล่อยหมาหลุดอีกครั้ง อย่าทำอะไรหมา ไปกระโดดน้ำตายซะ
  • Memo - pitbull :063: :063: :063: =D>
  • ไม่ใช่ว่าซำ้เติมนะคะ เเต่ก่อนจะเลี้ยงพิตบูลเนี่ยคุณไม่ได้เตรียมสถานที่เเละอุปกรณ์ก่อนนำหมามาเลยเหรอคะ เช่นโซ่ล่ามขนาดใหญ่ เเละกรงนอนน่ะค่ะ สองสิ่งนี้ควรซื้อก่อนจะซื้อหมามาด้วยซำ้ เพราะมันจะไม่ทำให้เกิดเรื่องซวยๆเเบบนั้นขึ้นเพราะความสะเพร่าของคุณ หรือเพื่อนของคุณ ที่พูดเพราะที่บ้านเคยเกิดเหตุการณ์เเบบนี้ที่หมาอื่นมาล่อหมาเราหน้าบ้านเเละหมาที่บ้านก็กัดเเละลากผ่านรั้วมาฟัดตายคาประตูเลยค่ะ เป็นครั้งเเรกเเละครั้งเดียวที่จำมาตลอดจนทุกวันนี้ว่าเราเองต้องระวังมากกว่าเดิม อย่างเเรกค่ะ ค่าเสียหายที่เราต้องชดใช้กับเจ้าของหมาตัวนั้น เค้าจะเรียกร้องหรือไม่ก็ต้องให้ค่ะ สอง ดูบริเวณบ้านว่าเราควรปรับปรุงอะไรเพื่อลดความเสี่ยงเเบบเดิมไม่ให้เกิดขึ้นอีกบ้าง กรณีของที่บ้านเปลี่ยนประตูรั้วเลยค่ะ เพราะรั้วเดิมซี่ห่างมาก เเล้วเเต่ข้อบกพร่องที่เรามีนะคะ เเต่อย่างเดียวที่ไม่คิดจะทำคือมายกให้ใครฟรีๆเเบบนี้เเน่ๆ มักง่ายไปหน่อยค่ะ คนที่เค้าจะยิงหมาคุณได้ในบ้านที่ป้องกันอย่างดีเเล้ว คงต้องเเจ้งความเเล้วล่ะค่ะ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมของเราเเละคนในบ้าน พิสูจน์ให้เค้าเห็นไปเลยค่ะว่าคนเลี้ยงพิตเนี่ยต้องมีความรับผิดชอบมากกว่าคนปกติ อย่าให้สังคมรอบข้างเค้าดูถูกเอาได้ค่ะว่าเลี้ยงเะราะอยากโชว์ เเละพอหมาสร้างเรื่องโดยเกิดจากธรรมชาติของมันก็จะทิ้งมันไปง่ายๆไม่ได้คิดจะปรับปรุงพัฒนาตนเองขึ้นมาเลย ด้วยความปราถนาดีจริงๆค่ะ
  • ผมว่าคนเราอาจพลาดกันได้นะครับ แต่พลาดแล้วเราต้องมาแก้ในสิ่งที่พลาดไม่ใช่ แก้ปัญหาโดยทิ้งหมา ผมเห็นเค้ากับหมาในเฟสบุ๊ครักกันดีเลยอยากเตือนสติเค้า

ขอบคุณพี่มาร์ค ที่ โป้งผม 555
  • เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้เลี้ยงเขาต่อไปนะคะ อย่าแม้แต่จะคิดยกเขาให้ใครอีกเป็นครั้งที่สอง
    ชอบ Comment ของคุณ Jersey มากค่ะ แนะนำได้ตรงประเด็น ชัดเจน ใช่เลย ^:)^
  • ค่ะ พอดีเคยเจอเหตุการณ์เเบบนี้ค่ะ เพราะความสะเพร่าของตัวเองจริงๆที่ไม่คิดว่าหมาเรามันจะลากเค้าเข้ามากัดจนตายเเบบนั้นเเละตอนกัดก็ไม่ได้ยินเสียงเห่าเลยเพราะที่บ้านเนื้อที่กว้างค่ะจากประตูรั้วค่อนข้างไกลจากตัวบ้านเเละอยู่ในห้อง จนกระทั่งเเม่บ้านวิ่งมาบอกก็ช้าเกินไปเเล้วค่ะ ข้างบ้านเค้าเลี้ยงพุดเดิ้ลกับหมาพันธ์ุเล็กๆเป็นสิบเลยค่ะ มันเลยงับผ่านประตูรั้วได้ ตอนเจอครั้งเเรกนี่ร้องไห้เลยค่ะเพราะเข้าใจหัวอกเจ้าของหมาเค้าว่าเค้าก็ต้องเสียใจมากกว่าเราเเน่นอน เเต่ยังดีที่เค้าเข้าใจเเละไม่เอาเรื่องค่ะเพราะหมาเราอยู่ในบ้าน เเต่ที่บ้านก็ชดใช้เป็นเงินไปนะคะ ส่วนเรื่องที่จะส่งหมาไปให้คนอื่นไม่มีความคิดเเน่นอนค่ะ เพราะเป็นหมาที่เราเอากลับมาด้วยจากต่างประเทศเพราะต้องย้ายกลับมาเมืองไทยค่ะ ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมานานค่ะ อยากให้คนที่กำลังมีความคิดเเบบนี้ควรเลิกเเก้ปัญหาด้วยวิธีง่ายๆค่ะ เห็นกระทู้นี้เเล้ว บอกตรงๆค่ะ สงสารหมาเพราะเจ้าของเค้าไม่ได้โทษตัวเองสักนิดเดียว
  • อย่างงี้ก็เปลี่ยนใหม่ได้แล้วครับว่าเลิกหาบ้านใหม่แล้วครับ
  • อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ เป็นกำลังใจให้ จขกท.ครับ
  • คุณภาพของคน พิจารณาได้จาก สิ่งที่เขาคิดครับ ทุกปัญหาแก้ได้ หากเรามีสติ ขาดสติเมื่อไร ก็จะแก้ปัญหาด้วยวิธีการไม่เข้าท่า
    ผมไม่ได้ต้องการซ้ำเติม แต่ต้องการใช้ประโยชน์จากหลายๆเหตุการณ์มาเป็นกรณีศึกษา เพื่อจะไม่ให้มันเกิดขึ้นซ้ำ แต่ถ้าเราไม่กล้าพูดกันแบบตรงไปตรงมา สังคมเรามันไม่มีทางที่จะดีขึ้นอย่างแน่นอน บางเหตุการณ์มันเกิดขึ้นซ้ำซาก ขนาดมีตัวอย่างให้เห็นอยู่บ่อยๆ วันนี้ผมจึงเลือกที่จะพูดแบบไม่รักษาน้ำใจ ก็หวังว่า ใครที่ยังมักง่ายจะได้พึ่งสังวร อย่าใช้โอกาสเปลือง

นี่คือเหตุผลว่าทำไม ผมเน้นพัฒนาคนมากกว่าพัฒนาหมาครับ
  • ขออนุญาติ นำเหตุการณ์มาเป็นกรณีศึกษา เพื่อเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นนะครับ จะได้ระมัดระวังกันอย่างเข้มข้น
    ยังมีอีกหนึ่งเหตุการณ์ทีอยากจะเล่าให้ฟัง รอว่างๆก่อน ใช้ไอแพดมันพิมพ์ไม่ถนัด

อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้ ทุกคนเข้าใจ แต่อุบัติเหตุบางอย่าง คำขอโทษหรือเงินเยียวยา มันช่วยอะไรไม่ได้เลย อย่าให้มันเกิดจึงดีที่สุดครับ

ยกตัวอย่าง แขนหนึ่งข้าง ตาหนึ่งดวง ชีวิตหนึ่งชีวิต เงินเท่าไรจึงจะเยียวยาได้ ?
  • อยู่ใกล้ๆกัน พระราม5

ถ้าตัดสินใจ เลี้ยงต่อพอมีเวลาบ้าง
    ก็พาไปเล่นกิจกรรม เข้ากลุ่มที่ กรมชลประทาน บ้านคุณก้อง ปากเกร็ด

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/23680/ขอเสียงคน-นนทบุรี-กันหน่อยจ้าาาา#Item_1711

• ขออนุญาต นำภาพ..เมื่อวานมาให้ชมเป็นการฝึกพาหมามาเข้าร่วมกิจกรรม
    เกือบทุกวันเสาร์-อาทิตย์ เพื่อให้หมาคุ้นเคย กันมากขึ้น ขับกำลังภายในออกมา
    ลดความก้าวร้าว และปรับตัวได้มากขึ้น หลังจากช่วงแรกๆมีปัญหาเรื่องแบบนี้กันเกือบทุกคน ...

แต่น้องๆในกลุ่มทุกคนแสดงความประสงค์
    ยืนยันจะรับผิดชอบต่อชีวิตสัตว์เลี้ยงของเค้าไปจนวันสุดท้ายในชีวิตครับ สู้ สู้

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image

หากตั้งใจสู้ หนทางต้องมีเสมอครับ :033: :062: :062: :033:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8609.JPG 99K
    IMG_8616.JPG 109K
    IMG_8641.JPG 106K
    IMG_8651.JPG 84K
    IMG_8589.JPG 90K
    IMG_8607.JPG 94K
    IMG_8646.JPG 90K
  • รูปสวยพี่สู้ วันนี้ว่าจะพาเสือน้อยไปลาก ซักหน่อย
  • คิดผิดคิดใหม่ไม่สาย แต่การกล่าวตักเตือนผมว่าบางทีมันก็แรงไป คนเราบางทีเตือนกันดีๆพูดกันดีๆก็รู้เรื่อง จะฮาร์ดคอร์กันไปถึงไหน บางคนเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็คงยังตั้งรับไม่ทันแต่ถ้าใช้เวลาสักพักให้ได้คิดก็จะเจอทางแก็้มว่าให้กำลังใจกัน ติเตียนกันแต่พองาม สังคมจะหน้าอยู่ขึ้นเยอะ ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ด้วยครับคิดผิดคิดใหม่ไม่สาย ใครๆก็พลาดได้ ผ
  • สู้ๆครับ เลี้ยงพิทบูลต้องใจหนักแน่นเกิดปัญหาไม่ควรทิ้งหมาไปเพราะมันมีคุณแล้ว มันจะตายไวกว่าถ้าไปอยู่กับเจ้าของใหม่ :006:
  • กลัวเมื่อไรจะได้เป็นใหญ่ :o034:
  • ปัญหาการทิ้งหมา สำหรับคนนานๆเจอทีอาจจะไม่รู้สึกอะไร แต่คนที่เจอประจำเริ่มรับไม่ได้ครับ หากทุกคนอ้างความเป็นมือใหม่ก็พัง เพราะผมก็เตือนอยู่เสมอว่า พิตบูล มันไม่เหมาะกับคนทั่วไปหรือมือใหม่ แต่มันเหมาะกับคนที่เข้าใจเกี่ยวกับสายพันธ์ดีแล้วเท่านั้น แต่ก็ยังมีคนที่ไม่ใส่ใจในคำเตือนอยู่เสมอ เพราะนิสัยคนไทย ไม่ค่อยมีวินัย เอาง่ายเข้าว่า ไม่ค่อยชอบศึกษา ชอบเอาแต่สะดวกตนเอง ชอบรอให้เกิดปัญหาแล้วค่อยตามแก้ และไม่ชอบป้องกัน หากพวกเราไม่เอาจริงเอาจัง ไม่มีทางแก้ปัญหาได้ครับ

ใครจะว่าผมฮาร์ดคอผมก็ยอมรับครับ แต่ถ้าผมไม่ทำแบบนี้ มันก็ไม่มีทางดีขึ้น ขนาดเรื่องขอร้องให้ทำตามกติกา มันยังไม่ค่อยอ่านกันเลย บางคนสมัครเข้ามาเพียงเพื่อขายหมาเท่านั้น ไม่ได้มีความคิดที่จะเข้ามาช่วยกันพัฒนา คนแบบนี้หากเราไม่พูดก็ไม่มีทางจะรู้สำนึก วงจรน้ำเน่าไม่มีทางลดลง
  • บ้านเราคนเห็นแก่ตัวสูงครับเห็นประโยชน์ส่วนตนเป็นที่ตั้งอะไรที่ทำแล้วตัวเองได้มักจะทำแถมหนักถึงขั้นเกินเลยและเอาเปรียบไม่มีจรรณยาบรรณ แต่ประโยชน์ส่วนรวมทำเพื่อสังคมไม่ค่อยมี
  • สู้ๆครับ ผมก็เคยยิงหมาคนอื่นเหมือนกันครับ มันเข้ามากัดหมาผมในบ้านครับ(ยิงไม่โดน) ผมยังคิดเลยว่าถ้ายิงโดนผมคงรู้สึกผิดมากกว่านี้ หมาก็คือหมาครับ เค้าคงไม่อยากให้คนทะเลาะกันเพราะเรื่องหมาๆหรอกครับล่ามโซ่ครับจบ
  • ให้กำลังเจ้าของหมานะครับ ให้กำลังสมาชิกทุกท่านที่รณรงค์ด้วย แต่ไม่เห็นด้วยกับคำหยาบคายเลยนะครับ... :-$
  • ขอบคุณคับ