ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำลู่วิ่งทำเองครับ
  • อยากได้ลู่วิ่งสักอันแต่สู้ราคาไม่ไหวอ่ะครับ
    อยากสอบถามพี่ๆที่ทำกันเองอะครับช่วยแนะนำด้วยครับ.....ขอบคุณมากๆครับ
    ต้องซื้ออุปกรอะไรบ้างครับ
  • ซื้อ กับ ทำเอง ราคา พอกัน อะไอน้องเอ้ย ...
  • เคยมีคนมาขอก๊อปเครื่องที่บ้าน แต่ทำไม่สำเร็จหมดไปหลายตังอยู่ แก้แล้วแก้อีกก็ยังใช้งานได้ไม่ดี
    ผลปรากฏว่าท้ายสุดต้องซื้อครับ

ถ้าไม่มีฝีมือทางช่างจริง ไม่แนะนำให้ทำเองครับ มันอาจจะแพงกว่าที่เขาทำขายก็ได้ครับ
  • อยากทำเองใช่ใหมครับ......อยากทำเเบบไหนครับ ที่บ้านพอมีพื้นที่ป่าวครับ
  • รอดูด้วยคนครับ ที่บ้านมีช่างอยู่ครับ
  • ใครรู้ช่วยมาแนะนำด้วยนะครับ รอชมอยู่ จะได้เอาแบบให้ช่างที่บ้านดูครับ อิอิ
  • ซื้อกับทำผมว่าราคาพอๆกันล่ะครับ เพราะไหนจะค่าน้ำมันวิ่งไปหาซื้อของ ไหนจะค่านั่นนี่จุกจิกไหนจะเสียเวลา สรุปซื้อเถอะครับง่ายดี เผลอๆทำเองงบจะบานปลายแพงกว่าซื้อด้วยซ้ำครับ
  • ที่บ้านพื้นที่เยอะมากๆครับ เลี้ยงหมาไว้9ตัว อยากได้ลู่วิ่งสักอันครับ

ซื้อใหม่ประมาน7000-10000 ใช่ปะครับ หรือถูกกว่านี้ครับ มือ2มีไหมครับ ขอบคุนมากครับ
  • ดูแบบครับimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1_resize.jpg 70K
    2_resize.jpg 32K
    3_resize.jpg 32K
    4_resize.jpg 31K
    5_resize.jpg 31K
  • อื้อหือ.. ขอบคุณมากๆครับ ช่างที่บ้านได้งานก้คราวนี้ล่ะ อิอิ
  • ผมว่าใช้เครื่องวิ่งของคนก็ดีครับเสียงไม่ดังด้วยราคาก็ถูกกว่ามีออฟชั่นวัดระยะทาง ฯลฯ เอาแบบที่ไม่ต้องใช้ไฟฟ้าอะครับผมถามราคามาล่าสุด 5900 บาทครับเป็นอีกทางเลือกครับคนใช้ได้ด้วย........55
  • อ่อครับๆๆ ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลนะครับ (สรุปคุณ kajoobin หรือว่าผมนะที่ตั้งกระทู้ขึ้นมา :o037: )
  • เครื่องวิ่งคนเวิร์คมั้ยครับถ้าใช้กับหมา แบบไม่มีมอเตอร์ไฟฟ้านะ
  • ใครตั้งแล้วทำไมหวงกระทู้หรอควายหว่ะ
    แค่มาถามราคาดูแค่นี้มึงจะตายหรอไอ้ควาย
  • ขอบคุนพี่asamui มากๆนะครับสำหรับแบบครับ ขอบคุนพี่ๆทุกๆความคิดเห็นนะครับ .

by จันทบุรี
  • หากมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำเครื่องวิ่ง ติดต่อผมมาได้ครับ ผมอยู่จันทบุรี เหมือนกัน และก็น่าจะเป็นคนเดียวในจันท์ที่มีเครื่องวิ่ง อยู่ คนอื่นยังไม่เคยเห็นใครมีเครื่องวิ่งเลย เหอ ๆ
  • ขอเบอพี่catpit หน่อยคับ ถ้าไม่สะดวกยิงเข้าเบอผมได้ไหมครับ 0844254384 ขอบคุนมากครับ
  • ผมเป็น pitbullzone FC หมายเลข 0042 ครับ ลองหาดูนะครับ
    หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม เชิญเข้าไปคุยในกระทู้จังหวัดได้ครับ add เป็นหัวข้อโปรดแล้วคุยกันในนั้นได้เลย ชาวจันทบุรี จะได้เป็นกลุ่มเป็นก้อนซะที
    v
    v
    คลิ๊กที่นี่
  • ผมก้แค่พูดเล่นๆนะครับ คุณผี รู้สึกว่าจะเก่งกันเหลือเกินนะครับ ผมล่ะกลั๊วกลัว ด่าคนอื่นอย่างสนุกกันไปเรื่อยเปื่อยเลยนะ สงสัยคนแถวบ้านเขาเอาคำพวกนี้มาด่าพ่อแม่คุณกันเยอะสินะ ถึงได้จำเอามาด่าคนอื่นบ้าง เกรียนป่าวครับ อย่ามาปัญญาอ่อนให้เยอะนักเลยครับ บอร์ดนี้มันจะชิบหายเพราะมีคนจังไรอย่างพวกคุณนี่แหละ
  • มาเเล้วครับ..จริงๆผมเคยมีรูปอยู่ครับคุณ kajoobin (กระจู๋บินหรอ..55+) เเต่ไม่รู้หายไปไหน.
    เลยเอาคลิปมาให้ชมดีกว่า.... ถ้าบอกว่ามีพื้นที่มากๆ ผมไม่เเนะน้ำให้ใช้เครื่องวิ่งเเบบที่คนธรรมดาเขาวิ่งกัน
    เพราะเรามีพื้นที่.....มาก ค่าใช้จ่ายรับรองถูกกว่า ระบบไม่ยุ่งยาก ได้เเรงหนืดที่จริงเมือนได้วิ่งไปไกลๆ...
    ทำให้หมาไม่เบื่อ...จะได้ไม่รู้สึกว่าวิ่งเหมือนอยู่กับที่ เราขอเเนะนำเครื่องวิ่งเเบบทำเอง เครื่องวิ่งเเบบวงกลม ถ้าท่านโทรมาภายใน 10 นาที เราจะลดให้ 2,000 บาท เเถมเรายังเเถมเครื่องวิ่ง ขนาดเล็กกระทัดรัดอีก 1 ตัว
    จริงใหมซาร่า....55+ อันหลังนี่ล้อเล่นครับ....ไปทำเองนะครับ..
  • เรามันสไตร์คาวบอยปนฮิปฮอบ ครับ...มันต้องเเบบลูกทุ่ง....(สำหรับคนมีพื้นที่)
    เเต่ถ้าอยู่ในเมือง ก็ต้องเครื่องวิ่งอยู่กับที่นั่นเเหละ...
  • หวังว่าคงกระจ่างนะครับ.....อิอิ
  • ลืมเเถมครับ..เเถม 1 อัน เเต่เเบบนี้ไม่ค่อยดีนะครับเพราะไม่ได้มีที่ถ่างอีกข้างนึง ถ้าจะดี ต้องเเบบคลิปบนครับ
  • พิมผิด ไม่ใช่ที่ถ่างนะครับ ที่ถ่วง...ต่างหาก หมาอยู่ทางซ้าย ต้องมีที่ถ่วงทางขวา เเล้วต้องมี ของล่อข้างหน้า เเต่ไม่ต้องมีอะไรข้างหลัง เอ๊..งงๆ 55+
  • ขอบคุนพี่ๆมากๆครับ สุดยอดไปเลยครับ อิอิ
  • kajoobin ถ้าช่างที่บ้านทำเสร็จแร้ว รบกวนลงรูปไห้ดูหน่อยนะคับบ

MakotoHIN29 แบบของคุณนี่หมาก็กระไรยุ่ววว กวนได้ใจจ หมาก็น่าจะงงว่า มะไหร่กุจะจับได้
  • ชอบมากที่วิ่งแบบที่ MakotoHIN29 นำมาให้ชม
    ถ้ามีบ้านอยู่ต่างจังหวัดและมีที่เยอะๆ น่าใช้มาก
  • หมาจับไม่ได้ล่ะดีเเล้วครับ ทดสอบความอดทน ดูว่ามันจะท้อรึป่าว มันเหมาะกับหมาที่ใจเกิน100 ร่างกาย เกิน100 เท่านั้นครับ... มันคงไม่เหมาะกับบูลลี่ เตี้ยๆอะครับ... เเต่ถ้าเป็นสายใช้งานหรือสายกัดก็ โอเคครับ...อิอิ
  • น่าสนใจครับ
  • ตัวแกนกลางใช้อะไรทำให้มันหมุนได้ดีหรอครับ

• ลองดูครับเผื่อจะได้ไอเดีย ;-)

• ตอนที่2