ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • โปรแกรม BREEDING ในฝัน จะได้มีเรื่องคุยกันมันจะได้ไม่เหงา
    ถ้าตัวนี้
    image
    จัดกับตัวนี้
    image
    แล้วตัวนี้
    image
    จัดกับลูกของนี
    image
    กับนี่
    image
    มันจะเป็นยังไงน้ำลายคงไหลทะลักเพราะความอยากกันแน่นอน
    ไฟล์แนบ
    337837.jpg 46K
    330966.jpg 113K
    carver.jpg 30K
    334510.jpg 48K
    ขี้เรื้อน.jpg 79K
  • ปล...สายเลือดการผสม 2 ตัวล่างสุดมีชุดเดียวและไม่มีอีกแล้วนะครับ วิทยาทานเพื่อ ป้องกันการแอบอ้าง
    TANK 2xw ( R.I.P )
    KEERUNG 2xw in Thailand Ch. Keerung in China
    ส่วนว่าจะอยู่กับใครมั่งถ้าชื่นชอบ ก็ลองสืบหาเอานะครับ สำหรับท่านที่ไม่รู้
  • =D> สุดยอดครับ แผนนี้กินขาดเลย
  • อยากใด้กล้าม เหมือนข้างบน ครับ :002: image
    ไฟล์แนบ
    1246_404093863006274_1515096791_n.jpg 126K
  • ปล...สายเลือดการผสม 2 ตัวล่างสุดมีชุดเดียวและไม่มีอีกแล้วนะครับ วิทยาทานเพื่อ ป้องกันการแอบอ้าง
    TANK 2xw ( R.I.P )
    KEERUNG 2xw in Thailand Ch. Keerung in China
    ส่วนว่าจะอยู่กับใครมั่งถ้าชื่นชอบ ก็ลองสืบหาเอานะครับ สำหรับท่านที่ไม่รู้

สุดยอดครับ :016:
  • @ phanu แผนอะไรไม่ทราบ ครัย
  • พอดีไปค้นเจอเลยเอามาลงให้ดูอาจจะเก่าไปนิด แต่นี่ก็คืออีกหนึ่งค่าย ที่ต้นสายเรา ในไทยเราเคยมี
  • พี่ZEEZAA อยากทราบสไตรย์ของคู่บนครับ และลูกมันพี่คิดว่าจะออกมาแนวไหนครับ
  • หมาดำโหดรัสเซีย..image
    ไฟล์แนบ
    lenya.jpg 20K
  • เเถมรูปเท่ๆ จาก Southern kennel
    image
    ไฟล์แนบ
    35-3.jpg 42K
  • คงอยู่ในใจสำหรับใครหลายๆคน ใครพอมีสายนี้เก็บไว้บ้าง ถ้ามีจริงสงสัยพิทบูลคงหนาวๆๆๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    338892.jpg 51K
  • ตัวจุดประกายที่อยากเลี้ยง นะ ครับ :063:
  • 555+ :m99: ว่าแล้วต้องมีคนโดนเหมือนกันมั่งหล่ะ :m15:
  • สวัสดี พี่ทุกท่านครับ
    ผม ชื่อ บอย อยู่ชัยภูมิครับ ติดตามมาหลายเดือนแล้ว แต่ผมเปิดอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยโพสครับ
    เลี้ยง พิทบูลธรรมดาตอนนี้ทำลากอยู่ แต่อยากเลี้ยงอยากเล่นแบบนี้บ้างครับ
    ถ้ามีโอกาศอยากชม งานคอนจริงๆ ดูจากคลิปยังไม่ถึงใจครับ
    และถ้ามีแปรนบรีดคู่บนแจ้งให้ทราบด้วยครับ
  • สนใจสั่งซื้อที่ผมได้นะครับ
    ชั่งได้ไม่เกิน40kg.
    ปรับ Lb JIN OZ Kg
    มี4สี เทา ดำ เหลือง ฟ้า
    คุณภาพดีราคาประหยัดimage
    081-701-1567
    ไฟล์แนบ
    P12-01-13_21.30.jpg 48K
  • เอาไปดูกัน
  • ดีใจที่ยังมีคนอนุรักษ์ พิตบูล แบบต้นฉบับเอาไว้ครับ
  • คลาสสิคมาก....
    image
    ถ้าเป็นสมัยนี้สงสัยนรกแตก
    ไฟล์แนบ
    a01-368-15.jpg 45K
  • อยากให้มีแบบนี้จริงๆเวลามีงาน CON..

