ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขพิทบูลสายแรกที่นำเข้า
  • อยากทราบว่าพิทบูลสายแรกที่นำเข้ามาเลี้ยงในเมืองไทยคือสายไหน ลักษณะเป็นอย่างไร ถ้าจะกรุณาลงรูปให้ดูด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
  • ไม่ชัวร์นะคะ เคยอ่านเจอในหนังสือของ Ed Faron (ถ้าจำไม่ผิด) ว่า พี่ไม่ก็น้องสาวร่วมคอกกับ Ch. Chinaman ROM เคยถูกส่งมาเมืองไทยเมื่อนานมากมาแล้ว. เทียบกับที่เคยทราบมาว่าพิทตัวแรกในไทยถูกนำเข้ามาเมื่อ 20กว่าปีที่แล้ว. เมื่อเทียบกับปีเกิดของ Chinaman ก็คาดว่าคือเจ้าตัวนี้เนี่ยแหละค่ะ. ฉะนั้นเลยขอสรุปจากเท่าที่ทราบ ว่าตัวแรกในไทยคือพี่น้องร่วมคอก Chinaman ลูกของ Wood's Trouble x Abernarthy's Molly ROM ค่ะ. เดี๋ยวขอไปเช็คอีกทีแล้วมาบอกนะคะ ว่าตัวที่เป็น siblings หรือญาติ หรืออะไรกับ Chinaman กันแน่ที่ถูกส่งมา
  • อยากขอดูรูปด้วยนะคะ ถ้ามีจะขอบคุณอย่างยิ่งนะค่ะ :-D
  • ตัวนี้ Ch. Chinaman ROM
    image
    แต่ตัวแรกที่เอาเข้ามาคือตัวไหนอันนี้ไม่รู้เหมือนกันขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    ไฟล์แนบ
    279915.jpg 12K
  • ถ้าชอบเอาไปศึกษาต่อครับ PEDIGREES ของไอ้ตัวที่อยู่ข้างบน
    http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=26 :030:
  • พี่น้องครอกเดียวกันมี 5 ตัว MALE 3 FEMALE 2
    และนี่คือรูปพี่น้องอีกตัวของมัน แต่ตัวไหนอยู่ไทยผมไม่รู้จริงๆ
    image
    ส่วนสายเลือดที่มีตอนนี้ก็น่าจะพอมีเหลืออยู่บ้างเช่นตัวนี้
    image
    ขออณุญาติเจ้าของด้วยนะครับ ที่เอารูปมาลงแต่น่าจะใช่นะคุณN..... หรือผิดรูปหว่าเดี๋ยวเช็คมาให้เพิ่มเติม
    ไฟล์แนบ
    380575.jpg 33K
    333876.jpg 61K
  • ว่าแล้วผิดตัวๆล่างไมใช่นะครับของคุณN....ตัวผู้ตัวนี้ครับชัวส์งงๆตัวมันคล้ายๆกัน
    image
    อีกรูปครับ
    image
    โครงสร้างดีมากผมเคยแอบไปจีบอยู่แต่ดันครอสกันเลยหมดโอกาส55+
    ขออณุญาติอีกครั้งนะครับเพื่อการศึกษา
    ไฟล์แนบ
    307511.gif 216K
    307513.gif 151K
  • Nova off Garner's Haystack x Garner's Miss Simba II. ตัวนี้เป็น Chinaman/Eli/Alligator เลยค่ะ.
  • PEARRAWWR... =D> =D> =D>
  • เห็นด้วยครับ คุณ Pearwawwr ข้อมูลเยอะจัง เห็นสายนี้แล้วหวั่นไหวทุกที อยากได้ abda rednose จริงๆ ^^
  • เพราะว่าเจ้าโนว่าเป็นหมาของคุณ Notepanop กะเราเองค่ะ ฮ่าๆ ส่วนเรื่องอื่น เราอ่านเยอะ ดูจากนู่นนี่ เว็บ หนังสือ และ webboard ต่างๆน่ะค่ะ. จะรู้แค่พวกสายเก่าๆแบบเนี้ยแหละค่ะ พวก red nose, bully ก็ไม่ค่อยทราบ
  • รอดูอีกตัวที่ซุ่มอยู่ เมื่อไหร่จะโชว์ตัว
  • ถามพี่โน้ตค่ะพี่ 55 หนูก็ไม่ทราบได้. มันซนมากกกๆๆๆ เลย ปวดหัวจริงๆ X_X
  • หัวน่าจะใหญ่แล้วหล่ะมั้งป่านนี้เสียดายจริงๆ.....ดั้นถือคนละสายกันแต่ผมชอบเรื่องโครงสร้างของ Chinaman นะหุ่นมาแบบนี้จริงๆ
    ฝากถึงคุณ..Notepanop..เดี๋ยวไอ้ตัวเมียที่ผมเคยคุยไว้เนื้อตัวมันสวยเมื่อไหร่ผมจะเอามาให้ชมครับ ;-)