ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กาบัง หมาฮีโร่
  • image

กาบัง หมาฮีโร่ ช่วยชีวิตเจ้าของ จนหน้าแหว่ง

เมื่อราวต้นปีที่ผ่านมาทั่วโลกได้รู้จัก "กาบัง" สุนัขฮีโร่เพศเมีย จากประเทศฟิลิปปินส์ ที่ได้สร้างวีรกรรมโดยเข้าช่วยเหลือเด็กหญิงวัย 11ขวบและ 3 ขวบ ซึ่งเป็นเจ้าของมัน ขณะเดินข้ามถนน เมื่อมีรถมอเตอร์ไซค์คันหนึ่งวิ่งมาด้วยความเร็วสูงและกำลังจะพุ่งชนเด็กทั้งสอง เจ้ากาบังกระโดดขวางรถ ทำให้จมูกของมันเข้าไปติดในซี่ล้อรถ และบาดเจ็บสาหัส จนสัตวแพทย์จะแนะนำให้ทำการุณยฆาต หรือการฉีดยาให้เสียชีวิต ให้มันหลุดพ้นจากความทรมาน แต่เจ้าของได้ขอเอาไว้ แล้วปาฏิหาริย์ก็เกิดขึ้นเมื่อมันรอดตาย แต่หน้าของมันต้องหายไปกว่าครึ่ง อย่างไรก็ตามมันก็ยังร่าเริงเหมือนกับสุนัขทั่วๆไป แถมยังมีลูกๆออกมาให้เจ้าของด้วย เรื่องราวของกาบังได้รับการเผยแพร่ไปทั่วโลก มีสื่อมวลชนหลายสำนักรายงานข่าวเกี่ยวกับมัน มีผู้คนมากมายสมทบทุนช่วยให้มันมีชีวิตที่ดีขึ้น ทั้งนี้แม้ว่าบาดแผลที่บริเวณใบหน้าของมันจะหายดีแล้ว แต่ก็ยังกังวลกันว่ามันอาจจะติดเชื้อได้ จึงจำเป็นต้องดูแลอย่างใกล้ชิด ล่าสุดองค์กรความร่วมมือเพื่อสวัสดิภาพสัตว์ มีการระดมทุน เพื่อจะพาเจ้ากาบังและครอบครัวไปรักษาตัวที่ประเทศอเมริกา ซึ่งอาจมีการเตรียมทำจมูกใหม่ให้เจ้ากาบัง สุนัขฮีโร่ตัวนี้
    ไฟล์แนบ
    282131_521821941178460_1375835840_n.jpg 41K
  • รูปร่างหน้าตาไม่สำคัญ เท่าความดี
    หัวใจมันเท่มาก
  • นี้คือสุดยอดของหมา ครับผม