ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• F1 1ถุงอยู่ได้กีเดือนครับ
  • ปกติ อาหารเอฟวัน ออกแบบให้มีอายุเก็บรักษาอยู่ได้ อย่างน้อยหนึ่งปี นับจากวันผลิตครับ
    แต่หลังจากเปิดถุงแล้ว แนะนำให้ใช้ให้หมดภายในระยะเวลาไม่เกินสองเดือน
    เปิดถุงแล้วควรปิดให้มิดชิดอย่าให้อาการเข้า เพื่อความสดใหม่ และป้องกันกลิ่นหืน

แต่ถ้าให้กิน เอฟวันหนึ่งถุงอยู่ได้กี่วัน ขึ้นอยู่กับจำนวนหมาครับ ปัจจุบันบางคอกใช้วันละถุงอยู่ครับ

ท้ายสุด แมนยูฯ เป็นแชมป์ครับ :005:
  • ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค
  • :063: :063::063: F-1 ดีที่ 1 ทั้งราคาและคุณภาพ
  • ขอผมตอนนี้ 4 ถุงต่อเดือนคับ
  • ออ ลืมบอก พี่มารค์นะ ตอนนี้ ปล่อยให้แมนยุไปก่อน พี่ เดียว ปืนโต มาขอล้างแค้น :m025: เจ็บแสบเลย ยูฟ่านะพี่
  • ของผมให้กินไม่ถึงเดือนก็หมดแล้วครับ ตอนแรกใช้ สีม่วง ไม่ไหวเลย ให้สีเหลืิองแทนแล้ว คร๊าป มานกินเก่งเหลือเกิน ของผมบูลเทอร์เรีย ครับ
  • ใช้สีม่วง ฟาดเรีย ไม่ถึงเดือน
    อึ ออกมา สี น้ำตาลเข้มๆ

ใช้สีเหลือง มันก็ฟาดกันเรียบ
    อึ ออกมา สีเหลือง อ๋อย เลยยี้..

สีแดง ไม่เคย ใช้ เลยไม่รู้ อึออกมา สีไร

ป๋ามาร์ค น่าลองทำ เอฟ1 รุ่น สีสายรุ้ง
    อึ ออกมา กลายเป็น สีรุ้ง ค่อยน่าเก็บหน่อย
    หรือ ทำไม่ได้ เดี๋ยว ให้มันกิน เอฟ 1 สลับสี ที่ละคำ
    และเอาแบบอึออกมาแล้วแห้งๆด้วย ฝนตกบ่อบ เก็บยากฉิบ

ที่สำคัญห้ามให้หมาเบ่งอึนาน ถ้าแห้งมันเบ่งนาน สงสาร และ อาย
    เพราะมันชอบไปทำกิจกรรมอย่างว่า ที่หน้าบ้าน ยืนโก้งโค้ง เบ่ง ซี้ด.........
  • ท่าน Windesel พี่ไม่ใช่แฟนประจำของทีมใดทีมหนึ่ง คือชอบทุกทีม แต่ชอบเชียร์ผู้ชนะครับ

ท่าน rabil_c การเลือกใช้อาหารเอฟวันให้เกิดประโยชน์สูงสุด
    หมาโตแล้ว หากไม่ได้ทำกิจกรรมหนัก ใช้อีคอนก็พอแล้ว สูตรนี้เน้นสุขภาพและความประหยัด โปรตีน 22% ไขมัน 10%
    หมาทั่วไป ไม่ได้มีกิจกรรมมาก ให้โปรตีนสูงเกินร่างกายก็ขับทิ้ง ไขมันสูงเกินก็จะอ้วน มีผลเสียต่อสุขภาพ (เสียเงินเยอะแต่ได้ประโยชน์น้อย)

แต่ถ้าบ้าพลัง เน้นกิจกรรม อยากให้ลองเปอร์ฟอร์มานซ์ (สีแดง) สูตรนี้ออกแบบมาเพื่อหมาใช้งานโดยเฉพาะ ให้พลังงานสูง
    และสูตรนี้เป็นตัวท๊อปของเอฟวัน และดีที่สุดครับ ปริมาณโปรตีน 29% และไขมันสูงถึง 17% มีแอลคาร์นิทีน แรงดีไม่มีตก

ใช้แอดวานซ์เลี้ยงหมาโตไม่เหมาะครับ เพราะโปรตีนสูงเกินไป เหมาะสำหรับลูกหมาที่กำลังเติบโต โปรตีน 32% ไขมัน 16%
    ลูกหมาต้องการโปรตีนเพื่อการเจริญเติบโต และก็ต้องการพลังงานเพื่อการประกอบกิจกรรมต่างๆ ในปริมาณที่เหมาะสมด้วย

สูตรของอาหารเอฟวันทุกรุ่น มีที่มาที่ไป และออกแบบมาเพื่อให้ตรงกับการใช้งานและการดำรงค์ชีวิตประจำวันของสุนัขครับ
  • พี่จุ๊บ ถ้าหมาพี่ทำกิจกรรมหนัก ทำกิจกรรมเยอะ ใช้เปอร์ฟอร์มานซ์เลย ผมรับประกัน
    รุ่นนี้ เจ๋งสุดสำหรับหมาโตครับ เดอะเหลือก ยามปกติใช้สีเหลือง แต่ช่วงออกงานใช้สีแดงครับผม
  • หมา 1 ปี กิน เพอร์ฟอมานซ์ ได้ยังพี่
    ตอนนี้ใช้แอดวานซ์อยู่ค้าบ
  • น่าจะรอสักปีครึ่งค่อยเปลี่ยนครับ เผื่อมันโตได้อีกหน่อย
    ปกติพิทบูล 18 เดือนก็ใกล้จะหยุดสูงแล้วครับ
  • พี่มาร์คครับ
    ถุงสีม่วงใช้กับลูกหมาเล็ก
    จนถึงอายุกี่เดือนครับ
    (ของผม 5เดือนกว่า)

สังเกตุว่าหากไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย
    (ช่วงนี้ฝนตกอยู่แต่ในบ้านทุกวัน)
    จะมีขี้ตาเยอะกว่าปกติครับ
    แต่อุนจิก็เป็นก้อนเก็บง่ายปกติครับ
  • โธ่ เพ่ ปีครึ่งนี่มันกี่เดือนละท่าน บวกเองมั่งดิเว๊ย ฮา..........................

ขี้ตาเยอะลองลดปริมาณที่ให้ดูนะครับ อาจช่วยได้
  • F1 หมากินแล้วไม่ป่วย สุขภาพแข็งแรง นี่แหละที่เราต้องการ:063:
    เทไปเท่าไหร่ฟาดเรียบไม่มีเหลือทั้งลาบราดอร์ และพิทบูล:045: บ้านผมเดือนละ 4 ถุง:013:
  • ของผม เดือนล่ะ ถุงครับ ทานยาก ต้องผสมกับโครงไก่สด ถึงจะทาน นี่ ยัง 22 โลเอง
  • แล้วท่าเกิดว่า หมาที่ไม่ออกกำลังแล้วไปกินสีม่วงนี่ จะเกิดผลเสียอย่างไรอ่ะครับ อยากทราบจริงๆครับ
  • เด็กๆ กินเนื้อนมไข่ เพื่อการเจริญเติบโต

นักกีฬา กินอาหารโปรตีนสูง ไขมันสูง เพื่อพลังงานและซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ

แต่คนทั่วไป วันๆนั่งๆนอนๆ แต่ฟาดสเต็กทุกมื้อ คงไม่ดีต่อสุขภาพแน่ๆ

การได้รับโปรตีนมากเกิน อาการข้างเคียง คืออ้วน ตับไตทำงานหนัก ตาอาจแฉะมีขี้ตา หรือบางตัวจะถ่ายเหลว
  • ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆๆๆๆๆคร๊าป เอ่ แต่เมื่อไหร่จะมีงานพิตบูลลากน้ำหนักที่หัวหิน อีกละครับ เห็นจัดมาเมื่อสองสามปีที่แล้ว แล้วหายเงียบเลย อยากให้จัดอีกจัง
  • ดีใจที่ยังมีคนจำได้

งานครั้งที่หัวหิน เราได้รับเชิญจากสมาคมเชฟเพิร์ดให้ไปร่วมสร้างสีสันครับ
    หากให้ไปจัดอีกไม่รู้จะไปไหวไหม ตอนนี้ภารกิจรัดตัวมากเลยครับ
  • ผมอยู่ลาดพร้าวจะหา F1 ได้ที่ไหนครับ
    พอดีพึ่งได้ลูกหมามาอายุ 2เดือนกะอีก8วัน
    นน.แค่ 5.2kg ผมให้กิน alpo ครับ + นมวัว
    แต่ตอนนี้มาเป็น นมแพะแล้วครับ ตามคำำแนะนำ
    ของคุณโม
    แล้วพอเข้ามาอ่านเว็ปนี้ก็อยากจะสนับสนุนสินค้า
    ของคุณมาร์คครับ เพราะเราเข้ามาศึกษาข้อมูล
    จากในนี้เยอะมากครับ กว่าจะตัดสินใจเลี้ยง
  • พี่มาร์ค Mafia ครับ ผมได้ซื้อพิทบูลหมาตอนนี้ ได้ 51วัน อยากให้กิน F1 แต่ผมไม่รู้จิงๆว่ามีขาย
    ที่ไหน อย่างไร และช่วงอายุยังไงที่จะให้กินอาหารสูตรไหน รบกวนหน่อยครับพี่มาร์ค รึท่านผู้รู้ทุก
    ท่านช่วยกรุณาบอกด้วยครับ อยากให้ลูกหมาโตอย่างสมบูรณ์ครับ
  • ได้รับ F1 แล้ว มื้อแรก งานเข้าเลยครับ
    ให้เค้ากินเยอะไปหน่อย อ๊วกแตกเลย:002: