ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
  • ที่ฝ่าเท้าของลูกสาวลอกออกเป็นแผ่น เหมือนยาง แต่ยังวิ่งและเดินได้ปกติไม่มีอาการเจ็บ
    ลองทบทวนหาสาเหตุ....ผมคิดเอาเองว่าคงเป็นเพราะวิ่งกับพื้นซีเมนต์ตลอด แล้วบวกด้วยอาการ
    บ้าพลังวิ่งอย่างไม่ยั้ง คงเกิดการเสียดสี รบกวนใครมีประสบการณ์ช่วยบอกหน่อยครับว่ามันอันตราย
    รึป่าวครับ ( อยากกลับบ้านนอกจังเลยที่นี่ไม่ค่อยมีพื้นหญ้าพื้นดินให้วิ่ง...รออีกหน่อยนะลูกรัก...เซ็งจิต ) :o048:
  • มีเลือดออกซิบๆไหมถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรคับถ้ามีพรุ่งนี้เดี๋ยวก็รู้คับแต่เป็นไม่นาน2-3วันก็หาย
  • น้องหมาของผมเท้ามันไม่ลอกอ่ะคับ แต่มันเป็นตุ่มหนองอ่ะคับ ตามตัวมันก้อมีนะคับแต่ไม่เยอะอ่ะคับประมาน 3-4 ตุ่ม ไม่รู้มันเกิดขึ้นจากอะไรอ่ะคับ แต่น้องหมาผมอายุได้ 3 เดือนแล้วอ่ะคับ
  • ของผมเจอเช้านี้ครับลอกออกมาเป็นแผ่นมีเลือดออกด้วยเห็นเลียอยู่ไม่รู้ว่าอันตรายมากหรือเปล่าหรือเชื้อรากินเท้าก็ไม่รู้เย็นนี้พาหาหมอครับ :012:
  • ใช้สำลีจุ่มน้ำอุ่นเช็ดเลยคับแร้วก็เช็ดให้แห้่ง
  • ไม่มีเลือดออกคับ เป็นแผ่นๆๆเฉยๆๆ
  • อาการแบบนี้ลูกสาวผมเคยเป็นเย่อกันบนพื้นปูนเกิดอาการเนื้อฉีกเป็นแผลมีเลือดอาการนี้อักเสบแผลบวมอัดยาแก้อักเสบ2-3วันหายแต่ถ้าฝ่าเท้าด้านๆลอกออกเป็นแผ่นๆคงต้องปรึกษาคุณหมอเพราะว่ามีหลายสาเหตุอาจจะด้านมากไปแล้วล่อนหรือเกิดเป็นเชื้อราหรือเปล่าก้เป็นได้ครับ