ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโพสไม่ได้ :-))
  • เอ้ย ทำไม่ดันขึ้นละที่นี้นะ โอ้ย งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • :062: เสืออุดร ปะทะ เสือเชียงใหม่ ยังไงเสือสองตัวก็อยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ ใช่ไหมครับอาไพทูลที่รัก
    :006:
  • :-D โอ้วอาไพทูลครับ เดอะดุ๊กเขาก็มีเลือดสายกัดเหมือนกันนะครับ จะแมทจริงเหรอ อิอิอิ
  • Jeep เลยนะพี่ :062:
  • พี่เล็ก Jergens ตอนนี้ นน.เท่าไหร่คับ หนีหั้ยห่างสวัสดีไว้นะคับ ไม่อยากมาแข่งกันเองเพราะรู้กันดีอยู่แล้ว มีแต่หินๆทั้งนั้นฮ่าๆๆๆๆ
  • Jergens 31.67 kg. ครับพี่ทัย :062:
  • ของผมหมาชุบแป้งทอดก๊อบกรอบ! 555++ :-))
  • มันกรอบหรือมันแข็งกันนะฮ่าๆๆๆ
  • ทำไมล่ะโพสมี ปห.อีกล่ะimage
  • วันนี้มีทีมงานพี่น้องอีสานทีม(ส่วนสารคาม)มาซ้อมลากกันตรึมเลยคับเลย อากาศก็ร้อนๆแต่ก็ยังจัดกันเต็มที่เลยคับ ดูท่าทางน่าจะจัดกันจนดึกคับ สู้ๆนะคับอีสานทีมฮ่าๆๆๆ
  • พี่อุทัย

ส่งภาพมาชมกันหน่อยซิครับท่าน

นัท
  • ได้เลยคับ ยังขาดบางส่วน ขออภัยบางท่านที่ไม่มีรูปนะคับimageจิมมี่ของพี่จอสคับimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06229.JPG 136K
    DSC06226.JPG 137K
    DSC06227.JPG 135K
  • พี่อุทัย

บรรยากาศน่าอิจฉาจริ๊งๆๆๆๆ เห็นแล้วอยากกลับ มหาสารคาม เหมือนกันนะเนี้ยยยย ขอบคุณนะครับสำหรับภาพบรรยากาศ

นัท
  • อากาศร้อนเห็นหมาลากก็เย็นจับใจแล้วครับทัย อิอิ :o071:
  • งงกับคอมผม ไม่โชว์กระทู้ (ลองโพสนะครับ ขอโทษกระทู้ครับ)image
    ไฟล์แนบ
    doเพณี54ขก.jpg 109K
  • ของผมก็เป็นครับอา อัพรูปไม่ได้เลย๕๕๕
  • โผล่มาทีแผลเต็มหน้าเลยนะครับ...พี่โด้
    สงสัยผ่านศึกชิงนางที่ลาวมาแน่เลย :-))

