ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปัญหาจากการซื้อสุนัข
  • ตอนนี้มีปัญหา มาก ๆ คือ ได้ซื้อลูกสุนัข พิทบูล จากเว็บ นี้ เมื่อ 2 3 อาทิตย์ก่อน ลูกสุนัข สวย สุขภาพ แข็งแรง สมบูรณ์ดี อายุ ประมาณ 3 เดือนกว่า ตามที่คนขาย บอก ตอนนี้ติดต่อคนขายไม่ได้เลย เหตุคือ จะเอาลูกสุนัขไปตัดหู เพราะมันจะ 4 เดือนแล้ว ถ้า นับตามที่คนขายบอก แต่ติดที่ว่าไม่มีใบฉีดวัคซีนและใบแพด แต่ก่อนซื้อคนขายระบุชัดเจนว่า มีใบแพด ฉีดวัคซีน 3 เข็มครบแล้ว ควรทำอย่างไรดี ควรนำสุนัขไปฉีดใหม่ดีไหม กระทู้นี้จ่ะ

http://pitbullzone.com/community/discussion/31673/ขายลูกสุนัขพิตบูล

• ถ้าไม่มั่นใจ ก็ไปฉีดเลยครับ มันไม่ได้แพงอ่ะไรมากมาย
  • :001: :003: เหนื่อยใจจัง

คำพูด ก่อนพูดเราเป็นนาย พูดไปแล้วมันเป็นนายเรา
    ต่อไป คิดกันให้ดีๆก่อนที่จะพูดให้สัญญาอะไรกับใครนะครับ
    เพราะหากพูดไปแล้ว แต่ทำไม่ได้ตามที่พูดมันก็เสียหาย :065:
  • ฉีดวัคซีนเข็มแรก ต้องรอ 14 แล้วไปซ้ำเข็มที่สอง หมาถึงจะมีภูมิต้านทานแต่ยังไม่ร้อยเปอร์เซนต์
    ต้องรอซ้ำเข็มที่สามหลังจากนั้นอีกหนึ่งเดือน ภูมิถึงจะขึ้นเต็มที่ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะป้องกันโรคได้ 100%
  • ค่ะ กลัวว่าฉีดซ้ำแล้วจะมีปัญหาค่ะ เลยมาสอบถามก่อน เรื่องอื่นไม่มีปัญหาค่ะสุนัขมา ครบสมประกอบก็พอแล้ว
  • แล้ว อีกอย่างอยู่เกาะ พะงัน ด้วย การเดินทางลำบาค วางแพลน จะตัดหู สิ้นเดือนนี้ น่าจะพาไปหาดใหญ่ หมอตั้มค่ะ โทรไปแล้วแต่ว่างอาทิตย์นี้ แต่ก่อนที่สุนัขจะตัดหุควรฉีดวัคซีนก่อนใช่ไหมค่ะ
  • พาไปตัดหูก็ได้ แต่ระวังหน่อยก็แล้วกัน อุ้มไว้ อย่าให้ไปดม เลีย ตามพื้นหรือ สัมผัสกับหมาตัวอื่น เพราะมันมีโอกาสเสี่ยง ร้านหมอโรคเยอะครับ ส่วนมากมีแต่หมาป่วยไปทั้งนั้น

ตัดหู 2-3 เดือน เหมาะที่สุด แก่เกินไปหมาเจ็บมาก ใช้ยาสลบเยอะ แผลหายช้า หมาอาจจะไม่ฟื้น และที่สำคัญ ค่าตัดแพง ฯลฯ
  • ปรึกษาหมอตั้มเลยครับ
  • ค่ะ เมื่อ 5 วันก่อน เพิ่งโดนรถลาก ประมาน 800 เมตร พาไปหาหมอหมอบอก 1 เดือนถึงจะหายนี่ 3 วันหายหมดละ ขนกำลังขึ้นเหมือนเดิม แล้ว ถึกมากๆ ไม่ร้องสักนิด นั้นสิ พอสุนัขเริ่มโต คงแพงน่าดุ
  • เมื่อ 5 วันก่อน เพิ่งโดนรถลาก ประมาน 800 เมตร :o034:
  • 800 เมตร. เกือบ 1 โล. สุดยอดความอึดเลยเปนผมตายตั้งเเต่ มันเริ่มลากแล้วครับ555
  • เลือดเต็มตัว เล็บหายหมด ตอนแรกนึกว่าไม่รอดขาหักตายซะแล่ว สมานแผลไวมากๆ ไม่เปนอะไรเลย วิ่งเหมือนเดิม
  • เลือดเต็มตัว เล็บหายหมด ตอนแรกนึกว่าไม่รอดขาหักตายซะแล่ว สมานแผลไวมากๆ ไม่เปนอะไรเลย วิ่งเหมือนเดิม :001: