ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ที่พาพิตบลู ไปออกกำลังคับ จ.นนทบุรี
  • image
    image
    ลักษณะ เป็นถนน รถวิ่งข้างหนึง สวนอีกข้างเป็นทางดินไม่มีบ้านคนอยู่อาศัย มีหญ้า
    สูงพอประมาณ (อบต. ตัดให้ทั้งปี)
    ตรงกลางเป็นคลองประปา น้ำใสสอาด น้ำไหลตลอดเวลา คลองค่อนข้างกว้างมาก
    โดยจะแบ่งเป็นช่วงๆ ประมาณ 10 กม.ได้ สามารถนำหมามาเล่นได้เกือบทุกช่วง
    คนกะหมาแถวนี้ไม่ค่อยมี ปล่อยหมาวิ่งเล่นสบายคับ
    image
    สามารถนำรถเข้าไปจอด ได้เลยคับ
    image
    ปล่อยว่ายน้ำสบายเลยคับ

ซ้อมลาก ก็ได้ คับ
    image
    image
    ของผมเลี้ยงไว้ 3 ตัวคับ เจอกันทักได้เลยคับ ซัน คับ มาไม่ถูก โทรได้เลยนะคับ 0811449226
    image
    แผ่นที่คับ
    image
    จะเข้าห้องน้ำ มาใช้บริการที่โรงงานผมได้เลยคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_8863.jpg 178K
    IMG_8862.jpg 149K
    IMG_8882.jpg 208K
    IMG_8884.jpg 145K
    ovantin 123.jpg 237K
    IMG_8871.jpg 239K
    mm.jpg 181K
    csc.jpg 112K
    asdd.jpg 187K
  • สถานที่ดีมากๆ เลยครับ
  • ว่างๆจะไปเที่ยวครับ น่าพาไปวิ่งเล่นมากๆ มีน้ำให้เล่นด้วย ทำที่กระโดดแบบย้ายได้สักอันดิพี่ สนุกแน่นอน
  • สถานที่น่าพาสุนัขไปเล่นมากๆ เลยครับ
  • จริงๆมี พ.ร.บ. ควบคุมคลองปะปา อยู่น่ะครับ คุณ ซัน

http://www.mwa.co.th/ewt_dl_link.php?nid=79
  • ขอบคุณมากคับ ผมก็พึงรู้ว่าผิดกฏหมาย เพราะ จากที่ผมอยู่แถวนี้ ประมาณ 6 ปี ผมเห็นคนตกปลา เล่นน้ำ
    ผมเลยนึกว่าไม่หน้ามีปัญหาอะไร แต่ถ้าผิดกฎหมาย ต่อไปผมคงไม่เอาลงไปในน้ำละคับ
  • สวัสดีครับ. ถ้าเสานี้ยังไม่มีที่เที่ยว เชิญ มา มิต &กี๊ด ที่ปราจีนได้นะครับ. มีแคมปิ้ง กางเต้นท์ ด้วยน๊า. ไงเชิญนะครับ เราจัดเสาและอาทิตย์นี้นะครับ. ขอบคุณครับ
  • ผมอยู่พฤกษา 45 ครับ...
  • คับ มีไรเข้าไปคุยกัน ใน กลุ่ม นน มีแต่พี่ๆ ใจดี เพือมีโอกาศ ได้เอาพิท มาทำกิจกรรมด้วยกันคับแถวบางใหญ่คนเลี้ยงเยอะ
    เลยนะคับ
    ขอบคุณพี่ mofy มากเลยคับพี่ที่ชวน แต่พอดีกว่าจะกลับจากเชียงใหม่ ก็วันศุกร์ละอะคับ บวก กะลูกสอง หมา 3 ไปไหนที
    ต้องเตรียมตัวกันเยอะเลยคับ ใจอยากไปแต่เตรียมตัวไม่ทันคับ ไว้โอกาศหน้าไม่พาดแน่นอนคับ
  • นี่ ! คลองประปาเดียวกันกับที่บ้านเลยครับ ซัน

ข้อดี คือ น้ำสะอาดหมาเราไม่แพ้
    แต่ถ้าเป็นอย่างคุณยุทธให้ข้อมูลมาก็ น่าเสียดายเลย ว้าว! แย่จัง =((

หรือ มีทางออก อื่นมั๊ยที่จะเอาหมาลงว่ายได้ลองฝากเป็นธุระหน่อย อาทิตย์หน้าว่าจะฟิตหมา
    และทดลองรางใหม่ ที่บ้านคุณเป้ด้วย เสร็จแล้วอาจเอาไปลงน้ำต่อเลยไง :-)) เดินทางอีกแล้ว สู้สู้ :033:
  • โอ้ ! เพิ่งเปิดคลิป โกโก้ ซู้ดยอดดดดดมาก เยี่ยมครับ ค่อยเป็นค่อยไป อนาคตสดใสแน่นอน :m01:
  • พี่ครับช่วยอัพรูปเด็กให้ดูหน่อยครับ จากขอนแก่นครับ
  • พี่ครับเด็กที่ไปอยู่ด้วยเป็นไงครับ :X
  • อ้าวแถวบ้านผมเลย ผมอยู่ซอยกันตนา ครับว่างๆเอาไปเจอกันสักหน่อย