ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำรวจความเห็นอาหาร Extreme Bully
  • image

ในการแข่งขันลากน้ำหนักครั้งที่ผ่านมา ผมได้นำอาหารสุนัข เอกซ์ตรีมบูลลี่ขนาดทดลอง 1 กก
    ไปแจกให้กับ นักกีฬาที่ลงทำการแข่งขันทุกท่าน ไม่ทราบว่าได้มีการทดลองใช้กันบ้างหรือยังครับ
    เนื่องจากเรามีการปรับปรุงคุณภาพบางประการ จึงอยากได้ความคิดเห็นหลังจากการใช้สักเล็กน้อย
    เพื่อนำมาเป็นข้อมูลในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ต่อไปครับ

สิ่งที่อยากทราบมีเพียงสองอย่างคือ
    1. ความน่ากิน สามารถกระตุ้นความอยากอาหารของสุนัข ได้มากน้อยขนาดไหน
    2. กลิ่น และ ความหอมของอาหาร ไม่ทราบว่าโดนใจท่านหรือไม่

ขอบคุณสำหรับข้อมุลจากทุกท่านนะครับ
    ไฟล์แนบ
    Ex.jpg 64K
  • ผมหนึ่งในนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันลากน้ำหนัก ได้ทดลองใช้แล้วมีความเห็นว่า...

1. ความน่ากิน สามารถกระตุ้นความอยากอาหารของสุนัข ได้มากน้อยขนาดไหน

วันนั้นแค่ฉีกซองแล้วเทลงในชาม กินเรียบไม่ต้องล้างเลยครับเจ้านายยยยย

2. กลิ่น และ ความหอมของอาหาร ไม่ทราบว่าโดนใจท่านหรือไม่

กลิ่นหอมโดนใจ แต่จมูกสุนัขมันไวกว่า เลยรีบวางอาหารให้มันกินบัดเดี๋ยวนั้น หมดเดี๋ยวนั้น

ขอบคุณนะครับ
  • มีขาดทดลองแบ่งขายมั๊ยครับ..
  • น่าจะมีแบบขนาดเล็กๆไม่กี่โลขายนะคับพี่
  • ไม่ได้เป็นนักลากคับแต่ออกกำลังทุกวัน!!!สุดยอดอาหารของเมืองไทยคับไม่ลองไม่รู้!!!ฟันธง
    มีนะคับแบบถุงละโล :063: :063: :063: :063: :063: :063:
  • ทุกวันนี้ก็มีขนาดทดลองถุงละโลจำหน่ายอยู่นะครับ มีบริการส่งฟรีทางไปรษณีย์ด้วย
  • ของผมให้ปอมกินนะครับ

1) กระตุ้นความอยากได้ไหม มี2 ตัวที่กินปรกติครับ แต่วัดไม่ได้เพราะมันกำลังโต แต่ที่แน่ๆคืออ้วนขึ้น ส่วนอีกตัวนึงโตแล้งกินยาก ก้ยังกินยากเหมือนเดิมครับ (ผสมกับสีม่วง) ยังกินเท่าตอนไม่ผสม

2) กลิ่นผมว่าดีนะครับ แรงดีติดมือเลย
  • กระตุ้นความหน้ากินไหม อันนี้ๆไม่ได้กวนนะครับคือไม่ทราบครับเพราะหมาผมกลัวไปได้กินมื้อหน้า แต่ถ้าดูเวลาน่าจะเร็วขึ้นครับที่ใช้เวลากิน
    กลิ่นดีครับหอมดี
  • ผมลองใช้กับเจ้าโรบินและลูกๆดูผมว่าโดยรวมแล้วดีมากๆครับ แต่เนื่องจากโปรตีนสูงมากใช้แล้วควรออกกำลังกายคู่ไปด้วยไม่นั้นถ่ายเหลวครับผม ถ้าเงินในกระเป๋าพร้อมลุยเลยครับผม :063:
  • อาหารตัวนี้ ออกแบบสูตรมาเพื่อแก้ปัญหาหมากินยาก หมาที่เรื่องมาก เพราะสามารถให้กินในปริมาณน้อยกว่าอาหารปกติครับ
    สารอาหารที่เข้มข้น จึงกินเพียง 50-60% ของอาหารที่เคยกินก็เพียงพอ ตอนไปขอนแก่นเที่ยวนี้ ผมให้กรามล๊อคทดลองใช้
    ปรากฏว่าสะดวกมาก เพราะ กินน้อย อึน้อย พกพาง่าย เมื่อกลับมาชั่งน้ำหนักดู ยังปรากฏว่าน้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นด้วยครับ

ตอนไปแข่งเชียงใหม่ปัญหาที่เจอคือ วันแข่งสุนัขน้ำหนักตัวหายไปเยอะ อาจจะเกิดจากการเดินทางและภาวะความเครียดจึงกินอาหารได้น้อยลงครับ
  • วิธีการใช้ที่ถูกต้อง ถ้ากินแล้วถ่ายเหลว แสดงว่าให้เยอะเกิน ดังนั้น มื้อแรกควรให้เพียง 50% แล้วค่อยๆเพิ่มทีละนิด เมื่อสังเกตว่าอึเริ่มนิ่ม หรืิสุนัขอ้วนเกินให้ลดปริมาณลงครับ
  • ผมทดลองโดยให้หมาเด็กอายุ 7เดือนกินมื้อละ 2ขีด จากเดิมกินเอฟวันม่วงมื้อละ3-4ขีด ขี้ออกมาน่าพอใจครับ
    กลิ่นอาหารหอมเป็นเอกลักษณ์ดี ความน่ากินไม่แน่ใจ เพราะปรกติก็ต้องนั่งรอจนน้ำลายหยดแหมะๆทุกมื้ออยู่แล้ว
  • ผมก็ได้มาถุงหนึ่งครับ หมาผมจากที่มันกินอาหารเม็ดยากมากเเต่พอเท เอกซ์ตรีมบูลลี่ ลงในถ้วยอาหาร ยังไม่สั่งให้กินเลย มันฟาดไม่เหลือ ผมก็ยังแปลกใจ แสดงว่าอาหารดีจริง กลิ่นก็หอมยั่วยวนใจ ตอนนี้ก็เลยทำให้ผมหนักใจต้องเปลี่ยนอาหารที่เเพงกว่าเดิม อิอิ เเต่เห็นหมากินได้ก็ดีใจครับ :-bd
  • สิ่งที่อยากทราบมีเพียงสองอย่างคือ

ตอบจากลูกค้าคนหนึ่งครับ
    1. มากครับ สังเกตุจากพิทไม่ได้เพราะปกติมันนั่งรออยู่แล้ว แต่ชิสุที่บ้านอยากอาหารมากขึ้นเยอะ
    2. โอเคครับ
    ข้อดี สั่งแล้วมาส่งถึงบ้าน แถมเสื้ออีกต่างหาก แต่ถ้าไม่ขี้เกียจไปซื้อที่ร้านประจำตรงกม.7 มีส่วนลด
    ข้อเสีย พิททานแล้วขาเสีย อิ่มจัดลุกไปไหนไม่ได้ประมาณ 10 นาที (รูปปลากรอบ)image
    ไฟล์แนบ
    222222.jpg 22K
  • อ้อ....อย่างนี้นี่เอง พี่มาร์คครับแล้ว50% ที่ว่านี่หมายถึง50% ของอาหารเดิม เทียบกับเอ๊กตรีมเพียวๆหรือเอ๊กตรีมผสมครับ?
    แล้วที่พี่บอกว่าทุกวันนี้ยังมีถุงโลจำหน่ายอยู่...แปลว่าในอนาคตอาจจะไม่มีเหรอครับ? ถ้าไม่มีเสียใจแย่เลยเพราะหมาผมมันกินอยู่ผซื้อกระสอบก้ไม่ไหว หมาเล็กกินน้อย ยิ่งผสมอีก...แต่ใจรักอยากใช้ อีกอย่างนะครับ ขอเสนอแนะนิดนึง อาหารดีๆแบบนี้(หมายถึงของ f1 ทั้งหมด) น่าจะทำตลาดเยอะๆนะครับ คนที่เขาไม่ได้เลี้ยงพิตบูลจะได้มีอาหารดีราคาย่อมเยา จ่ายน้อยกว่าแต่คุณภาพเท่ากันกินบ้าง 555
  • 50% ของอาหารเดิมที่เคยใช้ครับ ยกตัวอย่าง ถ้าใช้เอฟวันม่วงอยุ่ 100 กรัม มื้อแรกให้ลองใช้เอกซ์ตรีมแค่ 50 กรัมก่อน เพื่อให้ร่างกายเขาปรับสภาพ เราจะได้รู้ว่าการดูดซึมของเขาเป็นอย่างไร ถ้าอึ ออกมาเป็นก้อนสวย ก็เพิ่มปริมาณได้ครับ ถ้าอึเริ่มนิ่มก็ให้ลดปริมาณลง เพราะเขาดูดซึมไม่หมด ให้เยอะไปก็เปลืองด้วย

เราทำขนาด 1 kg ตลอดไปครับ เพราะมีสุนัขเล็กใช้เยอะมากกกกก และบางคนก็ซื้อไปเพื่อผสมเป็นหัวเชื้อกระตุ้นการกินเท่านั้นครับ

การทำตลาด มันต้องใช้งบเยอะ ไม่อยากใช้วิธีการนี้ครับ อยากให้มันโตไปตามธรรมชาติ เพราะงบการตลาดก็คือ เงินที่บวกลงไปในราคาสินค้า แต่เอฟวัน จะขายด้วยคุณภาพและการบอกกันแบบปากต่อปากครับ
  • ชัดเจนครับพี่มาร์ค ขอบคุณครับ
  • ลูกชายผมมีปัญหาเรื่องการกินมาปีครึ่งและครับไม่เคยดัดนิสัยได้ผมแพ้ทุกทีแต่ลองซื้อถุง1ก.กมาลองดู
    1.พอเปิดถุงปุ๊บมันเดินมานั้งดูทันทีแบบอยากรู้อยากเห็นกลิ่นเตะจมูกมันเต็มๆ(ปกติไก่ย่างหมูปิ้งยื่นให้ยังหันหน้าหนี)
    2.กลายเป็นผสมกับอะไรก็โซ้ยเรียบครับ
    ป.ล.ตอนนี้ผมชนะมันแล้วครับเลยจัดมา1กระสอบโซ้ยไปเกือบสองถุงเล็กและครับ :063:
  • ยอดเยี่ยมอาหารสำหรับสุนัข แต่ราคาขั้นประถมครับ :063:
  • ผมนำมาทดลองให้ฟิล่าที่บ้านทาน 1ตัว ถุงนี้เป็นถุงที่สอง สิ่งที่พบคือ ขนเงาวับ เนื้อตัวเต็มขึ้น อึเป็นก้อนกลมเก็บง่าย ตอนนี้ กำลัง เริ่ม นำ ฟิล่า ตัวที่ สอง มาทดลอง ทาน และ คาดไว้ ว่า ในที่สุด จะเปลี่ยนมาใช้ ทั้ง 10 ตัว

ตัวนี้ เพศเมีย อายุ 6 เดือน

image
    ไฟล์แนบ
    _MAI7666.jpg 86K
  • เรื่องความน่าทาน ตัวที่ปรับปรุงใหม่นี้ดีกว่าตัวที่แล้วค่ะ ของเดิมมันดูแฉะๆอ่ะค่ะ เหมือนมันเข้มข้นเกิน พอเทให้ลาเต้กิน เต้ไม่ค่อยยอมกิน ต้องผสมกับสีม่วงปนๆกัน เขาถึงกิน แต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปแบ่งซื้อมาจากร้านค้า 2 กิโล ก็สังเกตุว่าเม็ดมันแปลกไป ไม่จับกันเป็นก้อน ลองเทให้ลาเต้กินแบบเพียวๆ ไม่ผสม ปรากฏว่าคราวนี้ทานแบบไม่มีเงื่อนไขเลย แป๊ปเดียวเกลี้ยง แสดงว่าโอเคขึ้นค่ะ

แต่เนื่องจากราคาค่อนข้างสูง (บ้านเรางบน้อยค่ะ) เลยยังต้องทาน F1 สีม่วงเป็นหลัก ส่วน Extreme bully ให้ทานเสริมเอาค่ะ ส่วนเรื่องคุณภาพ ยืนยันว่าดีค่ะ

• ให้กินผสมกับf1ได้เปล่าคับอย่างเช่น f14ทับพีxตรีม1ทับพีอะคับพี่
  • ได้ครับ
  • เมื่อสองเดือนที่แล้ว ลาเต้ป่วย น้ำหนักลดไป 5 กิโล หลังจากหาหมอแล้วก็ซื้อ Extreme bully ขนาด 5 กก. มาให้กิน (กินอย่างเดียวล้วนๆ ไม่ให้ทานอย่างอื่นเลย เพราะต้องการเช็คอาหารแพ้ของเขาด้วยว่าแพ้เนื้อไก่หรือเปล่า) ทานหมดถุง น้ำหนักขึ้น ออกกำลังกายแป๊ปเดียว กล้ามเนื้อก็กลับมาค่ะ ปกติถ้าเป็นสีแดง ลาเต้จะกินแบบเป็นหน้าที่อ่ะค่ะ แต่พอเป็นตัวนี้ มันมานั่งรอเลย พอบอกว่ากินได้ปุ๊ป มันฟาดเรียบแป๊ปเดียวหมดเลยพี่ แสดงว่ากลิ่นและความน่ากินผ่านฉลุย

image
    ไฟล์แนบ
    latte' 2.jpg 166K
  • ขอถามครับ เอกซ์ตรีม บูลลี่
    1. ลูกชาย 3 เดือนกินได้หรือเปล่าครับ(ถ้ากินได้)
    2. อยู่ฉะเชิงเทราซื้อได้ที่ร้านไหนครับ
    3. มีขนาด 1กก. 2กก. 5กก.หรือไม่(15กก.กินไม่ทันครับ)
  • ยืนยันอีกคนครับว่าผ่านทั้ง 2 ข้อ ครับ ฟาดเรียบไม่เหลือ ถ้วยอาหารแทบไม่ต้องล้าง 555+ :m32: