ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Extreme Game , Vertical Climbing for Pitbull

• อยากรื้อฟื้นกิจกรรมนี้ขึ้นมาอีกสักครั้งครับ ได้เห็นความคึกคักของพวกเราชาวพิตบูลแล้ว อยากจัดกิจกรรมแนว เอกซ์ตรีม สำหรับพิตบูลโดยเฉพาะขึ้นมาครับ ในคลิปชื่อ เวอร์ติคอล ไคลมบิ่ง เป็นการแข่งขันไต่ผนังในมุม 90 องศาครับ ในบ้านเราก็มีสุนัขทำได้ดีหลายตัว จึงไม่อยากให้สูญหายไปครับ

image
    ตัวในรูปชื่อการิสโต้ ทำได้เกินกว่าสามเมตรครับ
    ไฟล์แนบ
    ไต่ผนัง.jpg 104K

• คลิปนี้เป็นรวมกิจกรรมที่นิยมสำหรับพิตบูลที่ต่างประเทศ
  • พี่มาร์คครับการแข่งเขาแยกที่ความสูงหมาเปล่าครับผม :-D น่ามันส์นะครับพี่
  • จัดพร้อมงานลากเลยพี่คนต่างจังหวัดเดินทางทีจะได้คุ้มชอบมากครับแนวกิจกรรม :-D image
    ไฟล์แนบ
    225207.jpg 176K
  • ถ้าจัดกันจริงๆก็ควรแยกรุ่นตามความสูงของหมาครับ

ฝึกกันไว้เลย อุปกรณ์เรามีพร้อมอยู่แล้วครับ

• Jumping หรือ Flying ก็น่าสนนะครับ หากพวกเราทำได้หลากหลาย งานโชว์พิตบูลสำหรับปีหน้าที่เมืองทอง จะยิ่งใหญ่มากๆ อาจจะจัดกันสองวันเลย
  • เขาทำไว้ 4.10 เมตร เราต้องทำให้ได้สูงกว่าเขาครับ อิอิ

• กระโดดน้ำเขาทำไว้ 20 ฟุต เราน่าจะสู้ไหว เพราะตอนนี้เราทำได้ ห้าฟุตแล้ว 555
  • ไอ้ตัวที่บ้านมันก็ยิ่งชอบเลยแระครับimage
    ไฟล์แนบ
    ค1.jpg 151K
  • ทุกวันเสาร์ที่ดีวัน ใครว่างแวะมาทดสอบได้เลยครับ ถ้าหากมีคนสนใจมากพอ กิจกรรมนี้ได้เห็นที่งานเมืองทองแน่นอนครับ
  • เยี่ยมครับ :063:
  • อยากเห็นพิตบูลทางฝั่งอีสาน กับ เหนือ มาประลองกับ ยังเติร์กกรุงเทพฯ ในกิจกรรมนี้ สนใจรับคำท้าไหมครับ :-D
  • จัดให้ครับ เริ่มโดย พ่อมดดำครับ " โปรลิศ " ผมจะประสานงานไป ณ บัดนี้ครับ

พ่อมดดำลีลาการโดดไปเป็นรองใครอยู่แล้วครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • เอามาหลายๆตัวหน่อย พักหลังพ่อมดดำ โปลิส เริ่มเสื่อมมนต์ขลังแล้ว ฮ่าๆๆ
  • ส่งด้วย 1ตัวครับ
  • :063: อยากเห็นกิจกรรมแบบนี้ในเมืองไทยมานานแล้วครับ :067:
  • image
    ถ้าอยากเห็นก็ต้องช่วยกัน สุมไฟให้ลุกโชนครับ พิตบูลดีๆในบ้านเราจะได้มีโอกาสโชว์ตัว
    ไฟล์แนบ
    DSC05194.jpg 108K
  • ใครฝึกไว้บ้างแล้ว เอามาโชว์กันหน่อย เผื่อจะเปิดให้ประลองในวันที่ 9 ธค ครับ
  • ที่ของสูงๆๆเจ็ทโด้ มะชอบ ขอนั่งชมสาวขอบเวทีดูเขาโชว์ดีกว่าฮับพี่ :-@ 8->
  • หมดกันอดีตซูปเปอร์สตาร์ ทั้ง กลัวน้ำ กลัวความสูง อีกหน่อยลากน้ำหนักไม่ไหวจะทำอะไร สงสัยต้องไปอยู่เวียดนาม อิอิ
  • เปิดตัวก่อนเลยที่ 1 เมตร :) ฮ่าๆๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1876.JPG 79K
  • อ้าววววว แบบนี้พิตบูลใครทำไม่ได้ก็อาย แจ๊ค อะดิ 5555
  • แจ็ค ก็เก่ง นะเนี้ย =D>
  • พิตบูลใครทำไม่ได้ มาขอฝากตัวเป็นศิษย์ โดยด่วน ฮา ....
  • รอเด๋ ครับ พี่ รอเรดี้ โต ก่อนนะ เจอ กัน ภาพ แบบนี้
    5555 จัดหนัก แน้ ทั้ง งาน กิจกรรม + งานลาก น้ำ หนักไม่เกิน 20 กก เจอกันครับ
  • image

วันนี้เดอะกรามเทพจะไปฝึกบิน ฮิ้วๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2256rs.jpg 238K
  • ชอบเหมือนกันครับ กิจกรรมแบบนี้
    (หมาชอบ..แต่คนขี้เกียจ 5555+)imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN6290.JPG 105K
    DSCN6325.JPG 97K
  • หมากระโดดสวยงามมากน้องอาร์ม ( ภาพล่างนิ..........นม...........ยานไปหน่อยนะน้อง หุ หุ ) :063:
  • ไปฝึกซ้อมมาครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    photo 1.JPG 78K
    photo 2.JPG 71K
  • เล่นเอา แจ๊คมาโดดหยามพิตบูลถึงถิ่นแบบนี้คงยอมไม่ได้แล้ว
  • ก็พิทบูลไม่คึกคักเลยยยยย
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1861.JPG 126K
  • อุบ๊ะ มีลากโชว์ด้วย อายเขาไหมนั่น ฮ่าๆๆ
  • เยยยยย ยอมไม่ได้. ฮ่าๆ แจ็คลากน่ารักๆ อิอิ
    @พี่มาร์ค. จัดโลดดดหมาแนวนี้เยอะ ซุ่มกันไว้เพียบบบบ อิอิ
  • :063: ยกให้เขาจริงๆๆแจ๊คองค์นี้ (บอกตรงๆๆโด้อายว่ะ 1.ไม่ว่ายน้ำ 2.ไม่เล่นปิงโพ 3.ไม่นั่งข้างในรถยนต์ นี่แหละพิทบูลปลอมๆๆครับ)
  • ตอนเป็นคำตอบสุดท้าย สำหรับเจทโด้ครับ
  • 5555555555ก็มีคนถามหาพิทบูลปลอมๆครับพี่ เลยอยากให้มาดูฮะครับ(เจ็ทโด้นี่ไง)ไม่มีไรหรอก ตอนนี้ยังคิดไม่ตก คนนะถึงแน่D1 แต่หมานี่ต้องรอตรวจสอบความพร้อมกันครับ อยากยึดเส้นยืดสายเหมือนกัน แต่ตอนนี้ น้ำหนักเจ็ทอยู่ประมาณไม่เกิน 34 นะครับ
  • ไม่ต้องลดน้ำหนักหนี บอกดีๆก็จะเปิดทางให้กร๊ากกกกๆๆๆ ลงไป32-36 ยิ่งหนัก นะ เตือนไว้ก่อน เพราะพิกัดนี้มันพิกัดเดิมของบารอน
  • ขอบคุณอาทูลศรีมากๆครับ :)

ผมชอบท่าลากของพิทบูลตัวนี้ เลยเอารูปมาฝากครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4715.jpg 97K