ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาผู้อุปการะน้องหมาพิทบลูหลงมาค่ะ
  • พบน้องหมาพิทบลูเพศผู้สีน้ำตาล ตาสีน้ำตาลหลงมาค่ะ คาดว่าอายุประมาณ 1-2 ปี
    สงสัยว่าเจ้าของเอามาปล่อยทิ้งไว้ เพราะประกาศหาเจ้าของหลายวันแล้ว แต่ยังไม่มีใครมารับ
    น้องเป็นหมาใจดีไม่ดุ เวลาให้ข้าวกับน้ำก็กระดิกหางให้ และยกมือสวัสดีเป็นด้วย
    สงสารน้องที่ต้องนอนตากแดดตากฝน จึงอยากหาบ้านให้น้องอยู่

ใครต้องการอุปการะรบกวนติดต่อมาที่คุณแดง โทร: 087-9854395

ขอบคุณค่ะ
  • ลงรูป + แจ้งพิกัดด้วยครับผม เผื่อเป็นของสมาชิกท่านใดจะได้ไม่ผิดตัว ^^
  • รูปน้องหมาตามรูป profile picture ค่ะ...พิกัดที่พบ คือ แถวเดอะมอลล์ บางแคค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ :)
    ไฟล์แนบ
    photo.JPG 71K
  • ช่วยครับ ^^
    images by free.in.th
    ไฟล์แนบ
    pitbull.jpg 54K
  • น่าตาใจดีมากเลย ใครเอามาปล่อยไว้นะ :-(
  • น้องน่ารัก ใจดีค่ะ แต่น่าสงสารมาก บอกใครว่าเป็นพันธุ์นี้ไม่มีใครยอมเอาไปอุปการะเลยค่ะ :(
  • อยู่ไกลอะ ท่าใกล้ๆ ไปเอาแล้ว
  • ถ้าเจ้าของมันเอามาทิ้งจริงใจคอมันทำด้วยอะไร
    ขอให้เจอเจ้าของใหม่ไวไวครับ นับถือน้ำใจคุณmaggyครับ
  • ขอบคุณที่ช่วยเป็นธุระนะครับ :063:
  • ได้ไปโพสต์หาบ้านให้ในหลายๆ เพจ และติดต่อไปหลายสมาคมแล้วค่ะ แต่ไม่มีใครรับเลี้ยง
    หรือจะยอมเป็นธุระหาบ้านให้น้องหมาเลยค่ะ

ตอนนี้มืดแปดด้านค่ะ มีใครจะแนะนำอะไรได้มั้ยคะ?
  • เดี๋ยวไปลงเฟชบุ๊คช่วยอีกทางนะครับ

https://www.facebook.com/home.php?ref=tn_tnmn#!/pages/Pitbullzone/129612480421035
  • ขอบคุณมากค่ะ :)
  • ปัญหาของพิตบูล ต้องหาทางแก้ด้วยคนพิตบูลครับ (ไม่มีคนรับไปง่ายๆ ผมว่าดีแล้ว) :063:
  • มีคนเข้าไปช่วยด่าไอ้คนทิ้งเยอะเลย 555

กรรมจริงๆ หากประเทศไทยมีคนเลี้ยงที่ขาดความรับผิดชอบแบบนี้
  • 1 ตัวในรอบ 1 เดือน ดีขึ้นครับ แต่ยังดีไม่พอ
    มีอะไรให้ช่วยบอกได้ครับ
  • prakan ยังไหวอยู่มั้ย จัดเลย ครับ
  • ตอนนี้น้องหมาอยู่แถวเดอะมอลบางแครึป่าวครับ
  • นิสัยเจ้าตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ เช่น เชื่อง กร้าวร้าว ดุ ฉลาด มึน บาดเจ็บ รวมๆเป็นอย่างไรบ้างครับ
  • บ้านผมอยู่ใกล้มาก แต่เนื้อที่+ประสบการณ์ ไม่พอ ขอเอาใจช่วยอย่างเดียวละกันครับ ขอให้ได้บ้านใหม่ไวๆครับ
  • ผมใหวอยู่ครับท่าน mittjupiter หากว่ายังหาคนดูแลไม่ได้ก็โทรหาได้ตลอดครับ
    ที่เงียบๆก็ไม่ได้หายไปใหน ก็คอยติดตามอยู่ตลอดครับ 088-0590490
    ถ้าว่าไม่เป็นการรบกวนพี่น้องหากท่านใดมางานลาก ที่ ม.ข รับเจ้าตัวนี้มาด้วยก็จะดีครับ
    เพราะคิดว่าผมจะเข้าไปที่งานครับ
  • เมื่อวานตอนเย็นมีคนมารับน้องหมาไปเลี้ยงแล้วค่ะ เจ้าของใหม่บอกว่าที่บ้านเลี้ยงพิทบูลเพศเมียอยู่ 1 ตัว เลยอยากได้ไปเลี้ยงคู่กัน ก็ได้แต่ภาวนาว่าเค้าจะดูแลมันอย่างดี :)

ขอบคุณทุกๆ คนมากนะคะ...
  • ภาวนาว่าขออย่าให้เขานำไปผสมกันเลย
  • ใช่ครับ...ภาวนาอย่าให้เขาเอาไปผสมกันเลยครับ กลัวจริงๆ
  • Pitbullzone 10:19AM Permalink
    ภาวนาว่าขออย่าให้เขานำไปผสมกันเลย

BB_BB_ 11:26AM Permalink
    ใช่ครับ...ภาวนาอย่าให้เขาเอาไปผสมกันเลยครับ กลัวจริงๆ

:o034:
  • หวังว่าคงไม่เป็นอย่างที่คิดนะครับ
    สู้ๆนะครับ
  • พิทบูลมันไม่ต้องการเพื่อน คุณคือเพื่อนที่ดีที่สุดของมัน
    มีเวลาและเข้าใจมัน ตัวเดียวก็ที่สุดได้ครับ
  • เลี้ยงตัวเดียวดีที่สุดครับ