ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตือนภัยให้ลูกรักของท่าน
  • สือเนื่องมาจากวันเสาร์ที่ 16 ยิ้มได้พาลูกสาวที่เป็นไซบีเรียนไปฉีดวัคซีนรวมตอนกลับก็ได้แวะร้านขายยาแถวตลาด ก็มีผู้หญิงคนนึงเข้ามาถามว่าหมานี่เป็นหมาอะไรนู้นนี่นั่น แล้วเค้าก็ถามว่า ญาติเค้ากะลังหาซื้อหมาที่ดุๆอยู่ ก็เลยถามเค้าว่า ร๊อตไรเลอหรือว่าพิทบลูคะ เค้าก็บอกว่าพิทบลู ละเค้าก็บอกว่า ญาติเค้าอยากได้สักประมาณ 10 ตัว ก็เลยสงสัยมาก ละบอกเค้าไปว่า พอดีที่บ้านเลี้ยงพิทบลูละหมาเพิ่งคลอดได้ 10 วัน เค้าก็เลยบอกว่างั้นขอเบอร์หน่อย ละจะให้ญาติคนนั้นโทรมาคุย ก็เลยให้เบอร์ไป พอวันต่อมาหลังจากไปดูงานหมาลากกลับมาถึงบ้าน ก็มีผู้ชายโทรมาเข้าเบอร์แฟนแล้วก็จับประเด็นได้ว่า ตอนแรกเค้าถามซื้อพ่อหมา แม่หมา แฟนเลยตกใจว่าทำไมต้องมาขอซื้อหมาใหญ่ เค้าเอะใจเลยถามไปว่า พี่ครับ ตกลงพี่ซื้อหมาไปทำอะไรทีละ10 20 ตัว พี่ผู้ชายคนนั้นเค้าก็อ้ำๆอึ้งๆ ละพูดมาว่า พี่พูดตรงๆนะ พี่เป็นคนส่งออกหมาพิทบลูออกต่างประเทศ เค้าเอาหมาไปกัดกัน แต่พี่ทำเรื่องถูกกฎหมายทุกอย่างนะ ส่งออกหมาอย่างถูกกฎหมาย น้องไม่ต้องห่วง ถ้าน้องหาหมามาให้พี่ได้ในราคา 3000 พี่จะให้น้อง 5000 ถ้าน้องหามาได้ราคาเกิน 5000 พี่จะบวกให้อีก 1500 ตอนนั้นแฟนเลือดขึ้นหน้าเลยแล้วก็บอกไปว่า พี่ครับ หมาใครใครก็รัก หมาผมผมก็รัก แค่นี้นะครับ

พี่คนนั้นเค้าเป็นคนอุดร เค้าทำธุรกิจส่งออกหมาเพื่อเอาไปกัด ใครมีหมาก็ระวังกันด้วยนะคะ บางทีอาจจะมีคนคิดพิเลน ขโมยหมาของเราไปขายให้พี่คนนั้นก็เป็นได้ หมา 1 ตัว ยังมีค่ามากกว่าคนที่เห็นแก่เงินจนลืมไปว่าชิวิต 1 ชีวิตเค้าก็ต้องการที่จะอยู่รอด และมีความสุขเหมือนกับเรา

ตอนนี้ต้องการคำแนะนำจากพี่ๆพิทบลูโซนว่าต้องทำยังไงต่อไปกะคนแบบนี้ดี เบอร์โทรเค้ายิ้มยังเก็บไว้ จะให้นิ่งเฉยไปก็อดไม่ได้ ยิ่งพิมพ์อารมณ์ยิ่งขึ้น ทนไม่ได้จริงๆ ชีวิตใคร ใครก็รัก
  • เอาไปกัดกัน ทำไมไม่หาสายกัดดี ๆ หว่า
  • จับมันให้หมากัดดีก่วา
  • @Chad :-D
    ละแวกบ้านผมมีฝูงนึง มาจับเลย พิทบูล 2 บางแก้ว 2 หลังอานแท้ 1 ร็อต 1

ปิดซอยให้จับเลย
  • เขาบอกว่าสายอะไรก็ได้ขอให้เป็นพิทบูล ให้หาให้อย่างน้อยครั้งละ 20 ตัวขึ้นไป
    แต่จะให้ดีขอครั้งละ 50 ตัว เขาจะขับรถมารับที่เชียงใหม่เอง
    ผมเลยสงสัยว่ามันจะเอาไปทำไมเยอะขนาดนี้ เลยถามไปตรงๆ เขาบอกว่าเอาไปกัดกัน
    ไม่ได้เอาไปกิน โดยเขาจะส่งออกต่างประเทศ แล้วจะขอซื้อลูกผมอีก :016: ผมละอยากจะ.....จริงๆ
    แล้วยังมาบอกผมว่ามันเป็นธุระกิจมันน่า.....มั้ย
  • จะเอาไปกีนหรือเอาไปกัดกันแน่หว่า #:-s
  • น่าจะเอาไปกินนะครับ
  • ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ เลยถามไป เขาก็ตอบว่าเอาไปกัด
    แต่ผมว่าถ้าเอาไปกัดมันเยอะไปมั้ยอะ แถมเป็นสายอะไรก็ได้
    ขอเป็นพิทบูลพอ
  • มันคือเรื่องจริงตรับ เขาเอาไปกัดก่อน แพ้ค่อยเอาไปกิน ชนะก็เอามากัดต่อ ลงทุนน้อย ประหยัดเวลา. หาซื้อหมาถูกๆ ไปเพื่อการนี้โดยเฉพาะ. ประเทศเพื่อนบ้านกำลังนิยมการกัดหมา แถมเนื้อพิตบูลได้ราคาดีกว่าหมาทั่วไปด้วยครับ
  • สะเทือนใจมาก :022:
  • image

นี่คือรูปสุนัขเหยื่อ มันน่าสงสารมากนะครับ อย่าเห็นแก่เงินจากความทรมารของพวกมันเลย

ผมขอให้เราช่วยกันนะครับ
    ส่วนใครที่คิดว่ามันคือรายได้ คือธุระกิจขอให้เลิกคิดแล้วไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ
    สงสารมันเถอะนะครับ ถ้าพวกคุณโดนกัดแบบนี้จะรู้สึกอย่างไร

ขอบคุณพี่มาร์คที่มีที่แห่งนี้ ซึ่งเป็นที่ที่รวมของคนที่รักในสุนัข
    เป็นที่ให้ความรู้ และ ผมคิดว่าที่แห่งนี้มีหลายๆ กระทู้ที่สามารถเตือนสติให้ใครหลายๆ คนได้คิด
    ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    149445_378574532241926_172313943_n.jpg 32K
  • น่าสงสารจังเลย