ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำปรึกษาหน่อยคับ
  • พอดีพี่ชายจะให้พิตบูลตัวผู้อายุ 13 เดือนมาเลี้ยง (พี่จะไปเรียนต่อ)
    มันเคยกัดหมาข้างบ้านตาย
    ที่บ้านผมเลี้ยงพิตบูลตัวเมียไว้ กับหมาไทยอีก2ตัว
    ผมควรทำยังไงไม่ให้มันมีปัญหากันดีครับ
  • หุหุ ยากเหมือนกันนะ หุหุ

เเต่ผมว่า น่า ล่ามไว้อ่ะครับ ลามไว้ทุกตัวเลย

หรือ ใส่กรง เเล้ว ปล่อยคนล่ะเวลาอ่ะครับ

หรือลองใส่ตะกร้อ รอดู อาการ ทั้งหมด ก็ได้นะครับ ผมว่า
  • ขอบคุณคับ
  • ผมว่าเดวจะยุ่งนะคับ
    ของผมก็คล้ายๆกันครับ
    เพื่อนโทรมาบอกว่ามีพิทบูลของป้าจะไม่เลี้ยงแล้วให้ฟรีอายุประมาณ12เดือน
    ผมตอบอย่างมั่นใจครับไม่เอา
    เพราะที่บ้านมีร๊อต1พิทบูล2เอามาขี้เกียจงานเข้า
    บ่อยทีละชุดเสียเวลาครับแล้วนิสัยเป็นไงก็ไม่รู้.....อย่าเสี่ยงๆ:005:
  • คือว่าหมาโตแล้วอย่างนั้นเอามาก็คงกัดหมาที่บ้านด้วยแน่ๆครับ

ก็แล้วแต่ว่าเอามาแล้วเราจะมีเวลาแค่ไหน แต่ผมว่าคงต้องมากทีเดียว

เพราะลำพัง ของผม2 ตัวก็ต้องใช้เวลาเยอะเหมือนกันนะครับ