ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาใครเคยฮีทเบิ้ลบ้างไหมครับ
  • หมาผมเพิ่งหมดฮีทไปเมื่อต้นเดือนก่อน อยู่ๆมาวันนี้ตอนเย็นๆก็เห็นเลือดหยดสีแดงเข้มออกคล้ำๆบางที แต่ผมก็สงสัยเมื่อตอนกลางวันสังเกตุเห็นเต้านมว่าทำไมมันดูเปล่งๆ เข้าใจว่าอาจจะมาจากเริ่มเพิ่มปริมาณการให้อาหารเลยดูอวบอั๋นขึ้น

ตกค่ำๆปริมาณเลือดทีไหลหยดค่อยๆเพิ่มขึ้นเป็นทางที่หมาเดิน ลักษณเลือดเริ่มดูคล้ายเลือดเสียเป็นหมูกเหมือนแม่หมาหลังออกลูก อาการก็คล้ายๆแม่หมากำลังใกล้ออกลูก ดูกระวนกระวายแต่ไม่มากเหมือนกับจะหาที่ออกลูกนะครับ ที่อวัยวะเพศก็ไม่ได้บวมมากเหมือนตอนฮีท ลองกดไล่ที่ท้องน้อยไล่จนถึงอวัยวะเพศเลือดจะไหลออกมาข้นคล้ำค่อนข้างเหนียว และเลือดจะไหลๆหยุดๆสลับกันตลอดเวลา

อาหารก็ให้ปกติเหมือนเดิมทุกอย่าง ออกกำลังกายเพิ่งออกวันนี้เบาๆตอนเย็น หลังจากหยุดร่วมสองอาทิตย์เพราะฝนตกตลอด

ช่วงที่ฮีทก็ไม่เคยทับกับใคร อยู่ในบ้านตลอด

ใครพอจะทราบบ้างไหมครับ ว่าอาการลักษณะนี้สาเหตุเกิดจากอะไรครับ รบกวนถามผู้รู้ครับ
  • มันไม่สบายหรือเปล่าพี่นิรัน รู้ผู้รู้มาตอบด้วยครับ
  • เบื้องต้นอาการทุกอย่างปกติหมดนะครับ ไม่มีไข้ ตัวไม่ร้อน แต่ดูกระวนกระวาย ขณะตอบตอนนี้ 23.10 น.เลือดเริ่มไหลน้อยลงแล้วครับ แต่เลือดก้ยังซึมๆออกมาเป็นระยะๆ
  • เอาแน่ไม่ได้กะน้องหมา เผลอท้องซะ สามเดือนสี่เดือน สิบเดือน ธรรมชาติของแต่ละตัว
  • มดลูกอักเสบหรือเปล่า ให้หมอเช็คดูครับ
  • ขอบคุณมากครับพี่ๆทั้งสองท่าน
    วันนี้จะลองให้หมอเช็คดูครับ
  • เลือดตกค้างครับ..บ่แม่น ฮีทเบิ้ล ผมพาไปหาหมอมาแล้ว
    หมาผม คลอดลูกได้ 2เดือน ก็มีเลือดออกครับ ฮีทจริง ต้องหลังจากหมาออกลูก 4-5 เดือนครับ
    ปล. หมอบอกมาอย่างนี้ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ :-D
  • ขอบคุณมากครับ pd_korat ที่ให้ข้อมูล
    ตอนนี้ลูกหมาอายุ 6 เดือนแล้วครับ แต่ตอนนั้นก็มีอาการเลือดตกค้างอยู่ประมาณร่วมๆสามเดือนได้ครับ แล้วก็หายไปจนมาฮีทอีกรอบเมื่อต้นเดือนที่แล้วครับ หวังว่าอาการคงไม่หนักมาก ไม่มีไรน่าเป็นห่วง
  • พาไปหาหมอแหละพี่ เป็นอะไร เอามาลงบอกกันด้วยเน้อ จะเป็นการได้แชร์ประสบการณ์ การเลี้ยงกัน เก็บไว้เป็นข้อมูลในการเลี้ยงเรียนรู้ครับพี่ :033: