ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • ช้าไปหรือป่าวไม่รู้แต่ก็อยากให้เค้าสุขภาพแข็งแรงขึ้นนี่ก็คืออีกตำนานdog man ในไทย
  • ใช้ ครับพี่้เอส ตอนนี้ที่เข้าไปพิมพ์กันก็มีผมแล้วก็บรรดา dogman ดังๆในไทยทยอยกันเข้ามาพิมพ์ ครับ B-)
  • เอาใจช่วยครับ
  • รวมมิตร image :063:
    ไฟล์แนบ
    555921_201259266669021_518390370_n.jpg 34K
  • จับเทลงหม้อ..ทำต้มยำ..รวมมิตร..ข้าวสวย..ร้อนๆๆ..คงอร่อย..5555
  • คุณตูนจัดให้ซักชามนะครับอดๆอยากๆของดีๆมานาน มีแต่ของอร่อยๆจริงๆช่วงนี้.......
    killingfield เจ๋งทุกตัวเลยนะน๊อปแต่ที่พี่ชอบสุดชอบ BB RED อันนี้พอคุ้นๆ555 :006: :019:
  • อยากได้แบบนี้ ครับ image
    ไฟล์แนบ
    64442.jpg 141K
  • ผมชอบ Gr.ch.tina ครับ เพราะมันตัวเมียลายเสือ 555+
  • สอบถามหน่อยครับ ทำไม หมาที่หันมามองเจ้าของตอนที่กัดกัน ด๊อกแมนถึงบอกว่าหมาตัวนี้ไม่เหมาะกับเกมส์ครับ ขอบคุณครับ
  • พวกใจไม่ดี ใจไม่อยู่กับการต่อสู้ ไม่มุ่งมั่นกับเป้าหมายที่อยู่ข้างหน้า ครับ :018:
  • มันเปนหมาประเภทคิดเองไม่เปนขาดความมั่นใจในการกัดต้องมองเจ้าของเสมอแบบนี้ไม่ค่อยดีครับ
  • ขอบคุณมากครับ สมมุติก่อนหน้านี้หมาตัวนี้ถูกฝึกให้ไล่หมาพอต้อนจนหมาอีกตัวนอนหงายท้อง เจ้าของจะเข้าไปแยกหรือสั่งให้ถอย เพื่อที่จะให้ไล่ใหม่(ฝึกเป็นเกมส์) พอดีในระหว่างที่กัดกันพิทบูลอีกตัวทำท่าเหมือนหมาที่ล่อ คือนอนหงาย หางจูกก้น ปากงับขาหน้าตัวเอง หมาผมเลยปล่อยและหันมาดูเจ้าของ ประมาณว่า เอาไงดี พอพิทบูลตัวนั้นขยับ มันจึงหันไปกัดต่อ ถ้าเป็นแบบนี้พี่คิดว่ายังไงหรือครับ
  • ที่ถามนี่... มันมาจากกระทู้อันนั้นใช่ใหม..

จะสนใจทำไมครับ ในเมื่อคุณเลี้ยงหมาเเบบฝึก มันก็ดีเเบบที่คุณฝึกล่ะครับ

เเต่กับหมาที่เขาเลี้ยงกัดมันไม่เหมือนกัน เเล้วที่ต้องการคำตอบ ถ้ามีคนมาตอบไม่ถูกใจคุณ คุณจะรับได้ใหม.

ถ้าเป็นการกัดหมา เเล้วมัวยืนหันหน้ามองเจ้าของ ผมบอกเลยว่าใช้ไม่ได้...
  • อยากรู้ถามก็ตอบๆไปครับ อย่าไปว่าเค้าเลย
  • เอิ้กๆๆๆ......คำถามงงๆก็จะตอบแบบงงๆให้ล่ะกัน ปกติสไตล์การเลี้ยงแบบนี้คือเอาพิตบูลไปไล่กัดหมาธรรมดาใช่มั้ย ในลักษณะคำถามล่าสุดอันนี้ถูกป่ะขอความจริงนิ้ดส์นึง.....เอาแบบตอบตรงๆนะถามแรกคือประโยคนี้ ****** สมมุติก่อนหน้านี้หมาตัวนี้ถูกฝึกให้ไล่หมาพอต้อนจนหมาอีกตัวนอนหงายท้อง เจ้าของจะเข้าไปแยกหรือสั่งให้ถอย เพื่อที่จะให้ไล่ใหม่(ฝึกเป็นเกมส์) *****
    1 จากโจทย์นี้โดยรวมผมมองว่าเราอยากให้หมาเราสตาร์ทอันนี้ถูกป่ะ ในกรณีที่หมาสตาร์ทเต็มที่สำหรับคำจำกัดความของพิตบูลนะ มันไม่มีทางฟังคำสั่งคุณเด็ดขาด ไม่ว่าคุณจะเป็นคนเลี้ยงมันมาตั้งแต่แบเบาะก็ตาม ยิ่งสั่งถอยยิ่งเป็นไปได้ยากมากถึงมากที่สุด มันเดินหน้าเป็นอย่างเดียวครับสำหรับพิตบูลที่สตาร์ทเต็มที่ หรืออีกกรณีนึงคือ มันเข้าครอสอบรมบ่มนิสัยมาจากศูนย์ฝึกสุนัขอันนี้พอเป็นไปได้ แต่ต้องบอกก่อนนะว่าสุนัขตัวนี้เคยถูกส่งไปฝึกหรือป่าว อันนี้ก็ต้องบอกกันตรงๆถ้าอยากทราบข้อมูลอื่นๆอีก
    ********* พอดีในระหว่างที่กัดกันพิทบูลอีกตัวทำท่าเหมือนหมาที่ล่อ คือนอนหงาย หางจูกก้น ปากงับขาหน้าตัวเอง หมาผมเลยปล่อยและหันมาดูเจ้าของ ประมาณว่า เอาไงดี พอพิทบูลตัวนั้นขยับ มันจึงหันไปกัดต่อ ถ้าเป็นแบบนี้พี่คิดว่ายังไงหรือครับ *********
    2 อาการนี้ถ้าหมาของคุณไม่ถูกฝึกมา มันหมายถึงว่ามันกำลังจะสตาร์ทด้วยการที่คุณคอยยุมันด้วยการพามันวิ่งไล่ขับหมาตัวอื่นหรือเกิดจากการยั่วยุของเจ้าของให้กระทำในสิ่งๆนั้นมันก็จะพยายามตอบรับ ของผู้เป็นเจ้าของเพื่อโชว์ให้เจ้าของชม มันจะคอยฟังว่าเราจะสั่งให้มันทำอะไรต่อเพื่อเป็นการเอาใจเรา หากในกรณีที่ไม่ได้ฝึกและหมาของคุณได้อายุการสตาร์ทเต็มที่ ถ้าบอกว่ามันวิ่งไปซัดแล้วอีกตัวหยุดมันหยุดแล้วหันมามองหน้าเรา แต่พออีกตัวดิ้นมันก็จะกัดต่อทันทีอันนี้เป็นไปได้ยากอีกเหมือนกันเพราะตัวอย่างที่ยกมามันกลับเป็นพิตบูลเหมือนกันอีกตางหากคือพิตบูลกัดกันมันห้ามยากเสียยิ่งกว่าอะไรทั้งปวง
    สรุปอย่าเพิ่งไปด่วนตัดสินใจอะไรหมาเรายังเล็กหรือป่าวอายุเท่าไหร่ อายุกับการกระทำมันต่างกันมั้ย เหตุการณนี้มันจะไม่แปลกสำหรับหมาอายุไม่เกิน2ปีหรือเพิ่งจะเริ่มสตาร์ท แต่ถ้าโตเต็มที่ไม่แนะนำเป็นอย่างยิ่งที่จะเอาไป..... ที่ถามมาตอบถูกตอบตรงหรือป่าวไม่รู้ยังไงก็ชี้แจงด้วยนะครับ
    ปล...ผมเคยเลี้ยงหมาติดโซ่มีหมาหลุดเข้ามาหามันถึงที่สุดท้ายตัวที่เข้ามาตายอนาถแต่เชื่อมั้ยว่าไม่มีคนอยู่บ้านคอยสั่งคอยเชียร์มันเลยมันรู้จักแต่คำว่าฆ่าอย่างเดียวจริงๆ PITBULL เนี่ย.......ถึงเวลามันมาเองครับ :015:
  • เป็นไงบ้างครับพี่เอส สบายดีป่าวครับ

กลัวหมาฟันอันเดอร์ จังเลยพี่ :012:
  • ใช่ครับ ที่สนใจเพราะผมอยากมีหมาที่ทำได้ครบทุกอย่างที่พิทบูลทำได้ และพยายามฝึกให้ได้อย่างที่อยาก

ผมไม่สนว่าคำตอบจะถูกใจผมหรือป่าว แต่สนว่ามีเหตุผลหรือป่าวมากกว่า ถ้าคำตอบมันไม่ถูกใจผมแต่มันเป็นความจริงมีเหตุมีผล ผมก็จะพยายามหาวิธีแก้ไข ถ้าไม่ได้ก็ต้องยอมรับมันครับ เราฝึกหมาเพื่อการพัฒนา ดังนั้นต้องยอมรับข้อผิดพลาด

มีหลายอย่างที่ผมพยายามจะเพิ่มให้กับจูลี่ ใครพอจะมีวิธีก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    1. ทำไงให้มันอึดกว่านี้ตอนนี้กัดกันได้10นาที ระบบหายใจเริ่มมีปัญหา หมาจะเริ่มหอบหายใจ
    2. ทำไงให้มันกัดได้แน่นไม่หลุดง่าย กัดได้นานสุด1.35นาทีก่อนที่อีกตัวจะดิ้นหลุด
    3. ตอนนี้มันกัดแล้วเอาแต่สบัดไปมาไม่ขย้ำ และการสบัดก็สบัดได้แปปๆและหยุดพัก ทำไงให้มันกัดขย้ำหรือสบัดโดนไม่ต้องพัก
  • อ้อ พี่เอสครับผมเปลี่ยนเบอละเด้อพี่
    วันนั้นโทรไปบอกพี่แต่เห็นพี่ปิดเครื่อง เลยไม่กล้าโทรไปกวนครับ
  • 1. ทำไงให้มันอึดกว่านี้ตอนนี้กัดกันได้10นาที ระบบหายใจเริ่มมีปัญหา หมาจะเริ่มหอบหายใจ
    2. ทำไงให้มันกัดได้แน่นไม่หลุดง่าย กัดได้นานสุด1.35นาทีก่อนที่อีกตัวจะดิ้นหลุด
    3. ตอนนี้มันกัดแล้วเอาแต่สบัดไปมาไม่ขย้ำ และการสบัดก็สบัดได้แปปๆและหยุดพัก ทำไงให้มันกัดขย้ำหรือสบัดโดนไม่ต้องพัก
    1.พาเดินพาวิ่งทุกวันๆ ครับ วันละกี่โลก็ว่ากันไป
    2.ต้องเริ่มจากฝึกกัดผ้าเล่นๆ ไปก่อนครับให้ตัวหมาเริ่มรู้จักล้อคกราม และกัดหนักๆ
    3.อันนี้ไม่ทราบครับ

คำตอบของผมเป็นคำตอบจากมือใหม่นะครับผิดพลาดอะไรก็ขออภัยด้วยครับ
    รอพี่ๆเค้ามาตอบอีกที ครับผม :001:
  • ขอบคุณพี่ ZEEZAA ที่ช่วยอธิบายครับ และขอตอบคำถาม พี่ ZEEZAA ครับ สไตล์การเลี้ยงของผมเลี้ยงจูลี่รวมกับหมาพันธ์ผสมอีกตัวครับ ฝึกกัดสปริ่งโพล ลากยาง โดดสูง ว่ายน้ำ และทุกๆวันหยุดผมจะพาหมาทั้งสองตัว ไปขับไล่หมาและแมวที่เข้ามาในพื้นที่ๆที่ผมดูแล โดยมีกฏง่าย คือ ห้ามออกนอกพื้นที่ที่ผมดูแล ถ้ามันออกนอกเขตผมจะตะโกนเรียก2ครั้ง ครั้งที่3จะเรียกพร้อมหนังสติกยิง ส่วนใหญ่แล้วมันจะไม่ค่อยค่อยกัดกับหมาด้วยกัน เพราะหมาส่วนมากจะยอมให้มันตลอดและหนีออกนอกพื้นที่ไปเอง นานทีก็มีบ้างที่บางตัวไม่ยอมและกัดกัน ผมก็รอให้อีกตัวหมดแรงหรือยอมก่อนค่อยเข้าไปแยก เพราะถ้าอีกตัวยังคิดสู้คงแยกไม่ได้ด้วยตัวคนเดียวแน่ๆ แต่แมวกัดบ่อย เพราะแมวจะสู้เวลาโดนไล่ทัน เรื่องเทส อยู่วันหนึ่งพอดีมีใครไม่รู้เอาหมาที่ดุมาเลี้ยงระหว่างเส้นทางวิ่ง หมาเจ้ากรรมตัวนั้นก็เข้ามากัดจูลี่ จูลี่ก็กัดคืนหมาตัวนั้นก็ปล่อยและร้องเสียงหลง จูลี่ก็ปล่อยมันไป อีกวันเจอมันอีกมันก็เข้ามากัดอีก จูลี่ก็กัดอีกหนึ่งที่ ด้วยความรำคาณเลยสั่งกัด จูลี่ก็กัดเพิ่มอีกที แต่มันไม่สะใจและมันคงไม่เข็ดและมาอีกแน่พรุ่งนี้ บังเอิญไปเจอพี่ที่ห้างเค้าถามเรื่องเทสหมา กลับมาคิดดูคงเป็นเพราะหมาเรายังไม่สตาร์ต100แน่เลย เลยโทรนัดพี่เค้าเทสหมาและดูว่ามันสตารต์100ยัง กลับมามันก็เป็นแบบเดิม คือต้องรอเค้ามากัดก่อนค่อยกัดคืน หรือถ้าสั่งก็มันก็กัดอยู่แต่พออีกตัวยอมมันก็จะหยุดเอง ผมรู้เฉพาะส่วนที่ผมฝึก แต่ส่วนวันธรรมดาแฟนจะเป็นคนฝึกคำสั่งพื้นฐาน อยู่กับแฟนมันจะเฉยๆเวลาเจอหมาหรือแมว ถ้ากับผมจะมีอาการเมื่อเจอแมวกับหมามีบ้างแต่น้อย เล่นกับหมาทั่วไปได้ถ้าอยู่นอกพื้นที่ที่ฝึกไล่จะเล่นกับหมาตัวอื่นเป็นปกติดี ถ้าอยู่ในพื้นที่จะวิ่งไล่กวดอยู่ ตอนนั้นมันอายุปีกว่าครับ แต่ฟันแท้ยังขึ้นไม่หมด ตอนนี้ก็ยังไม่หมดเลยจะปีครึ่งแล้ว
  • Silanat ขอบคุณครับ ผมลองแล้วครับกับผลที่ได้
    1.พาเดินพาวิ่งทุกวันๆ ครับ วันละกี่โลก็ว่ากันไป ทำแล้วครับ จากเดิม 5นาทีหอบพอพาวิ่งได้10km/วันได้มาเป็น10นาที
    2.ต้องเริ่มจากฝึกกัดผ้าเล่นๆ ไปก่อนครับให้ตัวหมาเริ่มรู้จักล้อคกราม และกัดหนักๆ อันนี้ฝึกตั้งแต่เล็กเลยไม่มีก่อนฝึกกับหลังฝึกครับ
    3. ตอนนี้ผมลองให้มันกินโครงไก่แช่แข็งดีครับ เพราะมันต้องพยายามในการกัดมากขึ้นถึงจะกินโครงไก่ได้
    ไม่รู้ว่าจะได้ผลไหม สงสัยต้องรอหมาท่านหินมาช่วยทดสอบ
  • T T มันไม่ควรเอาไปกัดครับ บอกได้แค่นี้สำหรับหมาคุณวี ด้วยความนับถือจากใจ ของคนรักสายกัด ฝึกกัดเล่นผ้าไม่ได้ช่วยให้มันหาย มันมีเทคนิคการแก้ไขในเรื่องการกัด
  • คำพูดดูสับสนไปหมดเลยนะครับ ไปคุยกระทู้อันนั้นบอกหมาสั่งมาได้ดีฝึกได้ดี เเต่มากระทู้นี้ยอมรับว่าก็มีบ้างที่กัดกันที่คุมไม่อยู่ ผมคงไม่ต้องก๊อปให้ดูนะว่าท่อนไหนที่พูด

จะมาเทสกับหมาผมคิดผิดป่าวครับ หมาคุณตัวเมียไม่ใช่หรอ ผมว่าอย่าดีกว่า..... ผมไม่มีหมาตัวเมียนะมีเเต่ตัวผู้ ทำตัวต่ำสุดคงได้ไม่ต่ำกว่า 25 โล เเต่พิกัดจริงผมขอ 26-27 ถ้าหนักมากกว่า ยินดีเเบกให้นะครับ.

เเล้วก็อย่ามาท้าส่งเดดนะครับ. ถ้าท้าผมก็เทสจริงนะครับ ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่าถ้ากัดเเล้วต้องรอให้หมาผมกัดก่อน หมาคุณคงหมดโอกาสอะครับ คงตายก่อน ผมขอโม้ไว้ก่อนเลย....555+

มาใหมล่ะครับหัวหิน เทสให้ฟรี เลี้ยงเบียร์อีกลังครับ พร้อมกลับเเกล้ม ผมกำลังหาหมาเทสเลยหมาผมกำลังหมาดเลยครับอยากเจอจริงๆเหมือนกัน ถ้ามาเทส 5 นาที 10 นาที ไม่ต้องมานะครับ มันบอกอะไรไม่ได้ ถ้าอยากรู้ว่าคำว่าเทสผ่านไม่ผ่าน ผมขอ 20 นาทีขึ้นนะ

ผมเอาจริงนะ เรื่องเเบบนี้ผมสนุกอยู่เเล้ว หมาผมไม่ผ่านหรือไม่มีเเวว เดี๋ยวยิงทิ้งให้ดูเลยครับ....

