ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอวิธีการฝึกเล่นสปิงโพลหน่อยคับ
  • ขอบคุนล่วงหน้าคับ
  • เอาของที่จะทำสปิงโพลมาให้มันกัดเล่น เล่นกับมันจนมันกัดเล่นสนุกค่อยเอาไปแขวนให้มันกัดครับ
  • ขอเพิ่มเติมครับ เมื่อให้กัดกับมือจนรู้สึกว่ากำลังสนุกเมื่อเอาไปแขวนเราก็ยังต้องจับแล้วเรียกให้กัด หลังจากที่กัดเราก็เย่าด้วยครับ เมื่อน้องหมาทำบ่อยๆจนเคยชินเราค่อยปล่อยให้กัดเอง พยายามใช้คำพูดด้วยก็จะดีครับเริ่มจากการจำว่าต้องทำอะไรเมื่อเราพูดว่าอย่างไร ให้กัด กระโดด หรือให้ปล่อยอย่าให้น้องหมาเล่นจนลืมตัวครับ ที่สำคัญอย่าให้มีหมาหรือแมว หรือสิ่งที่ไม่คุ้นอยู่ไก้ล อาจโดนแว้งกัดได้