ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ยา "ระบาย" อ่อนๆ
  • จำเป็นไหม เลี้ยงพิต ต้องไประรานใคร ต้องไม่กลัวหมาตัวไหน เลี้ยงแล้วมันดูเจ๋งดู cool เห้ยย กูมีพิตนะโว้ยยย อย่าแหยม กับกรูนะโว้ยยย !!!
    เลี้ยงพิตแล้วไม่ไประรานหมาตัวไหน ไม่ใช่เพราะกลัวแต่เพราะว่า มีสามัญสำนึกว่าหมาเราเหนือกว่าเขา การที่ป้องกันดีกว่ามาแก้ไข มันทำให้คนอย่างเราๆที่เลี้ยงพิตแล้วป้องกัน กลายเป็ฯคนที่ไม่มีคุณสมบัติงั้นหรือ คุณเอาความคิดนี้มาจากไหน เลี้ยงพิตกลัวหมาข้างถนน ไม่เหมาะกับพิตเลยและไม่เหมาะสมที่จะเลี้ยงด้วย :064:

"เจ้าของพิทบูล ต้องมีความรับผิดชอบเหนือคนอื่น เราต้องมีความอดทนอดกลั้นสูงกว่าปกติ เรารู้อยู่แล้วถึงประสิทธิภาพของหมาเรา แต่เราไม่ควรนำมันไปใช้ระรานหรือรังแกใครก่อน เราเลี้ยงมัน เรารู้อยู่แก่ใจว่ามันไม่ธรรมดา เมื่อหมาเราเหนือกว่าเขา สติเราต้องเหนือกว่าเขาด้วย ดังนั้น...เจ้าของพิทบูลต้องมีวุฒิภาวะทางอารมณ์ที่เหนือกว่าคนอื่น " Credit : หนุ่ยรักในหลวง (ข้อคิดดีดีแด่คนเลี้ยงพิตบูล จาก Pitbullzone )

ไม่ได้ว่าใคร มันแค่เป็นยาระบายอ่อนๆ ใครรับก็รับไปเด้ออ ไปละ ฟิ้วววววว

:013:
  • บ่นไรวะไอ้น้อง มีเสียรเรียกจากปลายฟ้า พี่มาแล้ว B-)
  • พี่ไปเล่น กระทู้นั้นไห้จบก่อนนะครับ ตามอ่านอยู่
  • @jonny เซ็งนิดหน่อยเพ่ ขี้เกียจพร่ำพรรณาเยอะ จบไว้แค่นี้แหละ 5555
  • @yoyo ให้ผมต่ออะไรอีกหละครับ ถ้าที่ผมพูดไปยังไม่มีใครเข้าใจ มันคงไม่ต้องเสียเวลาแล้วครับ ^^
  • Haleluya ตั้งแต่ไปอยู่เมืองใหญ่น้องชายผมแมร่งคำพูดคำจาแมร่งคมได้ใจกระทู้เก่าไม่ต้องไปตามมันแล้ว

มันจบในตัวมันแล้ว