ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นศ.เลือดอาบกระทืบพ่อค้าเละคาร้าน
  • รบกวนพี่ๆหน่อยครับ งานโปรเจคโฆษณา รณรงค์ใส่หมู ใส่ผัก ลงไปในมาม่า ทำส่งอาจารย์ ใช้จำนวน views เป็นหนึ่งในเกณฑ์การตัดสินคะแนนครับ
    คลิปนศ.เลือดอาบกระทืบพ่อค้าเละคาร้าน

ปล.หมาผมชอบกินมาม่ามากครับ ฮ่าๆๆ เกี่ยวไหม
  • จบงี้เลยปะคับ หรือว่าจะมีตอนต่อ ผมชอบวิธีพรีเซนนะ แต่ถ้าจบแบบนี้จิงๆมันยังไม่โอเคนะคับ (อันนนี้ตามความคิดคับ)
  • ขอถามนะครับ ** ใช้จำนวน views เป็นหนึ่งในเกณฑ์การตัดสินคะแนนครับ ** อันนี้อาจารย์ให้คะแนน ละอาจารย์เป็นคนตังโจทย์ มาแบบนี้ใช่ไหมครับว่า views ไครเยอะก็ได้คะแนนเยอะ เหรอครับ

ขอออกความคิดเห็นนะ และวิพากษ์วิจารย์นะ คุณทำโฆษณา มา ก็ต้องยอมรับคำ วิพากษ์วิจารย์ในแง่ลบ-บวก อยู่แล้วละ

1.นศ.เลือดอาบกระทืบพ่อค้าเละคาร้าน ** การตั้งชื่อหัวข้อ เพื่อเรียกร้องคนมาดู
    2.เหตุการย์ใช้ความรุนแรง ** ตามกระแส ที่เห็นๆๆในพวกโฆษณาเขาใช้กัน เพื่อเรียกจุดขาย
    3. โฆษณาแบบนี้ สะเทือนใจ ไม่ประทับใจ

ผมชอบดูโฆษณา แบบดึงอารมย์ผมเข้าไปอินกับโฆษณาตัวนั้นมากกว่า

• ผมว่าจับประเด็นผิดนะครับ....อันนี้สำคัญครับ

งานแสดงความรุนแรงแบบไร้เหตุ และผล.....ไม่สมควรออก...สื่อครับ...เพราะมี...ผู้รับสื่อ ที่เป็นเด็กๆ...หรือผู้ที่มีวุฒิภาวะไม่พอ... อาจแยกแยะไม่ได้ครับ

งาน...ไม่ได้แสดงว่าดูแล้ว...อยากจะกินผัก...หรือว่าต้องการใส่ผักเป็นส่วนประกอบในอาหารเลยครับ

ด้วยความเคารพครับ