ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามหาที่เที่ยวหมาเข้าได้ครับ
  • สิ้นปีนี้เพื่อนๆ โทรมาชวนไปค้างคืน ตจว. กัน แต่เราติดหมาที่บ้านไปไหนไม่ได้ จะเอาไปด้วยก็ไม่ได้เพราะไปอุทยานแห่งชาติ ครั้นจะเอาไปฝากตามที่รับฝากสุนัข เคยเอาไปฝากรอบนึง 3 วัน กลับมารู้สึกนิสัยไม่เหมือนเดิม ระแวงมากขึ้น กินยากขึ้น เลยขอบายร้านฝากแล้วครับ

มีที่เที่ยวที่ไหนที่สามารถนำสุนัขเราไปได้แนะนำบ้างไหมครับ
  • ไปที่่จังหวัดระยองสิ
    บังกโลที่นั้นเค้าให้นำหมาเข้านะ
    หรือจะไปหาดเจ้าหลาวที่จันทบุรีก็ได้นะ
    หาสถานที่ทาgoogleได้เลยคับ :o046:
  • จะไปที่ไหนละครับ จะได้แนะนำถูก น่าจะมีเกือบทุกจังหวัดนะครับ แต่ต้องโทรถามแต่ละที่ดูครับกลุ่มผมก็หมาเยอะครับ ไปเที่ยวกันบ่อย
  • โห...เยอะแยะมากค่ะ หนุ่ยพาลาเต้ไปเที่ยวด้วยทุกที่เลย พาเที่ยวตั้งแต่ 3 เดือน ตอนนี้ 13 เดือนก็ยังไปไหนไปกันอยู่ ทั้งอุทยานแห่งชาติ ขึ้นเขา เที่ยวน้ำตก ข้ามเกาะ รีสอร์ทที่ต้อนรับสุนัขก็มีเยอะค่ะ ลอง search ดูใน google ก็ได้ค่ะ

• ไม่ทราบว่า จขกท อยู่จังหวัดอะไรคับ ถ้ากรุงเทพผมแนะนำฝากดีวันคับ รับรองดูแลดีมากคับ หายห่วงคับราคาไม่แพงด้วยคับ
  • ขอแนะนำอีกหนึ่งรีสอร์ทที่พาหมาเข้าพักได้ อยู่ที่เกาะช้าง ชื่อ The Artist resort ค่ะ เพิ่งพาลาเต้ไปเที่ยวมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ เอารูปมาแบ่งปันเผื่อมีใครอยู่ใกล้แล้วอยากไป

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    The artist room.JPG 242K
    latte 2.JPG 228K
    รูปหมู่ 1.JPG 284K
    Latte-waterfall.JPG 299K
    latte-waterfall 2.JPG 243K
    ลาเต้ 1.jpg 258K
    ลาเต้ 2.jpg 156K
    ลาเต้ 3.jpg 188K
    ลาเต้ 4.jpg 289K