http://youtu.be/mXAcFicCqAI
  • ผมคงไม่ได้ดูหมามั้ง ครับ มองแต่สาวๆ :o027:
  • เเตกเเน่ครับพี่ ถ้าเเบบนี้ :-D
  • ว๊าวววอะไรแตกพี่หิน
  • หัว ครับหนึ่ง หัวเเตก... อย่าถามอีกนะว่าหัวอะไร 55+
  • แหม่รู้ทัน จิงๆ
  • เย้ยๆน่ากลัว.... :m20:
  • เงียบเหงากันอีกแล้วช่วงนี้...........
    พอจะจำกันได้มั้ยสำหรับตัวนีว่ามันชื่ออะไรไปหามาให้ชมกันภาพนี้คงไม่ค่อยมีใครได้เห็น
    image
    และนี่ PEDREEGREE สวยๆเอามาฝากเพื่อการศึกษาสำหรับคนที่ยังไม่เคยเห็น ว่าสายเลือดที่ดีมันต้องมาจากการพัฒนาที่ดีความคาดหวังมันก็ต้องมาจากพ่อแม่ที่ดี คิดว่าคงไม่มีใครที่ไม่รู้จักมันเสียดายอายุมันไม่ยืน BEST DOG OF ROM 2004 Gr.Ch. MACHOBUCK
    http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=63814
    image
    และนี่คือต้นสายที่สำคัญของมัน
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF1246.jpg 70K
    Gr_Ch_Machobuck%20Dog%20of%20the%20year2004.png 213K
    274332.jpg 16K
  • และนี่คือทำเนียบผลผลิต ROM จากลูกที่เกิดกับมัน 306 ตัว สำหรับ GR.CH. MACHOBUCK
    SUBLIME FINISHER,
    CH SAM , CH MAX , CH ROSIE, CH BISEXUAL, CH PINKY, CH UGLY, CH ONE EYED BUTCH, CH ICE PICK, STN MACHO 2XW, LTK CH LILLY BUCK , CHOSEN FEW CH MACHO JR JR , chosen fews CH MISS MACHO, AND CHOSEN FEW HAS HANDFUL CH BOUND , 2XW , GOLDEN BOY 1XW , DORA 2XW, LIL BUCK 1XW , LIL MAN 1XW AND PRODUCING DOGS GENERATIONS DOWN

STN AND CHOSEN FEW STILL ON TRAIL DOING WHAT LITTLE OR NO OTHERS HAVE DONE WITH THIS BLOOD

www.evolutionkennelsmexico.jimdo.com
    image
    นี่ก็อีกตัวที่เป็นลูกตัวเมียที่ดีสำหรับ CH.ROSIE
    ไฟล์แนบ
    230830.jpg 90K
  • ส่วนตัวนี้ ถ้าไม่พูดถึงก็คงไม่ได้ เพราะมีส่วนร่วมสร้างผลผลิตชั้นยอดเหมือนกัน
    GR CH SOUTHERN KENNEL'S MAYDAY ROM
    image
    และนี่คือPEDDREEGREE ของสายเลือดระดับโลก
    http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=560
    ผลผลิตของมันถูกถ่ายทอดออกมาตามที่จดบรรทึกมันให้ลูกมากมายถึง 752 ตัว
    และนี่คือ MATCH IN DREAM ที่ทุกคนอยากให้มันเกิดขึ้น ระหว่าง2สายเลือดที่ยิ่งใหญ่
    image
    แต่ไม่รู้ได้ซัดกันมั้ยแต่ต้องขอบอกว่ามันทั้ง2ตัวเป็นระดับตำนานไปแล้ว
    ไฟล์แนบ
    560.jpg 30K
    a01-217-2.jpg 37K
  • ถึงมันจะเป็นแค่เรื่องเหล่าแต่ก็อยากเอามาให้ศึกษากัน ถ้าคิดตามเราจะได้อะไรดีๆกับมันเยอะ.....
    ผู้นิยมสุนัขพิทบูลน้อยคนนักจะไม่รู้จัก Ch.Jeep และ Ch.Homer ผมมีบันทึกศึกแห่งความทรงจำ มานำเสนอ เพื่อเป็นบันทึกหน้าหนึ่งของประวัติศาสตร์พิทบูล เชิญหาความสำราญได้แล้วครับ

