ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการส่งพิทบลูสายการบินไม่รับ
  • ต้องการส่งพิทบลูไปต่างจังหวัดคับสายการบินไม่รับส่งอ่ะคับทำไงดีคับสุนัขโตคับใส่กล่องเรียบร้อยคับวางยาให้ซึมๆๆก็ไม่รับคับทำไงดี
  • ตัวนี้เลยคับ ทำไงดีคับ
  • ...
    ไฟล์แนบ
    สาิ่.jpg 219K
  • image
    จัดให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    สาิ่.jpg 219K
  • ขอบคุณคับ Heromaerim
  • เขาแจ้งเหตุผลหรือเปล่าค่ะว่าทำไมไม่รับ
  • ต้องแจ้งเป็นพันธุ์อื่นครับจะง่ายขึ้น
  • สายการบินไหนคะเคยพาลูกชายขึ้นเครื่องจากภูเก็ตมาพัทยา(เดินทางพร้อมเจ้าของ)เค้าให้ขึ้นได้นะคะแต่ต้องการบินไทยเท่านั้นแจ้งว่าเป็นพิทบูลต้องรอการยืนยันจากทางสายการบินประมาณ 1 อาทิตย์ต้องอยู่ในกล่องไฟเบอร์กลาสแข็งแรง ต้องแจ้งขนาดกรงที่แน่นอนและขนาดของกรงต้องให้แน่ใจว่าหมาอยู่ได้แบบไม่อึดอัด และก็ฉีดยาให้เค้าซึมนะคะ
  • บางกอก แอร์เวย์รับครับ โทรสอบถามได้เลยครับ
    คาร์โก้อยู่สุวรรณภูมิ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/28443/การบินไทยยังรับส่งสุนัขทางคาร์โก้#Item_9

ตามข้อมูลนี้นะค่ะ
    1.ถ้าสุนัขโตให้ใส่ Box ที่ใส่เดินทางนะค่ะ ไม่ใช่กล่อง
    2.สุนัขต้องไม่มีการฉีดยาซึม เพราะเค้าไม่ทราบว่าสุนัขแข็งแรง หรือป่วย ลองติดต่อตามเบอร์นะค่ะ ถ้าเค้าไม่รับอีก บอกด้วยว่าส่งสายการบินอะไร ถ้าการบินไทยจะได้ช่วยแจ้งไปที่ ผจก.ฝ่ายคาร์โก้ค่ะ เพราะนัชเคยเจอปัญหาแบบนี้ค่ะ คาร์การบินไทยเกือบพังนะ