ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ยาสตรี เบนโล แก้ตอแหล !!
  • image

เดี๋ยวผม จะมีนิทานมาเล่าให้ฟังสักเรื่อง อ่านแล้วต้องอึ้งครับ
    แต่ขอบอกไว้ก่อนนะครับ มันคือนิทาน มันไม่ใช่เรื่องจริง ........ :p
  • นางเอกตามท้องเรื่อง ผมขอให้ชื่อว่า สาวน้อย เบนโลนะครับ เธอมีสองบุคลิคครับ
    คือ มีทั้ง ความไร้เดียงสาอ่อนต่อโลก และ ก้าวร้าว แก่แดด กร้านโลก อิอิ

เรื่อง แรงเงา เป็นสองคน ฝาแฝด แต่คนละบุคลิค
    แต่ สาวน้อยเบนโลของผม เธอเป็นคนเดียว แต่มีสองบุคลิคอยู่ในตัว
  • เธอคนว่าทุกคนเขาโง่ แต่เธอหารู้ไม่ว่า พวกเขาเพียงแกล้งโง่ เพราะไม่อยากซ้ำเติม :034:
  • เรามาทายกันเล่นๆดีไหมว่า นางเอกของท้องเรื่อง มันเกี่ยวอะไรกับ ยาสตรีเบนโล ?
  • เจ้าหญิง เบนโล
  • เรียกเจ้าหญิงมันคงสูงไป เอาแค่เด็กน้อยใจแตกดีกว่าไหม 55
  • เบนโล ต้องท้องไม่มีพ่อแน่ๆเลย
  • ติ๊กต๊อกๆๆๆ :-? เห็นหัวข้อ ตกใจหมด
  • 555 ขอย้ำว่ามันคือนิทานนะครับ อย่าไปซีเรียสคิดว่ามันเป็นเรื่องจริง
    แต่ถ้าหากมันไปตรงกับชีวิตจริงของใครก็เก็บไว้เป็นกรณีศึกษา จะได้ไม่พลาดอีก :-q

อยากให้เด็กเลี้ยงแกะที่แต่งนิยายให้ร้ายชาวบ้านเขาได้อ่านจัง เผื่อสติสตังจะกลับคืนมา
  • ขอย้อนไปเมื่อร้อยกว่าปีก่อน ยุคนั้นเป็นยุคโรมัน การแข่งขันม้าศึกจอมพลังได้รับความนิยมเป็นอย่างสูง
    มีการประลองกำลังตามหัวเมืองต่างๆอยู่เป็นประจำ จึงมีผู้แสวงหาความท้าทาย ต่างก็ฟิตซ้อมม้าศึกของตนเองเพื่อเข้าร่วม
    บางคนมาแข่งเพื่อสนุกสนาน บางคนก็มาเพื่อชื่อเสียง เป้าหมายของแต่ละคนต่างกัน วิถีชีวิตเส้นทางเดินของเขาจึงต่างกัน
  • ณ สำนักเส้าหลิน สถานที่ถ่ายทอดเคล็ดวิชา สำหรับม้าศึกทุกประเภท มีกลุ่มคนหนุ่มสาวอุดมการณ์เดียวกัน(ไม่ทุกคน) ได้มารวมตัวกัน เพื่อเดินตามความฝัน ........... รวมถึง ดรุณีเอวบางร่างน้อยอนงค์หนึ่ง .....
  • อะไรครับพี่มาร์ค..อดถามไม่ได้ฮ่าๆ
  • ขออนุญาติ ลบสิ่งแปลกปลอมออกนะครับ 55

เขียนแค่นี้ก็มีเสียวแล้ว กร๊ากกๆๆๆ
  • หยุดไว้แค่นี้ก่อนนะพี่น้อง ขี้เกียจหักมุม เพราะตอนจบ โลกมันไม่สวยเท่าไร ......... บอกใบ้แค่นี้ก้แล้วกัน
    คราวหน้าคราวหลังจะเล่นอะไรกัน จะได้ใช้สติกันเยอะๆ อย่าคิดทำลายคนอื่นจนลืมอดีตของตนเอง :-D
  • พวกคุณสนุก แต่มีอยุ่คนหนึ่งกำลัง ลุ้นด้วยใจระทึก ...... 555

ผมบอกแล้วว่าผมไม่ต้องการทะเลาะกับใคร แต่พวกคุณมันไม่ยอมจบเอง
    คราวนี้คนทั้โลกก็คงได้รู้แล้วว่าใครคือไอ้โม่ง เพราะเปิดหน้ากันออกมาหมดแล้ว
    ตัวละครหลังฉากก็คงรู้กันแล้วว่ามีใครบ้าง วงการนี้มันก็แค่นี้ละครับพี่น้อง
  • รังเกียจผม รังเกียจสิ่งที่ผมทำ แต่อยากมาลงขายหมาในบอร์ดนี้
    ซึ่งผมก็ไม่ได้เคยหวงห้าม แค่ขอความร่วมมือให้ช่วยกันรักษากฏของส่วนรวม
    ไม่อยากทำ ไม่อยากตามนโยบาย ขอสิทธิพิเศษ แต่เคยนึกถึงความรู้สึกของคนอื่นไหม

เขียนบทความสรรเสริญหมาตัวเอง เล่นซะเหมือนมันออกมาจากนอกโลก แต่ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร คนเขาก็เห็นแล้ว
    ตอนขายหมาได้ มีความสุข แฮปปี้ แต่หมาโตมาแล้วไม่เป็นตามคำโฆษณา เคยรับผิดชอบอะไรบ้าง
    พอมีคนพูดความจริงก็รับไม่ได้ พาลมาโทษผมอีกหาว่าไม่ช่วยปกป้อง ทำไมถึงคิดเอาแต่ได้กันอย่างนี้หนอ

คราวนี้เข้าใจหรือยังว่าทำไม ผมถึงไม่ให้ราคา :064:
  • เรื่อง det cm chavy หรือ ใครอีกหลายๆคน ก็พยายามยัดเยียดมาว่าเป็นผม
    ผมก็จนปัญญาไม่รู้จะอธิบายอย่างไร จะให้ใครมาช่วยยืนยันก็ทำไม่ได้อีก

เอาเป็นว่า ถ้าเป็นผม ขอให้ล่มจมมีอันเป็นไป ถ้าไม่ใช่ก็ขอให้ผมเจริญรุ่งเรือง
    และขอให้คนที่กล่าวหาผมล่มจมแทน และขออย่าให้มีที่ยืนในสังคมนี้อีกเลย

ผมบอกแล้วว่าพิตบูล มันเป็นหมาต้องคำสาป ชีวิตพวกมันกว่าจะมีวันนี้
    มันผ่านความทุกข์ยากอย่างแสนสาหัส ดังนั้น ใครเลี้ยงมันดี มันก็จะแทนคุณ
    แต่ถ้าใครเลี้ยงมันแย่ ดูแลไม่ดี ทิ้งๆขว้างๆ กรรมมันก็จะตามสนอง

เวรกรรมมันมีจริงครับพี่น้อง :039:
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด