ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูผมจะดุรึป่าว
  • ตอนนั้นผมพาจูงออกไปเดินเล่น เจอหมาบ้านฝูงหนึ่ง ยืนมอง แล้วเจ้าบลูผมก็มองไป ขนหลังตั้ง หางชี้ไปข้างหลังตรงแล้ว ตัวมันก็พุ่งไปหาหมาฝูง นั้นอย่างแรงเลยตัว กะชากผมไปด้วยเลย เจ้าบลูผมไม่เห่าครับ แต่พุ่งตรงอย่างเดียวเลย
    เจ้าบลูผม 6เดือนครึ่ง บลูลี่
    หมาฝูงนั้นหลังอานไทย5ตัว หมาหลังอานเห่า (แต่เจ้าบลูผมไม่เห่า แต่พุ่งอย่างเดียว)
    ((มันเป็นสัญญาณบ่งบอกถึงความดุ รึเปล่า ขอบคุณคับ))
  • พิทบูลมันก็อย่างนี้แระครับ เอาไห้อยู่นะครับ
  • ขอบคุณคับ
  • เอาให้อยู่นะครับ หมาเห่ามันอาจจะไม่กัด แต่หมาที่จะกัดนี่มันจะไม่เห่าครับ
    พิตบูลไม่มีคำว่าไม่ดุ กับคนอาจจะไม่ค่อยดุ แต่กับสัตว์อย่างอื่นดุมากครับ
  • ใช่ครับ ผมเลี้ยงมามันแทบจะไม่เห่าเลย แต่จะได้ยินเสียงมันกระชากโซ่แบบแรงๆ เพื่อจะพุ่งตัวไปหาหมาที่อยู่ในอาณาเขตมัน คับ
    น้อยที่จะได้ยินมันเห่า ผมเลี้ยงแบบให้อยู่ในสายตากะสายจูง ผมตลอด คับ 5555...
  • ของผม3ตัวไม่ดุซากกะตัว :030:
  • ที่เห็นเป็นข่าวกันบ่อยๆ นี่ก็ไม่ดุทั้งนั้นแหละครับ อิอิ
  • แนะนำ หาไม้ง้างปากมาครอบครองครับ เผื่อไว้ยามฉุกเฉิน
  • ลองปลอยดูสิ ครับ ไม่เห่า ไม่ร้อง กัดแหลกกกกกกกก ถ้ามันเป็นแบบนี้นะครับ
  • หมาผมก็เป็นอย่าประมาทนะครับ
  • Bully ไม่ชัวส์แต่ถ้า Pitbull ล่ะก็กัดชัวส์ 100% ครับ
  • กัดแน่นอน ฟันธง!!!
    จากความคิดเห็นส่วนตัว ไม้งัดปากจำเป็นมากครับ พกไว้แล้วอุ่นใจ...
  • ไอ้เรื่องกัดมันกัดอยู่แล้วคับแน่นอน 10000000% ไอ้เรื่องดุหรือไม่ดุมันตอบได้หรอกคับ มันอยู่ที่คุณเลี้ยงดูมันแบบไหน เลี้ยงให้ดุมันก้อดุ มันก้อเหมือนเด็กเหละคับ อยู่ที่เราสั่งสอนมัน อย่างหมาผมถ้าอยู่ในสายจูง บอกให้เดินมันก้อเดินอย่างเดียวคับ ขนาดหมาเจ้าถิ่นมาดมตูด ยังไม่ทำอะไรเลย แต่ถ้าผมบอกว่าให้เอาเมื่อไหร่ เป็นเรื่องเมื่อนั่นคับ ถ้าแค่บังคับให้มันเชื่อฟังคำสั่งไม่ได้ ก้ออย่าเลี้ยงมันเลยดีกว่า
  • เลี้ยง PITBULL ให้คิดเยอะๆเผื่ออนาคต แต่อย่าคิดมากให้เสียจิตครับ เพราะมันจะทำให้เราเลี้ยงแล้วไม่สนุก จำไว้ว่า
    PITBULL มันทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิดเสมอ :o036:
  • เห็นด้วยกับทุกท่านครับ พิทบูลมันชอบใส่เข็มขัดสั้นเสมอ ของผมก็ไม่เห่า ไม่แสดงท่าทีก้าวร้าว ทำตาเชื่องๆ
    ก้มหัวต่ำนิดๆ แกว่งหางหน่อยๆ สุดท้ายเหลือกหานายก่อน ควรพกไม้ง้างปากไว้ด้วยครับ อย่างผม พกไม้ง้างปาก 1 อันและท่อนไม้อีกอันเอาไว้ฟาดหมาจรหรือหมาที่เจ้าของเจตนาปล่อย หมาเราเราง้างปากได้ แต่หมาอื่นผลีผลามโดนกัดได้ฟาดปลายจมูกทีเดียวก็เตลิดแล้วครับ
  • ยังไงก็ปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ B-)
  • คุณ Gio_ Mr.Stop เริ่ม start รึยังคับ
  • ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่าดุรึป่าว เพราะไม่รู้ถึงวิธีการเลี้ยง ไม่รู้สายเลือด

เเต่เท่าที่รู้ หมาพิตบูลพอถึงเวลามัน มันก็ไม่กลัวใคร อย่าว่าเเต่พิตบูลเลยครับ หมาอื่นๆก็เป็น ต่อให้เป็นหมาไทย ก็เป็น ตามการเลี้ยงดู ตามสายเลือด ตามอายุ ตามจังหวะเวลา เห่าหรือไม่เห่า ไม่ได้บ่งบอกว่าจะไม่กัดหรือจะกัด องค์ประกอบเยอะ เลี้ยงไปเรื่อยๆ สังเกตุดีๆ เดี๋ยวเราจะรู้อาการของเองครับเราจะดูออก

image
    ไฟล์แนบ
    มานี่.jpg 291K
  • เริ่มแล้วคับแต่เครื่องยังติดไม่ดีเท่าไร :-D
  • สงสัยยังไม่ได้ใช่ไดเกียว "เพราะใช้แล้วเครื่ิองฟิตสตาท์ติดง่าย" :013:
  • เมื่อวันอาทิตผมได้ไปตกปลาที่บึงสำราญมาครับ แล้วได้พาเจ้าไดมอลไปด้วยครับ ผมตกปลาขึ้นมาแล้วพอหันไปดูเจ้าไดมอลวิ่งหายไปเลยครับ5555 หมาด้วยกันไม่กลัว แต่กลัวปลาครับ 55555 :013:
  • numnaja...โอ้จะฮาไปถึงไหนครับ เจ้าไดมอลมันอาจจะไปซุ่มคอยงับปลาอยู่ ก็เป็นด้ายยยยยยยยย (ขำๆครับ)
  • image
    image
    image

ของผมก็ไม่ดุครับ มันขี้เล่นมาก 55
  • ของผมก็ไใม่ดุครับ วันนี้พาลูกน้องมาที่บ้านมันขู่ใหญ่เลย(มันอยู่ในกรงนะ)ถ้าออกมาใด้มันคงจะไปสวัสดีแน่เลย555
  • ขอบคุน ทุกความคิดเห็น :)>- คับ