ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายพิทบูลราคาโคตรถูก
  • อเมริกันบูลลี่ตัวละ 7 บาท,พิทบูลสายใช้งานตัวละ 1 บาท,พิทบูลสายกัด 10 ตัว 1 บาท คำถาม หากมีเงิน 100 บาท ต้องซื้อพิทบูลให้ได้ 100 ตัวและต้องมีทั้ง3สไตล์คละกัน และพอดีเงิน 100 บาทด้วย
  • แก้ไข พิทบูลสายใช้งานตัวละ 4 บาท (ไม่ใช่ 1บาท) ฝึกสมองนะครับขำๆ
  • หึ หึ
    มาอีกละ ครูสอนคณิตศาสตร์
  • A.M. Bully 12 ตัว = 84 บาท
    ใช้งาน 8 ตัว = 8 บาท
    สายกัด (ถูกจัง) 80 ตัว = 8 บาท

อ่าเพิ่งเห็นตัวแก้เป็น 4 บาท เดวไปคิดก่อน
  • ท่านtautao ถ้าท่านตอบได้ท่านจะเป็นนักคณิตศาสตร์ที่เก่งคนหนึ่ง เพราะคำถามนี้ทำอาจารย์สอนคณิตศาสตร์ร้องไห้มาหลายท่านแล้ว :-))
  • บูลลี่ 13 ตัว * ตัวละ 7 บาท = 91 บาท
    สายใช้งาน 2 ตัว * ตัวละ 4 บาท = 8 บาท
    สายกัด 10 ตัว * 1 บาท = 1 บาท
    รวม 100 บาท เป๊ะ ^^

ถูกมั๊ยเนี่ยยย คำตอบใช่ แค่วิธีจะใช่รึปล่าวววว ^^
  • ต้องรวมหมาให้ได้ร้อยตัวด้วยครับ...
  • อ่ะไหนๆก็ร่วมสนุกกันแล้ว ใครตอบได้ก่อนผมมีรางวัลให้ครับ รางวัลคือสายลากน้ำหนัก(ไม่แน่ใจเรียกถูกไหม) ซื้อมาตอนงานพัทยายังไม่ได้ใช้งานเลย และเก็บไว้ก็ไม่เกิดประโยชน์ ใครตอบได้ส่งไปรษณีย์ไปให้เลย \:D/
  • ไขว้สมการแล้วแก้เอาครับ พอดีผมไม่ว่างทำ :-)) :-))
  • คำตอบต้องเป็นจำนวนเต็มหรือเป็นทศนิยมก็ได้ครับ
  • คำตอบไม่มีทศนิยมครับ คำตอบจะออกมา= ซื้อหมา100 ตัว คละกันทั้ง3สไตล์ ในราคา 100 บาทพอดิบพอดีไม่มีเศษสตางค์
  • :o024: อ๊ากกกกกกกกกกกก มึนหัว
  • 4 16 80 ครับ
  • บูลลี่ 4 * ตัวละ 7 บาท = 28 บาท สายใช้งาน 16 ตัว * ตัวละ 4 บาท = 64 บาท สายกัด 80 * 0.1 บาท = 8 บาท รวม 100 บาท เป๊ะ ^^ 
  • image
    ไฟล์แนบ
    Screenshot_2012-09-26-12-30-32.png 73K
  • บูลลี่ 4ตัว=28 บาท
    สายใช้งาน16ตัว=64 บาท
    สายกัด80 ตัว=8 บาท
    รวม สุนัขทั้งหมด 100ตัว เงิน 100 บาท
  • ได้คำตอบแล้วน่ะครับของส่งมาที่ผมได้เลยเพราะคุณjames_mis เค้าไม่เอาของรางวัลใช่ป่ะ555
  • เป็นงั้นไป เอาสิครับ กำลังอยากได้เลย ไม่ต้องซื้อแล้วเรา 086-7799446 หมายเลขผมครับ
  • อ่า...ในที่สุดก็ได้คนเก่งแล้ว ลงที่อยู่จัดส่งได้เลยครับ =D>
  • เสียดายจังตอบไม่ทัน อยากได้ อือ อือ
  • ท่าน james_mis แจ้งที่อยู่ทางนี้ได้เลย ไม่ต้องอายหรอกครับ พรุ่งนี้ส่งไปรษณีย์ไปให้ ค่าจัดส่งก็ฟรีไม่เสียกะตังค์ ได้ไปแล้วฟิตหมาให้เป็นหมางามเลยนะครับ555
  • มันยากจริงๆครับ ถ้าเป็นข้อสอบแบบแสดงวิธีทำ เนี้ยก็ยังคิดไม่ออกเลยว่าแสดงวิธีทำยังไง
    ณัฐวุฒิ อยู่ภักดี
    193/21 ม. ช.รุ่งเรือง6 ถ.บางกรวย-ไทรน้อย ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับรางวัลครับ
  • ดีใจ๋โตยเน้อออออ
  • อเมริกันบูลลี่ตัวละ 7 บาท,พิทบูลสายใช้งานตัวละ 4 บาท,พิทบูลสายกัด 10 ตัว 1 บาท
    คำถาม : 1.สายใช้งานกับสายกัดนี่ต่างกันยังไงครับ 2.คำตอบของคุณjames_mis สายกัด 80 * 0.1 บาท

โจทย์ให้พิทบูลสายกัด 10 ตัว 1 บาท แล้วทำไมเปลี่ยนเป็น0.1บาทละท่าน

คำตอบถูกแล้วใช่ไหมครับ ?
  • ที่คำตอบพิทบูลสายกัด ออกมาเป็น 0.1 เพราะ คุณjames_mis เขาแปลงออกมาเป็นราคาต่อ 1 ตัวคับ
  • ขอต่อรองราคาตัวละบาทได้ไหม อิอิ
  • ๕๕๕ คุณcivil039 หลักแหลมๆ
    แต่คำถามแรกยังไม่ได้คำตอบครับ
  • เขาคงหมายถึง เอาไว้ทำกิจกรรมแหละครับ
  • คำถาม : 1.สายใช้งานกับสายกัดนี่ต่างกันยังไงครับ ตอบ ที่แยกให้เป็นแต่ละสไตล์เพื่อความเข้าใจได้รวดเร็ว สายใช้งานในที่นี้หมายถึงหมาลักษณะที่ผู้เลี้ยงส่วนใหญ่นำไปทำกิจกรรม คงไม่ต้องอธิบายนะครับว่ากิจกรรมอะไรบ้าง ส่วนสายกัดในที่นี้หมายถึงหมาลักษณะที่ผู้คนยังแอบนิยมนำไปกัดกัน เท่านั้นเอง คำตอบในใจผู้ถามคือ พิทบูลมันก็คือพิทบูล สายกัดถ้าถ้าไม่เคยลงสังเวียนก็ไม่เรียกสายกัด สายกิจกรรมถ้าไม่เคยร่วมกิจกรรมก็ไม่เรียกสายกิจกรรม(สายโชว์นั้นแหละ) รู้อยู่แล้วว่าเขาหมายถึงอะไร แต่อยากโชว์เก๋า สิ่งที่ควรรู้คือ 1บาทมี 100 สตางค์ ดังนั้น 0.10 สตางค์ จึงเท่ากับ 1 ตัว ปัญหาโลกแตกสายอะไรก็ชั่งมันเถอะ [-X
  • คิดได้ยังไงครับเนี่ย
  • ๕๕๕๕ พิทบูลก็คือพิทบูลครับไม่มีเรียกอย่างอื่น
    หลวงรักเจ้านี่มันปัญญาอ่อนดี ทำอะไรเล่นไปหมด สำหรับผมนะคนอื่นไม่รู็ว่าจะดุ จะกัดหรือเปล่า
    มันสวยและน่ารักในฉบับของเราอยู่แล้ว :-)) :-)) :-))
  • โจทย์แบบนี้เขาเรียกว่า สมการแบบ Indetermminate

2 สมการ 3 unknow solv มือไม่ออก ใช่ป่ะครับ???

ผมให้บลูลี่แทน x ใช้งานแทน y และสายกัดแทน z

จะได้สมการ 7x+4y+0.1z=100 เป็นสมการที่1 และ x+y+z=100 เป็นสมการ 2 ซึ่งแก้ไม่ออก เหอๆๆ 2สมการ 3ตัวแปร

ใครคิดได้ แนะนำผมทีครับ หากมีวิธีอื่น
  • ได้รับสายลากแล้วนะครับ ขอบคุณมากมาย