ส่วนโอ๋เอ๋...เป็นตัวนึงที่ชื่นชอบในลีลาการลาก ทั้งหมา+เจ้าของใจเป็นหนึ่งจริงๆ :063: ตัวนี้ขอบายเหมือนกันครับ 555
  • เอาวีดีโอเก่ามาเล่าใหม่ อยากเห็นภาพแบบนี้เร็วๆจัง
  • ว้าไม่มีใครจับ โอ๋เอ๋ เลย สงสัยงานรอบนี้ โอ๋เอ๋ คงต้อง อด งานหน้า ต้อง เพิ่ม น้ำหนัก 555 แต่ตอนนี้ก็เป็น ถังแก๊ส เดินได้อยู่แล้ว จริงไหม น้อง แจ๊ค
  • ภาพเจ๊ทโด้ ภาพนั้นพี่จอน พี่สมพงษ์ พี่สันต์ พี่เอ็ก พี่เต็ก พี่เล็กยโส คงจำได้ เมื่อ ก.พ.53 ครับ งานที่ขอนแก่น เจอกับหมาน้องเขาหลุดมาซัดกัน ติดแต่ไอ้โดผูกโซ่อยู่ครับ ไม่งั่นคงได้ชมลีลาเช็กๆๆๆของโด้ ครับ
  • เหตุการณ์นั้นยังตราตรึง Jetdo ลาก 3 ขา ทรหดโคตรหัวใจเต็ม 1000 นายแน่มากโด้!! :062:
  • งานนี้ใครเจอ Jergens หนาวแน่ๆ ถ้าไม่เชื่อก็รู้กันแน่วันแข่งนี้ฮ่าๆๆและงานนี้ไอ้สวัสดีก็อยู่รุ่นเดียวกันฮ่าๆๆแต่ไม่เป็นไรไอ้สวัสดีสนามแรกที่เมืองทองได้แค่ที่ 3 แต่สนามนี้ใครจะเจ๋งกว่ากันต้องคอยดูคับ...เฮ้อ.....imageมีภาพวันซ้อมมาเพิ่มเติม
    ไฟล์แนบ
    DSC06222.JPG 129K
  • ต้องเตรียม เสื้อกันหนาวเปล่าครับ พี่ทัย.... :-D
  • คงไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอกคับ ส่วนผมเป็นคนค่อนข้างแข็งแรง ชอบออกกำลังกายเป็นประจำ เลยไม่ต้องใส่เสื้อกันหนาวน่ะฮ่าๆๆๆ.....................................แต่เผื่อไว้ก็ได้นะเผื่อว่ามันหนาวขึ้นมาจริงๆผมจะได้ยืมใส่บ้างฮ่าๆๆๆ
  • เจ้าภาพก้ออย่าลืมเด้อ เสื้อกันหนาวimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0485.JPG 142K
  • โฮ!! พี่ทัยโพสแบบผมหนาวเลยนะพี่ 555++ :062:
  • ใครบางคน...ฝากถึงใครบางคน ระวังจะอาย "เดอะสันทัด" นะจ๊ะ จ้า มะ จ๊ะ จิง จา! 555++ :-))
  • สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ทุกๆท่าน

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาเข้าบอร์ดเลยครับต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ติดขัดเรื่องใด ติดต่อ 0869998507

ขอบคุณครับ แล้วมาระเบิดพลังกันที่งาน 29/9/55 นี้นะครับ

ปล.ขอให้ทุกท่านโชคดีเดินทางปลอดภัย นะครับ LUXKY IN GAMES :039:
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0776.JPG 109K
  • นี่คือภาพป้ายงานหมาลากใช่มั้ย(เดาเอา) ไม่เห็นบอกอะไรเลย พอดีเป็นคนบ้านนอกอ่านภาษาอังกฤษไม่ออก ไม่รู้ความหมายน่ะ......อิอิอิช่วยบอกทีนะน้องเฉินหลง
  • image ทำเองนะครับเนี้ยแต่ตั้มไม่รุ้ว่าผู้หลักผู้ใหญ่ทางขอนแก่น จะมีความคิดเห็นว่าไงน้อ ถ้ามีสิ่งใดที่ไม่สมควรขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ จากชายหนุ่มเมืองขอนแก่น

พิทบลูขอนแก่นไทยแลนด์ เสียงแคนดอกคูณแดนอีสาน
    ประวัติศาสตร์เมืองมีแต่โบราณ นครใหญ่เมืองขอนแก่นอีสานไทย

ไฟล์แนบ
    images.jpg 71K
  • วันนี้ คุณสู้และคุณฝนแวะมาเยี่ยมที่บ้าน ยินดีมากคับ คงมาดูสถานที่อีสานทีมซ้อมกัน เป็นไงบ้างคับ ยังไงผ่านมาก็แวะมาอีกได้เสมอนะคับ ยินดีต้อนรับทีมงานลาก นน.อยู่แล้วคับ แวะมาได้ทุกเมื่อคับ
  • โลโก้สวยดุดีคับ แบบเดิมของขอนแก่นก็มีอยู่นะคับ แต่จะเปลี่ยนแปลงหรือจับกลุ่มกันทำมาใหม่ ก็ลองโหวดกันดูคับ
    ขอนแก่นมีคนเลี้ยงพิทบูลเยอะ แต่ก็มีหลายแนว แต่กลุ่มบ้าพลังก็มีไม่มากที่มาทำหมมาลากด้วยอุดมการเป็นสิงห์นักลาก
    เสร็จงานลากครั้งนี้จะลองซาวเสียงคนขอนแก่นที่ชอบกิจกรรมมาจับกลุ่มกันทำหมาลากน้ำหนักดู(ส่วนใหญ่มีแต่ไปๆมาๆแล้วก็หายคับ...อันนี้เข้าใจเหตุผลของแต่ละคนคับ)image
    ไฟล์แนบ
    20071022220221_20071018175533_a3695493[1].jpg 43K
  • ขอบคุณครับ พี่เน็ท :-D ตั้มขออธิบายความหมายที่มาของโลโก้ที่ทำขึ้นเองนะครับ

หากผู้หลักผู้ใหญ่ทางขอนแก่นชื่นชอบตั้มก้อไม่ปฏิเสธครับ ที่จะใช้เป็นโลโก้พิทบลูของจังหวัดครับ

สาเหตุที่สร้างรูปนี้ คือ ต้องการสื่อถึงอาวุธอันทรงพลังของเจ้าพิทบลูราชันต์แห่งความโหด และโชว์ใบหน้าอันหล่อเหลาในตอนที่ซีโล่อย่างหนัก เพื่อบ่งบอกถึงพลังและความดุดันอันน่าเกรงขามของพิทบลูครับ

ส่วนรูปธงชาติไทย เป็นการสื่อถึงความจงรักภักดีต่อแผ่นดินบ้านเกิดและสถาบันพระมหากษัตริย์ไทยครับ

อาจจะดูเป็นโลโก้แบบบ้านๆ แต่เต็มเปรี่ยมไปด้วยความหมายครับ เพราะตั้มตั้งใจให้รายละเอียดและความหมายในการเลือกใช้เป็นองค์ประกอบของโลโก้นี้อย่างลึกซึ้งครับ ถึงจะเป็นงานอดิเรกแต่ผมก้อจริงจังกับกิจกรรมและสุนัขที่ผมรักมากเช่นเดียวกันครับ

นี่คือที่มาของโลโก้ พิทบลูขอนแก่นไทยแลนด์ พีบีเคเค

ตอนแรกคิดว่าจะสกีนเสื้อใส่เอง แนวๆ แต่คิดว่า น่าจะเอามาเผยโฉมให้ผู้หลักผู้ใหญ่ได้พิจารณากัน ผมเข้าใจว่าแต่ละจังหวัด ก้อมีหลายกลุ่มตามส่วนหลายท้องที่ต่างอำเภอกันออกไป แต่เมื่อถึงจุดๆหนึ่งก้อต้องมีการรวมตัวกันเพื่อแสดงสปิริตความสามารถให้กับจังหวัดของตนอย่างแน่นอนครับ

• ตั้มจะทำใส่เองแนวนี้ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    spd_20070518164003_b.jpg 69K
    poloshrt01-back.jpg 69K
  • แม้สิ่งที่ทำมิได้มีเงินเดือน แต่เราก็ทำเพราะใจรัก
    นี้คือความสุขทางกายใจ ที่หาซื้อมิได้และไม่ต้องการผลตอบแทน
    ขอเพียงทำเพื่อใจที่เราชอบและรักในสิ่งที่เราอยากจะทำแค่นั้นก็เกินพอ

สิ่งนี้ขอมอบให้ จังหวัดขอนแก่นบ้านเกิดของผม
  • อันเก่าของขอนแก่นก็ดูสวยอยู่แล้วนะ :o058:
  • คำว่า thailand ผิดเปล่าครับ ถ้าไม่ใช้คำนี้ก็ขออภัย
  • ขอบคุณครับคุณ janes_mis
  • อีกไม่กี่แล้วแล้วเด้อพี่น้อง

ช่วงนี้ยังอยู่ในช่วงเมาบก ยังมึนๆร่างกายยังปรับตัวไม่ได้ แต่วันงานสภาพเต็มร้อยแน่นอนครับ
  • พอหาทางเข้ามาได้หนึ่งกระทู้ เซงจริงๆๆกับความรู้หางอึ่งคอมพิวเตอร์เจ๊ทโด้ เหนื่อย.......กว่าซ้อมหมาซะอีก เฮ่อยเราimage
    ไฟล์แนบ
    doฝั่งไทย.jpg 179K
  • เรียนคณะกรรมการจัดงาน ผมฝากอาหารที่จะนำไปแจกไปลงที่ร้านขอนแก่นปลาตู้จำนวน 21 ถุง เป็นม่วง 14 เหลือง 7 เพื่อมอบให้แก่ผู้ชนะประจำรุ่นนะครับ ที่หนึ่ง สีม่วง ที่สองสีม่วง (ตอนแรกจะให้สีแดงแต่มันผลิตไม่ทัน) ที่สามสีเหลือง คาดว่าของน่าไปถึงวันพฤหัสครับ

ส่วนเอกซ์ตรีมจะผลิตวันที่ 27 ผมจะนำติดรถไปพร้อมถ้วยรางวัลครับ
  • เข้าได้กระทู้นี้อย่างเดียว มาครับ พี่มาร์ค มีไรว่ามาในนี้ละกันครับ 55555555เงียบไปหลายวัน สงครามน้ำลายหงอยไปหลายมื้อ กินไม่ได้นอนไม่หลับ ท้องอืดอยู่หลายวัน จากนี้ไปเจ๊ทโด้ กินกับนอน ตัวบวมอย่างประหลาด ทำให้หนักใจจริงๆๆเกรงใจ ยักษ์ บุลตัส เด๊อะดู๊ก ซะเหลือเกิน มามือรุ่นใหญ่สุดนี้ ก็ช่วยไม่ได้จริงๆๆนะคับ
  • เห็นใจเจ็ทโด้เหมือนกัน อยู่รุ่นเดิมโดนเด็กรุ่นลูกไล่บี้ แพ้มาอายตายเลย ต้องเดินกลับอุดรอีก สูhหนีไปแพ้รุ่นใหญ่ดีกว่า ไม่เสียหาย 555
  • จะหนีไปไหนครับอา บิ๊กซี อดอาหารรออยู่5555
  • -เห็นใจเจ็ทโด้เหมือนกัน อยู่รุ่นเดิมโดนเด็กรุ่นลูกไล่บี้ แพ้มาอายตายเลย ต้องเดินกลับอุดรอีก สูhหนีไปแพ้รุ่นใหญ่ดีกว่า ไม่เสียหาย 555
    -จะหนีไปไหนครับอา บิ๊กซี อดอาหารรออยู่5555

ตกลงกับเจ๊ทโด้มันแล้วครับ งานนี้ถ้ารักษาแชมป์รุ่น ไม่ได้ ก็ต้องเดินกลับอุดรจริงๆๆคอยดี งั่นใครไม่อยากให้โด้เดินกลับ ก็จงมาเชียร์กันนะครับ หมาแก่ต้องการกะลังจาย ฮิฮิฮิimage
    ไฟล์แนบ
    doสองสาว.jpg 163K
  • ถ้าแพ้ต้องอย่างนี้แน่เราimage
    ไฟล์แนบ
    doฝั่งไทย.jpg 179K