จะเอาไรอีกป่าวครับ...

ถ้าคิดจะเทส ก็ขอเป็นมืออาชีพหน่อยนะครับ อย่างน้อยๆก็ขอให้รู้ว่า
    1 หมาเขาเทสเพศเดียวกัน ต่างเพศน่ะเขาไม่เทสกันหรอก
    2 จะเทสก็บอกพิกัดมาเลย ใกล้ๆกัน เท่าๆกัน จะได้ไม่ต้องมาอ้างทีหลัง
    3 ถ้าท้าเเล้วมาให้ได้นะครับ ไม่ใช่ท้าคนอื่นเเล้วให้คนอื่นไป

หัวหิน-เชียงราย ไม่ใช่ใกล้นะครับ การเดินทางมีผลต่อหมาด้วยนะจ๊ะ จะบอกให้

• อย่ามาพูดเล่นๆ เพียงเพราะว่าสนุกปากหรือการประชดประชัน

มาเลยครับวันไหนพร้อมตลอด เดี๋ยวเช่าโรงเเรมให้อยู่ด้วย บอกล่วงหน้าก่อนซักเดือนสองเดือนยิ่งดีจะได้ต้อนรับ เดี๋ยวเผื่อผมจะได้เชิญเเขกผู้มีเกียร์ติมาชมด้วย.
    image
    อยากลองเหมือนกันครับ หาคู่มานาน.
    ไฟล์แนบ
    Marny 2xw.jpg 100K
  • อืม..ขออนุญาติ..พี่ๆน้องๆ นอกเรื่อง..ขอทำมาหากิน..แป๊ป..นะครับ...555
    คลอดแแล้วครับ 17-12-2012
    (พ่อ) T-B-Z'S BABYLON
    http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=315740
    (แม่) T-B-Z'S BELLA (pedigrees เป็นพี่น้องท้องเดียวกับ BELLA)
    http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=383163
    //CONTACT// BARBARICZONE@HOTMAIL.COM//
    คลอด17-12-2012
    10,000-12,000 บาท (((ผู้ 2 เมีย 6)))
    ((((สำหรับคนที่ชอบสายเลือดนะครับ))) image
    image
    image
    image
    ขอบคุณมากกั๊บ
    ไฟล์แนบ
    15-10-55.jpg 44K
    599890_2562287551874_18002573_n.jpg 72K
    17~12~2012.jpg 45K
    17-12-2012.jpg 45K
  • หมดอยู่แร้วเชื่อเถอะแต่เมียเยอะมากไม่เปนไรหรอกได้หมดแหละผมว่านะชุดนี้การผสมค่อนข้างดีคาดหวังได้เรย :015:
  • คลอดเเล้วหรอครับพี่ตูน.... เดี๋ยวช่วยโฆษณาครับ พอดีมีน้องคนนึงสนใจพึ่งถามเมื่อวานนี่เอง
  • พี่ ZEEZAA ผมกลับไปดูแล้วผมบอกพี่ผิดครับ ดูเอาเองดีกว่าครับตัดเอาช่วงนาทีที่12 ตัดมาสั้นๆ ผมสงสัยว่าอยู่ทำไมมันถึงหยุดมองหา?และทำไมมันกัดไม่ค่อยแน่นเลย จะแก้ยังไงครับ พี่ครับวิธีควบคุมน้ำหนักเค้าให้อาหารกี่เปอร์เซ็นต์ของน้ำหนักตัวต่อวันครับ ตอนนี้ยิงออกกำลังยิงกินเยอะ ยิ่งอ้วน ตอนนี้จะ24กิโลแล้วในคลิปตอนนี้นหนัก21.20กโลยังดูอ้วนๆเลยตอนนี้หมูดีๆตัวหนึ่ง รบกวนพี่ ZEEZAA ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

http://youtu.be/HAJOf4ZRT3E

ถ้าตัวเท่ากันระวังจะเป็นแบบในคลิปไม่สิต้องโดนหนักกว่า เพราะในคลิปมันครั้งแรกยังไม่เป็นงาน แต่ตอนนี้ต้องยอมท่านหินไปก่อนครับ พิกัดหมาผมคงแค่ 18-19 กิโล ถ้าให้สู้ประมาณ สัก20-22ยังพอไหว แต่คงไม่สามารถไปสู้กับ 26กิโลตัวผู้ได้ ยอมครับ ผมนึกว่ามีตัวอื่นที่พอๆกันครับ

สงสัยมากครับ ส่วนใหญ่สายกัดพิกัดจะหนักอยู่ประมาณไม่เกิน 20กิโลกัน สงสัยผมต้องเอาจูลี่ไปผสมกับเดโก้อาร์เจนติโน่หรือฟิล่าไม่ก็ร็อตหละลูกถึงออกมา จะได้ตัวพอๆกับหมาคุณหิน

ส่วนเรื่องที่ท่านหินว่า มากระทู้นี้ยอมรับว่าก็มีบ้างที่กัดกันที่คุมไม่อยู่ ผมคงไม่ต้องก๊อปให้ดูนะว่าท่อนไหนที่พูด จะตอบไงดีหว่าจะเรียกว่าคุมไม่อยู่ก็ได้ เพราะผมต้องการให้มันกัดคืนให้หนักๆ แต่มันก็กัดเล่นๆไม่สะใจเอาซะเลย แต่เรื่องคุมหมาไม่ให้ไปกัดหมาตัวอื่นก่อนอันนี้ผมไม่ได้บอกว่าคุมไม่อยู่เลยนิครับมีบอกแต่ว่าโดนกัดก่อน แล้วสวนกัดกลับซึ่งผมทั้งสั่งและยุเต็มที่ครับเพราะเบื่อหมาที่เลี้ยงไว้เฝ้าถนน
  • ไม่รู้นะว่าบอร์ดนอกมีอะไรกันมา แต่ว่าถ้าในนี้ที่นี่คือ"กลุ่มรักสายกัด" ที่นี่มีแต่พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และมันเป็นแบบนี้มาเกือบ1ปีแล้ว มีแต่ความรู้ มีแต่รอยยิ้มที่นี่ สำหรับคนชอบเกมส์ใครเข้ามาดูหรือ่านผมเชื่อว่ามีแต่รอยยิ้มกลับไปเสมอ ผมคิดอย่างนั้นแต่ถ้าจะมา เคาะคีย์บอร์ดถากถางกันไปมาประชดประชันกัน บอร์ดนอกเลยดีกว่า 4-500คอมเมนต์ ในนี้ไม่มีการทะเลาะหรือจวกกันเลย ผมการันตีครับเปลี่ยนแนวคิดกันใหม่แตกแยกแต่ไม่แตกต่างอย่าให้ยาว ไปกว่านี้เลยเชื่อเถอะ เราเข้ามาเอาความรู้กัน เราเข้ามาหาเพื่อนไม่ใช่ เข้ามาหาศัตรู
    ใจเยนๆกันหน่อยครับข้างนอกซัดกันยังไงในนี้มีแต่เพื่อนครับ
    ผมขอนะก่อนที่จะมีหลายๆคนออกมาติงและออกจากกลุ่มในนี้ไปเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องขอนะเรากำลังเริ่มโตกันแล้วครับ
    ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • ขอโทษครับพี่ZEEZAA ผมเข้ามาเพื่อขอความรู้คำแนะนำ ขอโทษครับและผมจะอดกลั้นมากขึ้น รบกวนช่วยแนะนำให้ทีครับ ว่าทำไมมันถึงกัดไม่ค่อยจะอยู่แล้ว ถ้าสังเกตในคลิปหมาตัวดำจะงอตัวเอาหางเข้าหว่างขาก่อนที่จะหลุด ผมสงสัยว่าหมาผมมันปล่อยเอง ผมอยากได้วิธีฝึกหมา ขอบคุณ
  • ในฐานะที่ผมเป็นเจ้าของเก่าของแม่หมาชุดนี้ ราคาห้ามต่ำ่กว่า 9,000 ฿ นะ ครับ ไม่มีการต่อหรือลดราคาทั้งนั้น ครับ B-) :o026:
  • ZEEZAA พูดโดนใจ =D>
  • killingfield โหดอ่ะ 555+ :m82:
  • ตลกตายล่ะ คิดว่าหมาผมมันโตมโหฬารเลยหรอครับ.

ผมไม่ได้ให้ยอม ครับ. เเล้วผมก็ไม่ได้ให้คุณมาเเบกน้ำหนัก

ตกลงถ้าผมทำ 22 โลคุณกัดใช่ป่าวครับ ตอบเเค่กัดหรือไม่กัด ความเห็นไม่ตรงกันก็พนันกันเลยดีป่าวล่ะ ผมไม่รู้หรอกว่าหมาคุณจะยังไง ยิ่งเก่งสิดีผมยิ่งอยากลอง
    คิดว่าที่มาท้าผมเทสเพื่อไร เเล้วรู้ได้ไงว่าหมาผมจะเป็นเเบบไอ้ตัวดำ.. ทำไมไม่ลองดูล่ะครับ
    มาสอนหมาผมกัดหน่อยสิครับ ยังไม่เคยเลย..

หมาใครใคร ใครก็ว่าหมาตัวเองเก่ง ทำไมไม่ลองดูล่ะครับจะได้หุปปากกันซักที ตอนนี้เหม็นขี้ฟันมากอย่ามาโม้ ตกลงมาหรือไม่มา. ตอบด้วยนะ 22 โลมาหรือไม่มา ตอบสั้นๆ

หมาผมเเค่หมาโนเนมเอง.. หลังจากวันนี้ไป ผมไปราชการนะครับ กลับมาอาทิตย์หน้า จะฝากข้อความอะไรไว้ทิ้งไว้ได้เลย.. ไม่ต้องผสมหมาอื่นหรอก เอาพิตเเท้ๆนี่เเหละ อยากเจอมาก โดยเฉพาะตัวที่ชื่อจูลี่อะ ที่คุยไว้อะ หมานักสู้ไม่จำเป็นต้องตัวเล็กๆปากเเหลมๆหรอก
    ใหญ่ตรงไหน 22 โลผมก็จะทำให้นะครับ ถ้าคุณจะมา...

• อยากเชือดหมาตัวผู้ป่าวล่ะครับ เผื่อถ้าหมาคุณชนะไปจะได้ดัง.. หมาคุณกัดดีมากสู้ได้อยู่เเล้ว ลองดูดิ

เเล้วอย่าพูอะไรนอกเรื่องมากไปกว่านี้นะพอเถอะเบื่อ.. ตัวคุณมาท้าผมเทสเองนะ

เทสก็เทส ไม่เทสผมก็ไม่ว่าหรอก ไม่ได้เอาไปถากถางหรอก ผมจะได้คุยกับคนอื่นๆ กับพี่น้องเพื่อนฝูงในนี้บ้าง
  • เรามาคุยเรื่อง HOT HOT ของ BarbaricZone กันดีกว่าใจเย็นๆกันโน๊ะ
    ตอนนี้กระแสหมาชุดนี้จากที่มีการผสมแบบเปิดเผยกำลังร้อนแรงมาก พอๆกับชุดที่คอก EKA ทำออกมาเมื่อช่วงเกือบๆกลางปีเลยทีเดียว ใครมีไว้ตอนนี้ก็เริ่มออกฟอร์มกันให้เห็นบ้างแล้วไม่ว่าจะชุดทางใต้ก็มีมาให้เห็นเหมือนกัน เห็นกันเรื่อยๆปีหน้านี้คงเป็นปีของสายที่เรารักกลับมา BOOM BOOM กันอีกครั้งนะครับไม่ว่าจะนำเข้า ผสมพันธุ์ การพบปะสังสรรค์ การซื้อขาย อยากเห็นวันนั้นนะครับ ช่วยกันนะครับทุกๆคนดีใจครับถึงจะเป็นแค่กลุ่มเล็กๆแต่ผู้ยิ่งใหญ่ต้องเริ่มมาจากจุดนี้ทั้งนั้นครับ หมาใครเล็กอยู่ก็อดทนรอเวลากันสักนิดนึงหรือใครอยากทดสอบตามความชอบก็คุยกันแบบเนี้ยบๆในภาษาที่รู้ๆกัน ทุกๆคนจะได้มีความสุขครับหวังว่าจะเป็นแบบนั้นส่วนพี่ใหญ่ช่วงโมงนี้
    DOGARMY ขออณุญาตินะครับหากมีสิ่งใดเสนอแนะน้องๆยุคใหม่ๆก็อยากให้ช่วยแนะนำนะครับ เพราะชั่วโมงนี้คุณคือ IDOL ของน้องๆนะครับ รบกวนซักนิดนะครับผมขอขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลย ส่วนน้องๆหรือเพื่อนๆท่านใดมีคำถามก็ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรง หรือขัดหูขัดใจใคร จะพยายามสอบถามมาชี้แจงให้ อีกคนที่ต้องขอบคุณสำหรับจุดยืนที่จะเริ่มก้าวไปข้างหน้า ขอบคุณ killingfield ที่พยายามอัฟเดทแต่สิ่งดีๆมาเสนอเปิดโลกทัศน์ต่างๆให้มากขึ้นขอบคุณมากครับ น็อป ที่ช่วยเติมเต็มให้มีสีสัน ไม่ใช่ว่าที่ผมไม่เอ่ยชื่อนะครับ พี่น้องทุกคนผมจำได้เกือบทุกชื่อในบอร์ดนี้ ขอบคุณที่ร่วมทางกันมาเกือบ1ปีขอบคุณทุกๆคนนะครับที่ทำให้สายกัดกลับมามีชีวิตชีวาในด้านที่เปิดกว้างได้บ้าง ถึงไม่ใหญ่โตแต่เราก็ได้มารวม มาทำในสิ่งที่รักๆในสิ่งเดียวกันครับ
    " PITBULL ORIGINAL"
  • ต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านด้วยครับ คุณหินไปคุยในนี้แทนดีกว่าไหม ตรงนี้ไว้เข้ามาหาความรู้ ให้เกียรติเจ้าของสถานที่ด้วย
    http://pitbullzone.com/community/discussion/33402/ถึงคุณ-makotohin29-ครับ

พี่ครับผมอยากทราบว่าช่วงฟิตหมาเข้าหให้อาหารกี่เปอร์เซ็นต์ของน้ำหนักตัวหมาครับ ทำไมผมยิ่งฟิตยิ่งอ้วน
  • @ ZEEZAA :063:

คนจริง ของจริง ไม่ออกอาวุธพร่ำเพื่อ :m01: :m01: :m01:
  • นี้แค่เรื่องการเทสหมา นะ ไม่ใช้ Match ยังขนาดนี้เลยถ้าถึงเวลา Match ขึ้นมาจะขนาดไหน เนี้ย :m13: เราเราคนรักสายกัดด้วยกัน อันไหนคุยกันได้ก็ค้อยๆคุยกันดีๆ เถอะ ครับ

• @ คุณ vee24296 ผมว่านะ คุณน่าจะหาคนกลาง(ผมขอบาย) คุยกันดีกว่าที่จะประกาศให้คนอื่นเข้าเห็น ผมว่ามันดูไม่ดีนะครับ หรือเอาแค่ในที่นี้ก็ได้นะครับ ดีกว่า ผมว่าผมและทุกๆ คนในนี้รับได้ครับ
  • มันเป็นแค่การเทสหมากัน นะ ครับ จะจริงจังอะไรนักหนา ครับ จบเถอะ :o034:
  • สิ่งที่เราเล่น เราชอบ กันอยู่นี้ เป็นสิ่งที่สังคมไม่ยอมรับหรือสังคมรับไม่ได้
    จะทำอะไรก็ขอให้อยู่ในกรอบในเขต (เอาหมามาสู้กันไม่ใช่เรื่องเท่ห์)ที่ต้องอวดอ้างให้สังคมภายนอกรับรู้นะครับ
    (ไม่ได้ว่าใครหรือเข้าข้างฝ่ายไหนนะครับ)(เป็นแง่คิดเล็กๆน้อยๆ)

• =D> เยี่ยมตูน
  • แหมๆๆๆๆๆ พี่ผมพี่ผมๆ ครับ :-D :m33: จี๊ดสะปรู๊ด จู๊ดสะปร๊าด 555
  • เป็นไงดูหล่อ ขึ้นมาเลยป่าว 5555
  • สวดยอด เพิ่งเห็นเป็นเรื่องเป็นราว
  • BarbaricZone " หัวใจคุณหล่อมากครับ " ตัวที่แปลกที่สุดตัวนั้นนะตัวเดียวตัวถุงเท้าอ่ะ อะจึยส์จุ๊ๆๆนะ [-O< [-O<
    killingfield " จี๊ดสะปรู๊ด จู๊ดสะปร๊าด " ชอบจังเลยประโยคนี้ ได้อีก ได้อีก 55+ :m86:
    dogarmy ขอบคุณมากครับ อยู่ตรงกลางใจ อยู่ตรงใจกลางเสมอจริงๆ
    : =D> : =D>
    MakotoHIN29 ขอบคุณมากครับหินในนี้มีแต่พี่น้อง พี่น้องคือพี่น้องครับ " เราถึงแม้จะรักสงบแต่ถ้าถึงเวลารบเราก็รบไม่ขลาด " ไม่มีมิตรแท้หรืศัตรูที่ถาวรแต่ผมเชื่อว่าการมีมิตรเวลาไปไหนผมรู้สึกสบายใจจริงๆครับ :063:
    vee24296 " สังเวียนใหญ่ " ถ้าถึงเวลานั้นกดดันซะยิ่งกว่าอะไรสิ่งสำคัญที่สุดอยู่ที่ตัวเราจงควบคุมตัวเราให้อยู่เหนือแรงกดดันแล้วความผิดพลาดจะเกิดขึ้นน้อยที่สุด :063: