ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมื่อไหร่ถึงพร้อมผสมพันครับ
  • ผมขอถามหน่อยครับ. สุนัขของผมอายุประมาณ 1 ปีครับ. เพศเมีย. แล้วเริ่มมีเมนครับ. ไม่ทราบว่ามันสามารถผสมพันได้รึเปล่าครับ. ช่วยแนะนำด้วยครับ
  • ฮีท 2 ค่อยผสมก็ได้ครับ ผมคิดว่างั้นน่ะครับ
  • ดีที่สุดคือ 2 ปีคับ
  • จะผสมไปทำไมครับ ควรผสมตอนไห้คุณยังไม่รู้เลย
  • ปีครึ่งกำลังสวย
  • ของผมผสมตอน 1 ปีี 6 เดือนคัับ
  • แต่ถ้าจะทำออกมาให้หมามีคุณภาพตามที่เราต้องการ
    แนะนำว่าให้มองๆ หาพ่อพันธุ์ดีๆ สายเลือดดี สวย ๆ ไว้ก่อน
    ถ้าฮีทนี้เป็นฮีทแรก ก็เริ่มหาข้อมูลได้แล้วครับ ว่าสายเลือดของพ่อหมาตัวไหนถูกใจเราที่สุด
    ซักฮีทที่สองก็ยังทัน ฮีทสามก็ได้ถ้าไม่รีบร้อนอะไรครับ
    แต่...ตามธรรมชาติจริงๆ สุนัขผสมทุกฮีทครับ แต่นั่นคือธรรมชาติ
    แต่...หากเราต้องการคำว่าคุณภาพด้วยก็เป็นอีกเรื่องนึงครับ ที่ต้องพิจารณาว่าควรทำเมื่อใด ฮีทแรกนั้นไม่นิยมทำกันครับ ส่วนตัวผมเองก็เลี้ยงตัวเมียเหมือนกัน ยังไม่ได้บรีดซักคอกเลย สามปีกว่าแล้ว 555 ที่ไม่บรีดไม่ใช่ว่ากลัวจะขายสุนัขไม่ออก แต่ไม่พร้อมดูแลลูกสุนัขครับ กลัวมันตาย แม่ทับบ้าง เหยียบลูกตายบ้าง สงสารมัน
  • ติดตามผลงาน Poem อยู่นะครับไอซ์ :-D
  • ตราบใคที่คุณยังต้องมาตั้งคำถามง่ายๆแบบนี้ ก้แสดงว่าคุณยังไม่พร้อม
    อย่าเพิ่งคิดไกลไปจนถึงการผสมพันธ์มันเลยครับ หาความรู้พื้นฐานให้มากพอก่อนดีกว่า
  • เงินทองไม่เข้าใครออกใครจริงๆ เฮ้ออออออ :o034:
  • ปาปิกา ได้พ่อพันธ์ยังครับ เห็นโพสในเฟส เฮียราม3 ว่าหมากำลังเป็นฮีด
    เอะแต่เห็นว่าอยากได้หมาเทพ มาผสมไม่ใช่หรอครับ
    หาตัวเดจ กับเชฟวี่ ไห้เจอนะครับเผื่อเขาจะไห้ผสมฟรี จะได้มีหมาสายราม3
  • หมาผมผสมยังเกี่ยวไรกับคุณคับ ผมไปขอคุณผสมเหรอ ผมว่าผมอยู่เฉยๆแล้วนะ ถ้าอยากรู้อะไรเกี่ยวกับผมก็อย่าทำเป็นอีแอบคับ
  • :-)) :-)) :-)) :-))
  • ขอบคุณครับท่านโอม ผมคงไม่น่าจะมีโอกาสได้บรีดครับ ไม่มีเวลาจริง ๆ ครับ ทำงานทุกวัน ไม่มีใครเฝ้าลูกหมาตอนเกิดได้ กลัวมันจะตายโดยแม่ทับ คลอดเองไม่ได้ คลอดมาแม่กัดรกไม่เป็น ลูกหมาเกิดมาขายไม่ออก ออกมาซัก 7-10 ตัวก็ไม่รู้ว่าจะเลี้ยงไงไหวอีก สรุปกับท่านโอมง่าย ๆ เลยคือ ...ผมไม่พร้อมครับ 555... ถ้าขายไม่ออก กลัวเก็บขี้ไม่ไหว อิอิ อีกอย่างก็บรีดแล้ว ไม่มีคนบำรุงลูกหมา ลูกหมาก็ไม่อ้วน ไม่สวย ไม่ดี คุณภาพก็ไม่ได้อย่างที่เราคิด ผมก็เลยยังไม่บรีดครับ ...แต่ถ้ามีโอกาสพร้อม ทุกอย่างคิดแล้ว OK. ก็น่าจะบรีดครับ