ต่อไปนี้คือรายละเอียดเรื่องราวการต่อสู้ที่ประวัติศาสตร์ต้องบันทึกไว้เนื่องจากเป็นการต่อสู้ของสองผู้ยิ่งใหญ่ที่โคจรมาพบกันในยุคนั้น คือ การพบกันระหว่างCH.JEEPและ CH.HOMER
    J.Crenshaw VS O’ Stevens
    เพศผู้ พิกัด 42 ปอนด์
    กรรมการคือ Fowler
    Crenshaw ใช้หมาชื่อ จีฟ ชนะมาสามครั้ง สีหนังกวาง
    Ozzie ใช้หมาชื่อ โฮมเมอร์ ชนะมาแล้วสี่ครั้ง
    Handked คือ K.Sammons
    ผู้ฟิตซ้อมคือ Stepp

จีฟเริ่มต้นอย่างรวดเร็วโดยบุกเข้ากัดขาหลังสลับกลับมาที่หัวไหล่ และไปยังขากรรไกรล่าง
    มันสะบัดทุกครั้งเมื่อที่มีโอกาส ส่วนโฮมเมอร์เองก็พยายามแก้ด้วยการกัดเข้าที่ปากของจีฟ
    จีฟเองก็พยายามแก้ด้วยการกัดที่คอและอก มันดูจะได้ผล

ในนาทีที่สิบ จีฟเปลี่ยนตำแหน่งมาที่หัวไหล่และในเวลานั้นจีฟดูเหมือนจะมีกำลังที่เหนือกว่า
    ส่วนโฮมเมอร์เริ่มมีบาดแผลที่ขาหน้าของมัน

ในนาทีที่สิบสามโฮมเมอร์เริ่มจะพยายามโจมตีที่ขาหลังของจีฟ มันพยายามแต่ไม่เป็นผล
    จีฟใช้ชั้นเชิงที่มันมีบวกกับประสบการณ์ป้องกันตัวได้ดี จีฟเริ่มต้นกับการโจมตีที่คออีกครั้ง
    มันกัดเข้าจนเต็มปากและทุ่มโฮมเมอร์ลงกับพื้นสังเวียน มันเปลี่ยนตำแหน่งกัดทันที โดยมาที่หัวไหล่และสะบัดอย่างเต็มแรง ส่วนโฮมเมอร์เองก็สามารถกัดจีฟได้แบบเต็มปากเต็มคำ แต่จีฟก็แสดงความเก๋าและความเร็วดิ้นหลุด ออกมาได้ก่อนที่โฮมเมอร์จะสะบัด

นาทีที่ยี่สิบเจ็ดโฮมเมอร์กัดเข้าที่ขาหลังของจีฟแบบเต็มปากเต็มคำ มันสะบัดอย่างรุนแรง
    แต่จีฟสามารถแก้ได้ จีฟกัดเข้าที่ขาหลังของโฮมเมอร์อีกครั้ง และโฮมเมอร์ก็แก้ด้วยการกัดเข้าที่จมูกของจีฟ และสลับกับไปกัดขาหลังของจีฟอีกครั้งและเมื่อจีฟพยายามแก้การกัดครั้งนี้ของ
    โฮมเมอร์ โฮมเมอร์ก็ใช้ความเร็วเปลี่ยนตำแหน่ง มากัดขาหน้า

ผ่านไปสามสิบหกนาที หมาทั้งสองตัวแลกปากกัน ทั้งคู่กัดและสะบัดทุกที่ๆมันสามารถจะกัดได้ นาทีที่ห้าสิบเก้าจีฟกัดเข้าที่ลำคอ แต่มันไม่สามารถกัดได้หนักเหมือนกับตอนต้นชั่วโมงที่ผ่านมา เนื่องจากความเหนื่อยล้าและกำลังที่ลดลง เวลาผ่านไปจนเข้าชั่วโมงที่สองของการต่อสู้ ทั้งสองยังคงแลกปากกันดุเดือดตามแบบที่ถนัด กัดขาหลัง กัดปาก กัดขาหน้า มันเป็นไปอย่างดุเดือดจนถึงสองชั่วโมงห้าสิบนาที จีฟกัดเข้าที่จมูกของโฮมเมอร์ แต่มันไม่สะบัด มันเพียงแต่คาบไว้เท่านั้น มันสร้างความกดดันให้โฮมเมอร์พอสมควร

สองชั่วโมงห้าสิบเจ็ดนาที โฮมเมอร์กัดเข้าที่ขาหลังของจีฟและเริ่มต้นเคี้ยว
    สามชั่วโมงผ่านไป ทั้งคู่ยังคงไม่ยอมละปากออกจากกัน

• James และ Kenny กระตุ้นเสียงเชียร์หมาตน สามชั่วโมงห้านาที ทั้งคู่ละปากออกจากกัน กรรมการเริ่มนับ

จีฟต้องเป็นฝ่าย Scratch ก่อน จีฟออกจากมุมแบบเต็มแรง ทั้งๆที่มันเหนื่อยล้ากับการต่อสู้มาก โฮมเมอร์กัดได้ถนัดที่ขากรรไกรและจมูก ถึงเวลานี้โฮมเมอร์ดูจะบาดเจ็บและเหนื่อยล้ามากกว่า ทั้งคู่กลับเข้ามุมอีกครั้ง

สามชั่วโมงยี่สิบเอ็ดนาที โฮมเมอร์ถูกปล่อยออกจากมุม มันออกจากมุมมาอย่างโซซัดโซเซ มันล้มลงกลางทาง เสียงกรรมการยังไม่หยุดนับ มันพยายามลุกขึ้น ดวงตาทั้งคู่ของมัน
    จดจ้องจีฟแบบไม่ยอมละสายตา มันลุกขึ้นอีกครั้ง และมุ่งหน้าไปหาจีฟ มันถึงทัน ก่อนที่กรรมการจะนับถึงสิบ มันโชว์ให้เห็นว่า หมาเกมส์ต้องเป็นอย่างที่มันกำลังเป็นอยู่

ส่วนการ Scratch ครั้งที่สองของจีฟ เกิดขึ้นในเวลาสามชั่วโมงยี่สิบสามนาที
    ถึงเวลานี้ โฮมเมอร์ตกเป็นรองจีฟอยู่มาก โอกาสชนะมองแทบไม่เห็น

สามชั่วโมงสี่สิบสามนาที ทั้งคู่กลับเข้ามุม โฮมเมอร์ต้องเป็นฝ่าย Scratch แต่มันไม่มีสภาพเหลือที่จะต่อสู้ต่อไปได้ ขาทั้งสี่ไม่มีสภาพเหลือพอที่จะพยุงตัวให้ยืนขึ้น ทุกคนรู้ว่ามันทำอย่างสุดความสามารถแล้ว มันอยู่ที่มุมให้กรรมการนับ ......9...10...เกมจบ

James Crenshaw และ Ch.Jeep เป็นฝ่ายชนะ ในเวลาสามชั่วโมงสี่สิบสามนาที

หนึ่งในสุดยอดการต่อสู้ของสองหมาเกมส์ที่ยิ่งใหญ่ การต่อสู้ครั้งนี้ถูกจารึกไว้เป็นประวัติศาสตร์ของสุนัขพันธุ์ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย ผู้ชนะก็ชนะอย่างขาวสะอาด ผู้แพ้ก็ถูกกล่าวยกย่อง และนี่คือ ตำนานของสองผู้ยิ่งใหญ่ Ch. Jeep และ Ch.Homer.

ด้วยความเคารพ
  • บทความด้านบนคงไม่ค่อยมีใครได้อ่านหรืออ่านกันมาบ้างแล้วแต่ที่ผมหามาลงคือบทที่เรียบเรียงมาดีที่สุดแล้วครับ
    และนี่คือผู้ที่อยู่ในสังเวียนในวันนั้น
    image
    ยามอยู่ข้างนอกสังเวียนมันก็จะเป็นแบบนี้หาชมได้ยากนะครับ
    และนี่คือผู้ชนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    mtnmanchhomer3xb7.jpg 86K
    pJBJ67QQPUZ1U.jpg 9K
  • เจตนาของผมที่พยายามหาสิ่งต่างๆมาแชร์ ไม่ใช่ทำเพราะวงการหรือเพื่อเกมส์นะครับ ที่ผมพยายามทำอยู่นี้เพราะอยากให้ทุกๆคนมีความสุข หลงไหลในสิ่งที่เรารักเหมือนๆกัน ไม่ใช่ว่าผมงมงายกับเรื่องเล่าเก่าๆหรือ PEDDREEGREE นะครับ ส่วนตัวผมมันเป็นความรู้ที่เรียนลัดดีครับ ที่เหลือก็เอามาประยุกส์ใช้กันเอง ลองผิดลองถูกเอาเดี๋ยวมันก็เก่งเอง เพราะกว่าคนจะเก่งมันก็ผ่านประสบการณ์เจ็บกันมาเยอะทั้งนั้น บางครั้งความสำเร็จก็ไม่อาจซื้อได้ด้วยเงินเสมอ ไปต้องลองเองเล่นเองหาข้อมูลเยอะๆ โอกาสผิดพลาดของเราจะได้น้อยลง ผมไม่ใช่คนเก่งอะไรมากมาย หมายังไม่เคยทำติด WIN ซักตัวเลย แต่ผมก็ไม่หยุดอยู่แค่นี้หรอกจนกว่าจะมีวันนั้น อยากให้รุ่นใหม่ๆรักในสิ่งที่รัก อย่างเต็มที่ แล้วเราจะมีความสุขกับมันเหมือนอย่างที่ผมกำลังทำและเป็นอยู่นี้
    ปล.ส่วนอีกด้านมุมนึงใครชอบใครรักใครเกลียดห้ามกันไม่ได้ ส่วนตัวผมมันเข้าเส้นไปแล้วตอนนี้สำหรับ.... GAME DOGFIGHT
  • หัวใจพี่ หล่อมาก พี่เอส ซูฮก
  • ฝากอีกนิด สำหรับพี่ๆน้องๆที่โทรหาผมๆไม่มีลูกหมาหรือมีหมาขายนะครับ....หากมีเงินอยู่ในกำมือแล้วไม่ต้องรีบใช้ รวบรวมไว้ก่อนเพราะบางครั้งของดีๆมันมักจะมาตอนที่เราไม่มีเงิน แล้วคราวนี้หล่ะเราจะมาเสียใจภายหลังว่าไม่น่ารีบเลยกรูส์เสียดายหว่ะ ส่วนถ้าที่ต้องการจริงๆนะครับ ตอนนี้ก็มีที่พอจะแนะนำได้อยู่บ้างแบบสายเลือดชัดเจนความเกมส์ไปลองเอาแต่คาดว่าน่าจะดี น่าจะพอมีอยู่หรืออาจจะหมดแล้ว ลองติดต่อสอบถามทาง ทีม BarbaricZone ดูนะครับว่ายังพอมีอยู่หรือเปล่า ล่าสุดน่าจะยังมีตัวเมียเหลืออยู่ 2 ตัว หมาเก่งหรือไม่เก่งอนาคตคือความคาดหวัง พ่อแม่มี WIN หรือไม่มี คุณค่าทางสายเลือดที่ชัดเจนและการยอมรับในด้านที่เปิดเผย มันคือสิ่งที่ทำให้เราอุ่นใจได้ดีที่สุดเวลาเราได้มันมา......ทุกอย่างมันพิสูจณ์ได้ด้วยตัวของคุณเอง ปัจจุบันนี้ผมยังตามหาซื้อหมาอยู่เลยเหมือนกันครับ ไม่มีคำว่าหยุดครับ ตราบใดที่ยังรักและช่วยกันพัฒนาไปข้างหน้า
  • คุณ ZEEZAA ครับขอสอบถามวิธีการนำลิงค์ยูทูปมาโพสในเวปบอร์ดทีครับพอดีผมก๊อบลิงค์มาโพสแล้ววิดีโอมันไม่ขี้น..โดยต้องคลิกที่ลิงค์เพื่อไปดูวีดีโออีกทีครับ...แต่ก่อนหน้านี้ผมก็ลงได้ปกติแต่ตอนนี้ลงไม่ได้ครับ..ขอสอบถามทีครับ...ขอบคุณมากครับ ;-)
  • หมาหน้าขาว ch.homer เป็นหมาอีกตัวที่ชอบมากครับ(ถึงจะเเพ้ก็เถอะ)image
    ไฟล์แนบ
    HOMER.jpg 16K
  • ขอเสริมอีกหน่อยนะครับพี่เอส สำหรับ Ch.Jeep
    หลังจากนั้นความน่าเกรงขามของแชมเปี้ยนจี๊ฟก็เริ่มมีคนรับรู้ โดยที่เราจะเล่าต่อถึงคุณสมบัติที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของมันก็คือ การที่มันสามารถถ่ายทอดพันธุกรรมให้สายเลือดที่เป็นแชมเปี้ยนอย่างมากมายจนเป็นที่น่าประหลาดใจ โดยที่ให้ลูกที่เป็นแกรนด์แชมป์เปี้ยนหนึ่งตัว และพวกที่ชนะ1หรือ2ครั้งอีกเป็นจำนวนที่นับครั้งไม่ถ้วน การสนทนาที่จัดขึ้นในงานคอนเวนชั่น ซึ่งมักจะมีการพูดกันถึงพิทบูลด๊อกตัวเก่งๆหลายตัว และการโต้เถียงกันเกี่ยวกับเรื่องสายเลือดของแต่ละตัว เป็นวิธีที่ดีที่สุดที่จะให้ได้เปอร์เซ็นต์ของการแมทซ์ที่สูงที่สุด และสถิติของหมาตัวที่ชนะมากที่สุด มักจะได้ยินประโยคที่พูดกันไปพูดกันมา เมื่อชื่อของแชมเปี้ยนจี๊ฟได้ถูกนำไปขึ้นทะเบียนในรายชื่อรอม(รีจิสเตอร์ อ๊อฟ เมอริส ให้ลูกที่เป็นแชมป์เปี้ยน5ตัวไม่ว่าจะผสมกับตัวเมียกี่ตัวก็ตาม) ถ้าดูจากจำนวนแม่พันธุ์ที่ แชมเปี้ยนจี๊ฟได้ผสมด้วยก็น่าจะรู้ว่ามีจำนวนลูกมากมายขนาดไหน และให้ลูกที่เป็นแชมป์ในนั้นอีกหลายตัว ถ้าจะเปรียบเทียบกับพิทบูลด๊อกตัวที่ให้ลูกที่ดีที่สุด คำตอบที่ผมจะให้ได้คงต้องแบ่งเป็นสายหลักๆซึ่งจะแบ่งได้ถึงสามสายด้วยกัน เช่นสายของ เอสทีพีแกรนด์แชมเปี้ยนบัค ที่ชนะมาแล้วถึง8ครั้ง เอสทีพีแชมเปี้ยนโตโล่ และเบอร์ตันแกรนด์แชมเปี้ยนแฮงค์ เพราะทั้งสามตัวนี้เป็นพิทบูลนักสู้ที่ถือว่ามีผลงานที่จัดว่าโดดเด่นมากที่สุด และหลายคนใช้พวกมันเป็นพ่อพันธุ์เพื่อสร้างสายเลือดใหม่จากพวกมันแต่ละตัว ทั้งสามยังมีชีวิตอยู่ได้ยาวนานพอๆกัน คือประมาณ10ปี มีอยู่สองตัวที่ตายไปเกือบพร้อมๆกัน นั่นก็คือแชมเปี้ยนโตโล่ และแกรนด์แชมเปี้ยนแฮงค์ และในบรรดาทั้งสามตัวนี้ แฮงค์ได้สร้างประวัติที่เหนือกว่าตัวอื่นๆในเรื่องของการผสมพันธุ์ แต่ก็ยังไม่เท่ากับแชมเปี้ยนจี๊ฟ ส่วนอันดับสองคือ เอสทีพีแกรนด์แชมเปี้ยนบัค ชนะ8แมทซ์ รอม เป็นหมาสีแดงจมูกแดง สำหรับเอสทีพีแชมเปี้ยนโตโล่ได้ผสมกับแม่พันธุ์ทั้งสิ้น23ตัว ความจริงก็คือเมื่อรวบรวมแชมเปี้ยนที่เกิดจากสุดยอดพ่อพันธุ์ทั้งสามตัวนี้ ยังน้อยกว่าครึ่งหนึ่งของจำนวนที่เกิดจากแชมเปี้ยนจี๊ฟ สำหรับในอดีตพิทบูลดังๆอย่าง แชมเปี้ยนโฮเมอร์ แกรนด์แชมเปี้ยนอาท และทูมสโตน เป็นพวกที่มีการผสมพันธุ์อยู่ไม่กี่ครั้ง แต่สายเลือดของพวกมันยังคงสืบสายเลือดกันต่อมาอย่างมีคุณภาพ ส่วนหมาที่มีชื่ออยู่ในรายชื่อรอม ถ้าจะพิจารณาถึงจำนวนครั้งที่พวกมันได้ไปผสมพันธุ์ด้วยก็จะมีอย่างเช่นจี๊ฟ บัค เยลโล่ ฟริสโคและเมเดย์
    การผสมข้ามสายพันธุ์ที่ถือว่าดีที่สุดที่ได้จาก แชมเปี้ยนจี๊ฟเห็นจะเป็น จี๊ฟ/เรดบอย และสายเลือดที่เกิดจาก จี๊ฟ/ราสคาล
  • แชมเปี้ยนจี๊ฟเกิดในเดือนสิงหาคมปี1976หรือเมื่อ29ปีมาแล้วในคอกของเจมส์ เครนชอซึ่งเป็นคอกที่ดังเพราะพ่อพันธุ์คือ ฟินลี่แชมเปี้ยนโบรอมและแม่พันธุ์คือเครนชอแชมเปี้ยนฮันนี่บั๊นรอม ซึ่งในคอกนี้เป็นแชมป์ถึง4ตัว และตัวที่ถือว่าโด่งดังมากที่สุดก็คือแชมเปี้ยนจี๊ฟรอม แต่ก็มีคนพูดถึงเครนชอ(ซุปเปอร์จีแนท) แชมเปี้ยนชาลีว่าเป็นหมานักสู้ที่ดีกว่าแชมเปี้ยนจี๊ฟเสียอีก ส่วนแชมเปี้ยนมิสซี่ ที่สามารถพบเห็นได้ในเพ็ดดีกรีในปัจจุบันนี้ และสเวทแมนแชมเปี้ยนฮอลี่ ที่บางคนบอกว่ามันกัดได้แย่ก็จริง แต่ก็มีความสามารถรอบตัว และนี่ถือว่าเป็นคอกที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมา ถึงแม้ผมจะไม่รู้สาเหตุว่าทำไมถึงได้เป็นเช่นนั้นก็ตาม
    แชมเปี้ยนจี๊ฟเองก็มีหลายคนที่เชื่อว่ามันเป็นหมานักสู้ที่ยอดเยี่ยมที่สุดด้วยเวลาของมัน โดยที่ครั้งแรกสามารถเอาชนะ พิวแรนท์แชมเปี้ยนคาโต้ที่พิกัด43ปอนด์ด้วยเวลาเพียง28นาที ครั้งที่สองต้องต่อสู้กับ คูเปอร์วินนี่ที่43ปอนด์ด้วยเวลา58นาที ครั้งที่สามกับ สตินสันแอนสเตปแบลคด๊อก ที่เป็นผู้ที่ชนะมาแล้วถึง3ครั้งที่42ปอนด์ด้วยเวลา2ชั่วโมงกับอีก5นาที และครั้งที่4ที่เป็นแมทซ์สุดท้ายคือที่ต่อสู้กับ ออสซี่สตีเวนแชมเปี้ยนโฮเมอร์ ที่43ปอนด์ที่แชมเปี้ยนจี๊ฟเอาชนะมาได้ด้วยเวลา3ชั่วโมงกับอีก45นาที และครั้งนี้เป็นแมทซ์ที่สุดแสนจะคลาสสิก และประวัติศาสตร์ต้องจารึกเอาไว้ เมื่อหมาทั้งสองตัวมาพบกัน แต่จะมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้นที่จะได้รับชัยชนะ และนั่นก็คือแชมเปี้ยนจี๊ฟ โดยที่ตัวหนึ่งเป็นผู้ที่สร้างตำนานเพื่อเอาไว้เล่าขานนั่นก็คือออสซี่สตีเวนแชมเปี้ยนโฮเมอร์ และอีกตัวเป็นผู้ที่สร้างตำนานสายเลือดที่เป็นที่โด่งดังที่สุดนั่นก็คือ แกลลิทแชมเปี้ยน จี๊ฟ (ชนะ4แมทซ์)รอม
  • ปิดท้ายดเ้วยคลิปนะครับ คนที่โชคโชนมีประสปการณ์ จะรู้ได้เองว่าหมาตัวไหนชื่ออะไร เเละสายเลือดนี้มันสุดยอดเพียงใด
  • หินรบกวนอธิบายวิิธีแปะyoutubeให้ทีพี่ทำได้แต่อธิบายไม่ถูกคร้าฟขอโทษที =D>
  • เเละนี่
  • :-D :-D :-D ความรู้ทั้งนั้น ขอบคุณครับ
  • @ PUWADONT ที่ผมทำนะครับคือขึ้นไป COPPY ไฟล์ทั้งหมดในช่องที่เราพิมพ์ www นั่นแหละครับ มาวางไว้แล้วรอจนกว่ามันจะโพสต์ในหน้า คอมเมนส์ ถ้าไม่ขึ้นให้ CLICK ที่ แบ่งปัน กดตรงที่คำว่าฝัง COPPY มาวางไว้ก่อนแล้วย้อนกลับไป COPPY ไฟล์ด้านบนอีกทีจะประมาณนี้ครับถ้าจะให้มั่นใจว่าขึ้นมั้ยกดแสดงตัวอย่างดูก่อนได้ครับ
  • ขอบคุณครับคุณZEEZA ได้แล้วครับ
  • ฝากรูปให้ zeezaa (ตัวขวามือในรูปนะครับ)image
    image
    ไฟล์แนบ
    ซ้าย7ขวาS.jpg 54K
    ซ้าย7ขวาss.jpg 54K
  • @ BarbaricZone ขอบคุณครับหวังว่าคงจะไม่กรี้ดกร้าดดีดดิ้นเหมือนเจ้า.....นะครับ55+ตัวซ้ายใช่มั้ยที่บอกว่าเป็นคู่แฝด ขอให้อนาคตเป็นเก่งเล็กกับเก่งใหญ่โน๊ะเอิ้กๆๆๆ :o068:
  • ผมสนใจแนวกิจกรรม หากต้องการชมหาดูตัวจริง ได้ที่ใหนบ้างครับ
  • หมายถึงว่าอย่างไรเอ่ย....*** ผมสนใจแนวกิจกรรม หากต้องการชมหาดูตัวจริง ได้ที่ใหนบ้างครับ ***
    จะหาซื้อหรือพบป่ะหรือว่าอยากได้ไปทำกิจกรรมอื่นงั้นรึ.... :m81: