ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • :063: :063: :063:
  • แหม เซียนน็อปก็ ถล่มตัวเอง เอ้ย ถ่อมตัวจังเลย สู้ ๆ ๆ ๆ
  • ผมจะสู้พี่ได้ไง ล่ะ ครับ :m37:
  • ขอบคุณพี่dogarmy
    พี่ครับในระหว่างจูงเดินเค้าให้หมาพักบ้างไหมครับ และถ้าไม่มีเครื่องวิ่งใช้จักรยานพาวิ่งแทนได้ไหมครับ ส่วนจูงเดินเปลี่ยนเป็นลากยางได้ป่าวครับ แล้วถ้าผมเพิ่มการว่ายน้ำข้าไปด้วยจะมีผลเสียอะไรไหมครับ แบบว่าวิ่งพอลิ้นห้อยก็ให้โดดน้ำเล่นครับ จะทำให้ช๊อคหรือป่าวครับ

พี่ครับ คือว่าถ้าลากยางแบบในคลิปที่เห็นนั้น ผมค่อยให้มันหัดลากที่ละนิดค่อยเพิ่มระยะกับน้ำหนักยาง มันจะยังหนักไปอยู่ไหมครับ ทำยังไงมันถึงจะไม่หนักไปครับ แบบว่าบางวันไม่มีเวลาพาวิ่ง เลยจำเป็นต้องลากยางแทนเพราะใช้เวลาน้อยกว่าในการที่ทำให้หมาเหนื่อย ขอบคุณครับ

• พี่ครับมีใครพอจะทราบสไตรการกัดของลูก lek 's hijack x lek 's poison บางครับ ขอบคุณครับ
  • ไม่มีใครรู้หรอก ครับ ว่าคอกหมาแต่ละชุด จะกัดแบบไหน
  • มันไม่เหมือนไก่ชนหรือครับ ที่พอจะทราบครา
  • มันไม่เหมือนไก่ชนหรือครับ ที่พอจะทราบคราวๆว่าเชิงชนจะเป็นแบบไหน ผมมีข้อมูลแค่ 2 ตัว กัดขาหน้า เลยอยากจะรู้ว่าตัวอื่นๆในคอกจะกัดเหมือนกันไหมครับ แล้วเรดซีซ่ามีสไตรการกัดแบบไหนหรือครับ ขอบคุณครับ
  • อันนี้มันก้พูดยากเหมือนกันจริงๆครับเรื่องสไตล์การกัด แล้วข้อมูลที่ทราบมามันอยู่กับใครหล่ะ 2 ตัวที่ว่าแล้วเค้าไม่ได้บอกรึว่า RED ZIZAA มันกัดยังไงผมว่าเค้าน่าจะรู้นะ ถ้าเค้ามีอยู่และสามารถให้ข้อมูลของหมาชุดนี้มาได้เค้าน่าจะรู้ดีที่สุด :o060:
  • ไม่เหมือนไก่ชนครับ หมา อยู่ที่การแก้เกมส์ ซะมากกว่า ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ เซียนเยอะอ่ะ
  • ไม่เหมือนไก่ชนหรอก ครับ
  • @phanu ในนี้ไม่มีใครเป็น เซียน หรอก ครับ ต่างคนก็ต่างมีความรู้คนล่ะอย่าง ที่พี่เอสเปิด กลุ่มรักสายกัด ขึ้นมาเพื่อแรกเปรี่ยนความรู้กันไม้ใช้ เหรอ ครับ :m75:
  • โว้วๆๆดุเดือดกันจัง.....ไว้ไปลุยกันในเกมส์ดีกว่าปีนี้ใครมีอะไรก็งัดกันออกมา ปีนี้ค่อนข้างที่จะมีแต่สิ่งดีๆใหม่ๆเกิดขึ้นเยอะแยะ บางครั้งสิ่งดีๆเรารับฟังทำตามเออดีโว้ยไปหลงงมอยู่ตั้งนาน บางทีไอ้ห่าเอ้ยกูทำแล้วไม่เห็นจะดีไหนแม่งบอกว่าดีไงว่ะไม่ชอบปล่อยผ่านถ้าเราคิดแบบนี้แล้วเราจะเป็นสุขมีเพื่อนมีสังคมที่เปิดกว้างมากขึ้นอีกเยอะ..... คำแนะนำไม่จำกัดเรื่องความคิดเห็นของใคร การแชร์ไม่ใช่เป็นการถกเถียงแต่เป็นการระดมความคิดในด้านบวก..... บางครั้งทุกคนอาจมีความคิดที่แตกต่างกันมันเป็นเรื่องโลกแตกอยู่แล้วนาๆจิตตังแต่ที่เรามารวมกันที่นี่ลองถามตัวเองดูว่าเรามาทำไมเราชอบอะไรถ้าเราชอบเหมือนกันแปลว่าเรามากันถูกทางแล้วอยากให้คิดกันแค่นี้แล้วมิตรภาพ. มันจะก่อเกิดขึ้นเอง ใจเย็นและนิ่งแค่ไหนตราบใดที่เรามีสติรับลองจะทำอะไรสำเร็จกันทุกอย่างแน่นอนแม้มันอาจจะเหนื่อยบัางก็ตาม.......
    ส่วนตัวผมเองไม่ได้เก่งมากมายความรู้ก็ไม่ได้รู้มากเหนือชั้นกว่าใครทั้งนั้น แต่ผมเป็นคนที่ยอมรับความคิดเห็นของทุกคนที่แนะนำสิ่งดีผมทำตาม ไม่ดีผมปล่อยผ่านเก็บไว้ในใจมันถึงทำให้ผมมีเพื่อน และมันทำให้ผมมีความรู้ ผมคิดว่าผมมีความจริงใจและซื่อสัตย์กับพวกพ้องเสมอตลอดเวลาที่ผ่านมา ผมถึงมีประสบการณ์ขนาดนี้แต่ยังไงผมก็พูดไม่ได้เต็มปาก หากตราบใดที่ผมยังไม่สร้างWIN ให้กับหมาของผมเองได้ นั่นหล่ะมันคือสิ่งที่ผมรอคอยมาตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาเอาเวลาที่เรามาคิดไม่ดีต่อกันมาพัฒนาสร้างสรรสิ่งดีๆให้มันมีค่าและคุณภาพมากขึ้นกันดีกว่าความมันส์กำลังรอการพิสูจณ์มันพิสูจณ์ได้ด้วยตัวของคุณๆๆเองครับ :m98:
  • ครับผม ขออภัยครับ :)
  • อยู่ที่ผมตัว กับอยู่ที่พี่เค้า2ตัว ตัวที่พี่เค้าบอกว่าตัวที่ผมมีกัดขาหน้าเหมือนตัวของพี่เค้าที่ตายไปแล้ว ต่างกันคือของผมชอบรุกมากกว่า ส่วนอีกตัวของพี่เค้ายังไม่สตาร์ เลยยังไม่มีข้อมูล RED ZIZAA พี่เค้าบอกแค่ว่ามันกัดดี รุกหนักหน่วง พี่เค้าเลยซื้อ และพี่มันก็กัดดีแนวตั้งรับ พี่เค้าเลยซื้อน้องมันอีกคอกมา และผมก็ซื้อตามมาอีกตัว ก็ข้อมูลเกี่ยวกับหมาคอกนี้ผมก็มีเท่านี้หละครับ เคยลองส่งข้อความถามบาบาเรียนโซนที่มีหมาคอกเดียวกันก็ยังไม่ได้คำตอบครับ

ผมกำลังหาข้อสรุปว่า สไตร์การกัดมันเกี่ยวกับพันธุ์กรรมหรือไม่ครับ และอยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับหมาที่ตัวเองมี พี่ท่านใดมีข้อมูลช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ในความคิดของผม สไตร์การกัด มันขึ้นอยู่กับ 2 อย่าง คือ สัญชาติญาณ กับสติปัญญาของหมา เริ่มแรกอาจจะสู้ด้วยสัญชาติญาณ ถ้าเกิดมันเสียเปรียบจะเริ่มเอาสติปัญญาเค้ามาแก้เพื่อสร้างความได้เปรียบ ตอนนี้ก็กำลังรวบรวมข้อมูลครับ ขอบคุณครับที่มาช่วยๆตอบครับ
  • ไม่รู้จะไหวหรือป่าวแต่ก็จะพยายามตั้งใจทำ
    image
    อยากให้เป็นแบบนี้
    image
    แบบนี้
    image
    แล้วก็แบบนี้
    image
    ใครมีวิธียังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยขอร้อง..... [-O< [-O< [-O<
    ไฟล์แนบ
    tap05[1].jpg 28K
    247331[1].jpg 14K
    untitledfdfd.jpg 22K
    sdj01.JPG 72K
  • สวยๆแปลกๆที่หากันในบ้านเราไม่ได้imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1-281.jpg 88K
    150286512cb1.jpg 95K
    369431.jpg 81K
    o0667048012115693068.jpg 5K
  • สวยๆๆทั้วนั้นเลย นะ ครับ
  • ทุกๆสิ่งที่ทำให้พี่น้องเพื่อนพ้องมีความสุข ผมก็จะพยายามสร้างสรรค์ และสรรหามาให้ครับ ผมก็แค่เป็นอีกคนนึงที่อยากเห็นสายกัด กลับมายิ่งใหญ่อีกครั้งครับ แต่ผมคงจะทำคนเดียวไม่ได้ ก็ต้องฝากพวกเราทุกๆคนช่วยกันครับ
    "ก้าวเล็กๆที่มั่นคง มันคือจุดเริ่มต้น ของคำว่ายิ่งใหญ่ครับ"
    ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • ชอบตัวดำท้องน้ำตาลครับ มีพิทบูลสีนี้ในไทยบ้างไหมครับ
  • สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ในห้องสายกัด ^^ พอดีมีพี่ที่รู้จักกัน แกอยากฝึกพิทบูล ให้ดุ ให้ไม่ไว้ใจคนแปลกหน้า ไม่ทราบพอจะมีวิธีมั๊ยครับ แกเพิ่งเอาลูกพิทบูลผมไป อายุ 3 เดือน แกจะเอาไปเฝ้าสวน เพราะที่สวนแกโดนขโมยเข้าค่อนข้างบ่อยครับผม
    ไอ้ตัวผมก็ไม่สันทัดเรื่องของการกัด เลยเข้ามาขอความรู้ในห้องนี้สักหน่อย ^^ เพื่อจะได้เอาไปอธิบายให้พี่เค้าอีกที ^^

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
  • ผมขอถามหน่อย ว่าสไตล์การกัดของสนัขนี้ ขึ้นอยู่กับสายเลือดไหม รึว่าขึ้นอยู่กันนิสัยของสุนัข ครับ
  • คุณ hnote ไม่ทราบว่า สวนยางของเค้ามีกำแพงรอบหรือไม่ครับ ฝึกอะฝึกได้แต่ แน่ใจหรือว่าจะไม่สร้างปัญหาให้คนอื่นเดือดร้อน ถ้าไม่มีกำแพงหาหมาพันธ์อื่นจะดีกว่า

คุณ ms13ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ
  • ขึ้นอยู่กับพ่อแม่ ครับ แต่การกัด คลอกนึงอาจจะกัดไม่เหมือนพ่อแม่เลย ก็ได้ ครับ
  • พ่อแม่กัดดีทั้งคู่ แต่ลูกอาจจะทิ้งทั้งคลอกก็มี
  • ทุกสิ่งคือความคาดหวัง....สายเลือดและคุณภาพของพ่อแม่หมานั่นคือสิ่งที่สำคัญที่สุด ที่จะนำมาช่วยพิจารณาเรื่องการผสมอย่างน้อยมันก็ทำให้เราอุ่นใจขึ้นมานิดนึงคับที่เหลือมันคืออนาคต......
  • มีรั้วรอบครับผม แต่บริเวณมันกว้างครับผม
  • :-D ขอพักโฆษณาหน่อยนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    ฟันไม่เข้า.jpg 16K
  • ตัวนี้โคตรเกมส์เลยครับ ขอบอก เกือบร้อยวินเเระ :m93:
  • ต้องหาปากหนักๆมาแก้ กัดท้องด้วยยิ่งดี และต้องปิดเกมส์ให้ไวไม่งั้นเกมส์นี้ เหนื่อยยืดเยื้อ เนื้อตัวทำมาดีมากไม่รู้จะกัดเข้าหรือป่าว ลายเสือแท้ๆๆๆอีกต่างหาก เปิดเวทเท่าไหร่หล่ะพ่อคู้ณ........ :m44:
  • รอทราบเวทด้วยคน ครับ :042:
  • ให้ 1,700 มาป่าว 5555
  • ตัวนี้หาตัวจับยากครับ พี่เอส เรื่องเวทเท่าไรก็ได้ ที่ผ่านมาเเบกน้ำหนักมาตลอด.. เปิดแผลดีครับ 55+

พี่ตูนเเทง 1,700 หรอครับ ตกลงเล่นตัวนี้ใช่ใหมครับ ได้ครับ 1,700 นี่กัดเเค่ครึ่งชั่วโมงนะพี่
  • @ BarbaricZone สรุปว่าติดนะครับ เรื่องสถานที่ ยังไงแจ้งด้วย จะตามไปเล่นครับห้ามป่วยนะ เวทแบบนี้สำรองเพียบ เอิ้กๆๆ :m60:
    @ MakotoHIN29 ของไทยยังไงก็ไม่แพ้ต่างชาติเย้ยๆๆ
  • @zeezaa ผมเอาจริงนะ 555 มีคุณภาพๆบอกผมเลย จ่ายเต็ม เสร็จจบ :021: :m93:
  • ้เล่นอะไรกัน ครับ ไม่บอกกันเลย นะ ครับ
  • เค้านัด ฟัดกัน อ่ะ5555
    ลูกหมาที่เหลือๆ2ตัวๆเมีย 10,000บาท
    คลิกดูรูปลูกหมา(เฉพาะผู้ที่สนใจในสายเลือดจริงๆนะครับ)
    โทรมาเล่นๆไร้สาระไม่ต้องโทรนะครับ (รำคาญ)
    http://pitbullzone.com/community/discussion/33684/ขายลูกpitbullเพศเมีย2ตัวเลือดคุณภาพ#Item_2
  • สักมาขนาดนี้ ฟันแทงไม่เข้าแน่นอน 555555
  • @ killingfield คนเล่นของก็เลยอยากจะไปลองของกับ BarbaricZone อะจึยส์ :m32:
    @ james_mis แน่นๆเต็มแผ่นหลังก็ไม่เหลือ ถ้ามาแบบนี้ :m36:
    มันคือเรื่องเดียวที่ผู้ชายคุยกันได้ถูกคอที่ซู๊ดๆๆๆๆๆ 555
  • hnote มกราคม 8 Permalink
    สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ในห้องสายกัด ^^ พอดีมีพี่ที่รู้จักกัน แกอยากฝึกพิทบูล ให้ดุ ให้ไม่ไว้ใจคนแปลกหน้า ไม่ทราบพอจะมีวิธีมั๊ยครับ แกเพิ่งเอาลูกพิทบูลผมไป อายุ 3 เดือน แกจะเอาไปเฝ้าสวน เพราะที่สวนแกโดนขโมยเข้าค่อนข้างบ่อยครับผม
    ไอ้ตัวผมก็ไม่สันทัดเรื่องของการกัด เลยเข้ามาขอความรู้ในห้องนี้สักหน่อย ^^ เพื่อจะได้เอาไปอธิบายให้พี่เค้าอีกที ^^

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

พอดีผมมีความรู้นิดหน่อย คุณต้องพยายาม ยุมันบ่อยๆนะครับ หมาพวกนี้มันชอบยุ ถ้าอยากให้กัดคนก็ยุใส่คนเเหล่ะครับ แล้วก็อย่าให้หมา คุกคลี้กับคนอื่น ครับ /////หมายเหตุ ถ้าอยากให้ดุกับคนนะครับ ส่วนมากมันจะดุกับหมาเป็นพิเศษอยู่แล้วครับ
  • โห่ๆๆๆเซ็งๆๆ
    :m16:
  • สวยๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    29231_124400184246752_100000303127094_206684_7997209_n.jpg 74K
  • ได้เวลามาแชร์กันแล้ว.....ไอ้เรื่องดุกับหมาอันนี้เป็นโดยธรรมชาติครับไม่ต้องอธิบายอะไรทุกคนคงรู้กันดี
    ส่วนไอ้ที่อยากให้ดุกับคน...ตามที่ขอมาเค้าคนนั้นคือพี่ที่รู้จัก ***** ก่อนตัดสินใจที่จะทำให้มันดุๆๆๆกับคน *****
    1 พี่ที่รู้จัก ต้องรู้จักนิสัยสันดาน ของลูกน้องด้วยนะครับว่ามันเป็นหมาสไตล์ไหนอันนี้บอกไม่ได้ ( คุณคนเลี้ยงรู้ดีที่สุด )
    2 พีที่รู้จัก ต้องสามารถคอลโทลและควบคุมลูกน้อง ( ต้องเอาให้อยู่ในเวลาที่ไม่ต้องการให้ดุหรือเมื่อเริ่มจะเกิดปัญหาตามมา หาวิธีเอา )
    3 พี่ที่รู้จัก ต้องสื่อสารกับคนในบ้านให้รู้เรื่อง ในกรณีที่มันดุแล้วคนในบ้านต้องเข้าใจว่า มันดุเฉพะกับคนแปลกหน้าไม่ใช่คนในบ้าน อย่าแสดงอาการหวาดกลัวหรือป๊อดกับมัน มิเช่นนั้นคนในบ้าน ของพี่ที่รู้จัก อาจเสร็จมันแน่นอนในอนาคต
    4 ในเมื่อมันดุแล้วจริงๆ พี่ที่รู้จัก ต้องมีแผนรับมือกับปัญหามากมาย ซึ่งคาดเดาไม่ได้ว่าจะเกิดขึ้นเมือไหร่ ( อันนี้สำรองไว้ในกรณีที่เราพลาด หมาหลุดหรือมันเพี้ยน กัดคนในบ้านหรือทำยังไง ไม่ให้มันหลุดออกไปกัดคนนอกบ้าน สำคัญมากอันนี้ )
    ปล... ถ้าหัวใจหลักๆคุณพร้อมเราก้มาว่ากันเลยต่อจากนี้ ถ้าไม่พร้อมอย่าลองนะครับ หมากัดหมาไม่ใช่เรื่องแปลก สำหรับพิทบูล แต่หมากัดคนโดยเฉพาะพิทบูลกัดคนรับลอง มันก็ไม่แปลกเหมือนกันแต่ปัญหาที่ตามมามันใหญ่มากๆๆๆ
  • แล้วแบบนี้
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    Payper.jpg 55K
    caponep.jpg 42K
    374077.jpg 62K