ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การเดินทางของ "แยมโรล" ตอนที่ 2
  • สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนีมีโอกาสได้มาอัพเดทกันหน่อยครับ "แยมโรล"จะไปบ้านที่ชัยภูมิแล้วครับ
    จาก กรุงเทพฯ- สู่ อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ระหว่างเดินทางช่วยพ่อมองรถใหญ่เลยครับ ตั้งหน้าตั้งตาดู

image

เค้าไม่ไหวแล้วนะ ขอพิงหน่อยนะ เหมื่อย ง่วงแล้วด้วย
    image

สุดท้าย แยมโรล ขอเป็นหมากระเป๋าเลื้อยมานั่งตักแม่ดีกว่า (ตัวหนักไม่ใช่เล่นนะเรา_แม่บ่น)
    image

ถึงบ้านแล้วครับ หลับเป็นตายเลย เปิดพัดลมให้ สบายยยย
    image

นอนไม่เป็นท่าเลย หนูเป็นสาวนะลูก
    image

ตอนนี้เริ่มคุ้นกับบ้านหลังใหม่แล้วครับ มีเดินสำรวจ รอบๆบ้าน ดูอาณาเขตของตัวเอง แล้วครับ
    นับวันตั่งแต่อยู่ด้วยกัน ก็ 5วันแล้วครับ แยมโรลเก่งมากปรับตัวได้ดี ขีอ้อน มองตาก็รู้ว่าเค้าเริ่มรักเราเข้าแล้ว... :o046: หรือ เรารักเค้าเข้าแล้วก็ไม่รู้นะครับฮ่าๆๆ :p
    ไว้เจอกันใหม่ครับ ขอบคุณ ทุกๆคนครับ
    ไฟล์แนบ
    yamro.jpg 156K
    ภาพถ่าย0103.jpg 272K
    yamro2.jpg 151K
    ภาพถ่าย0114.jpg 286K
    ภาพถ่าย0113.jpg 276K
  • ชื่อหวาน หน้าโหดดดด :013:
  • ภูเขียว อยู่บ้านอะไรครับ
    ผมชื่อบอย อยู่บ้านแท่นครับ
    ตั่งแต่อยู่ด้วยกัน ก็ 5วันแล้วครับ เอาหมาโตมาเลี้ยงเหรอครับ
    มีโอกาสเจอกันที่ สนามลากขอนแก่นนะครับ
  • พิตบูลใครได้สัมผัสก็หลงรัก แต่อยากให้หลงรักในนิสัย อย่าหลงรักในรูป เดี๋ยวจะเผลอใจไปเอามาเพิ่ม
    การเลี้ยงพิตบูลหลายตัว โดยสถานที่ไม่เอื้ออำนวย ท่านจะทุกข์มากกว่าสุข และแทนที่จะได้ใช้เวลาร่วมกันให้มากที่สุดก็น้อยลง
  • ^:)^ อัพเดทมาเรื่อยๆนะคับ
  • พา แยลโรล ไปโชว์ตัว งานขอนแก่นด้วยมั๊ย

ดังใหญ่แล้วนะ.... แยลโรล :-bd :006: :033: :o027:
  • อยู่แถวไหนครับ อยากชมตัวจริงภูเขียวเหมือนกันครับ

• แล้วสรุปว่า แยลโรล ไปอยู่ภูเขียวใช่ไหมครับ ตอนแรกคิดว่าอยู่กรุงเทพฯ เดินทางเหมือนนักท่องเที่ยวเลยนะ แยลโรล จากตาก มา กรุงเทพฯ ไปภูเขียวอีก สรุปว่าที่มั่นสุดท้ายแล้วใช่ไหมครับภูเขียวนี้ ประจำสมรภูมิรบที่นี้เลย สบายทั้งเจ้านายและลูกน้องเลย แยลโรล นะ โชคดีจริงๆหมาตัวนี้
  • plychon gsx750

ผมเดินทางไป อ.ชุมแพ และ อ.ภูเขียว บ่อยอยู่ครับ ถ้าได้เดินทางไปที่นั้น จะไปเยี่ยมนะครับ (แต่ไม่รู้ติดต่อได้ที่ไหนครับ)

นัท
  • ช่วงนี้แยมโรลกับพ่อกำลังยุ่งอยู่กับการทำนาเลยไม่ค่อยได้มีเวลาเข้ามา up แต่รู้สึกว่าแยมโรลสนุกกับการช่วยพ่อทำนามาก

image

ลุยน้ำ ชอบๆ
    image

ช่วยพ่อทำนาค่ะ

image

ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0115.jpg 168K
    ภาพถ่าย0117.jpg 284K
    ภาพถ่าย0124.jpg 209K
  • พี่ gsx750 เดี๋ยวว่างๆผมจะพาแยมโรลไปเยี่ยมครับ

คุณ collector และคุณ power_pit งานที่ขอนแก่นคงจะไปร่วมเหมือนกันครับแต่ติดอย่างเดียวแยมโรลขี้กลัวมาก กลัวคน กลัวเด็ก และกลัวหมาด้วยกันกลัวแม้กระทั่ง ชิสุ เค้าเป็นหมาขี้อ้อนมาก เวลาเจอคนเยอะจะกลัวไม่ยอมเดิน
  • ร้อนๆๆ นอนแช่น้ำ สปาบ้านทุ่ง
    image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0123.jpg 175K