ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทิ้งมันลงได้ไง.....
  • เจอข้อมูลการทิ้งสุนัขมาจากเพื่อนๆ เลยขอเอามาแจ้งลงในเว็บครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ทิ้งมันลงได้ไง.....

ลูซี่ อดีตแม่พันธุ์ เมื่อหมดประโยชน์ เจ้าของเอามาทิ้งข้างถนนย่านพุทธมณฑล แต่ลูซี่ก็ยังคงวิ่งตามรถทุกคัน ดมทุกคนที่ผ่านมา เผื่อจะมีร่องรอยของเจ้าของบ้าง

น้องจอยได้ไปช่วยลูซี่มา รักษาตัว ทำหมัน ทำวัคซีนครบ และดูแลด้วยตัวเองจนเริ่มมีรอยยิ้ม

ช่วงแรก คุณหมอถึงกับต้องให้แคลเซียมเสริม เพราะลูซี่ถูกใช้เป็นแม่พันธุ์จนแคลเซียมในตัวร่อยหรอ ดูได้จากหูที่ตก (ในภาพตั้งขึ้นบ้างแล้ว)

ลูซี่เป็นมิตรกับคน แต่ยังมีนิสัยพยายามเป็นจ่าฝูงอยู่บ้าง ไม่ก้าวร้าว และอยู่ได้กับหมาที่เป็นมิตร

ลูซี่มีปัญหาเรื่องข้อสะโพก แม้อายุยังน้อย คุณหมอคิดว่า คงเพราะโดนผสมมาอย่างต่อเนื่อง ทำให้สะโพกต้องรับน้ำหนักมามาก แต่ยังคงเดินและทำกิจกรรมต่าง ๆ ได้ตามปกติ เหมือนน้องหมาพันธุ์ใหญ่ที่มีปัญหาเรื่องข้อสะโพกทั่วไป

ต้องการบ้านที่เข้าใจ มีรั้วรอบขอบชิด พร้อมรับอุปการะตลอดชีวิต พร้อมพาไปหาคุณหมอเมื่อมีปัญหาหรือเมื่อลูซี่แก่ตัวลง รักและเข้าใจสายพันธุ์ Staffordshire Terrier อย่างแท้จริง ไม่เลี้ยงเพียงเพื่อประดับบารมี ไม่ส่งต่อให้ใคร หรือขายให้ใคร

ย้ำอีกครั้งว่า ลูซี่ทำหมันแล้ว และเป็นแม่พันธุ์มาจนร่างกายทรุดโทรมแล้ว หากต้องการไปเป็นแม่พันธุ์ ไม่ต้องติดต่อมานะคะ

หากเป็นบ้านที่ใช่ ยินดีส่งถึงที่ หากรับไปเลี้ยงแล้วมีปัญหาอะไร ปรึกษาได้ และส่งคืนได้ค่ะ ขอเพียงอย่าให้ลูซี่หายไป หรือยกให้คนอื่นไป
    สนใจอุปการะ ส่งรูปบ้าน รั้วบ้าน สถานที่ที่จะใช้เลี้ยง วิธีการเลี้ยง ข้อมูลหมาเดิม (มีหรือไม่ เลี้ยงอย่างไร นิสัยใจคอเป็นอย่างไร) สมาชิกครอบครัวเห็นด้วยหรือไม่

แล้วส่งข้อมูลมาที่ N_joy21@hotmail.com ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    Njoy.jpg 60K
  • พวกเห็นแก่ตัว
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    J9946813-0.jpg 126K
    525475_377355532363826_1424751321_n.jpg 144K
    538131_575446445816744_2025873096_n.jpg 77K