ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จำเป็นมั้ยกินโครงไก่สดเพื่อให้หนา
  • ความหนาของพิทบูล เรเซอร์เอจ เวลาจะหนาขึ้นมันขึ้นอยู่กับช่สงเวลาของอายุหรือการกินของอาหารครับ สอบถามผู้รู้หน่อยครับเพราะว่าของผมสิบเดือนกว่าแล้วยังไม่หนาไม่ออกย้างเลยครับจำเป็นมั้ยครับที่ต้องให้กินโครงไก่สดเพื่อให้เจ้าพิทบูลหนาขึ้น ต้องขอโทษด้วยครับถ้าเป็นคำถามที่รบกวนครับ และ
    ขอบคุณมากๆครับ
  • มันอยู่ที่ สายเลือด ครับ กินอะไร กินอาหารเม็ดหรือกินไก่ สด ก็ดีเหมือนกัน
  • ลองลงรูปให้ดูหน่อย ครับบ่างที่หมาของคุณอาจจะหนาแล้วก็ได้ แต่เรามองว่าไม่หน่าเอง ก็เหมือนนักกล้ามนั้นแหละครับ ทั้งทั้งที่ ตนเองกล้ามใหญ่แล้วแต่ถ่ามเมื่อไรก็พูดแต่ว่ากล้าม เล็กนิดเดียวเอง :-D
  • ผมให้ความสำคัญสายเลือด 70% การเลี้ยงดูอีก 30% ถ้ายังไม่เต็ม 100 ก็ใส่ใจลงไปเยอะๆๆครับ เดี๋ยวมันก็มาเอง

ตัวนี้จากวันแรกจน 2 ปีแล้วครับ กินสารพัด เดี๋ยวมันก็มาเองครับ

imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    0.jpg 248K
    2.jpg 120K
    10.jpg 131K
    13.jpg 170K
    20.jpg 172K
    22.jpg 196K
  • กินโครงไก่ไม่ทำให้หนาครับ โดยปกติบางลงด้วยซ้ำ เพราะสัดส่วนที่เป็นเนื้อน้อย ของผมกินโครงไก่เช้าอาหารเม็ดเย็นกินอยู่3ปี ตัวก็เพรียวๆแต่ไม่ผอมนะหุ่นไม่ขึ้นไม่ลง ตอนหลังให้กิดแต่การหารเม็ด2เดือนรู้เรื่องเลยครับ กินอาหารเม็ดอย่างเดียวติดต่อกันมาครึ่งปีละถ้าไม่ต้องวิ่งทุกวันตอนนี้คิดว่าอีกไม่นานคงต้องเปลี่ยนสัญชาติไปเป็นหมู หมาไทยนะครับ
  • ผมว่าพาออกกำลังกายคับ น่าจะดีนะ ขอโทษะคับ ความคิดเห็นส่วนตัว :o012:
  • ของผมอาหารเม็ด ( F1 ม่วง ) เป็นหลัก แถม ไข่ต้มหรือเนื้อวัว ( เนื้อแดง ) บ้างเป็นรางวัล และที่สำคัญออกกำลังกายวันละ 2 ชม. แบ่งออกเป็น ว่ายน้ำ 1 ชม.+(สปริงฯ ชักเย่อ เดิน วิ่ง เล่นเกมส์ นวด รวมกัน 1 ชม.) เย็นนี้อัพภาพให้ครับ มันเปลี่ยนแปลงทุกวัน
  • โครงไก่ให้กินเล่นๆอย่าไปให้ความสำคัญเลยครับ โปรตรีนในโครงไก่หาแทบไม่เจอ โปรตรีนหาง่ายที่สุดก็ใน ไข่ไก่ เนื้อวัว อกไก่ จัดหาตามงบๆเยอะหน่อยก็เนื้อวัว น้อยหน่อยก็อกไก่กับไข่ สำคัญตรงโปรแกรมการให้กับการออกกำลังกายที่เหมาะสมและเพียงพออาหารสำคัญไม่แพ้การออกกำลัง แต่ถ้าออกกำลังไม่พออาหารที่กินไปก็ไร้่ประสิทธิผลเหมือนกัน สรุป ศึกษาก่อนลงมือทำมาก่อนอันดับแรก "อกไก่กับเนื้อวัวสันในในปริมาณน้ำหนักเท่ากันให้โปรตรีนในปริมาณที่เท่ากันแต่ราคาต่างกันเลือกเอาเอง"
  • ของผม กินโครงไก่สับละเอียด ผสมอาหารเม็ด บางทีก็เนื้อไก่บดผสมอาหารเช่นเดียวกัน ให้ออกกำลังปล่อยวิ่งเช้า เย็น อย่างละครึ่งชั่วโมง วันไหนว่าง ตอนเย็นก็วิ่งบ้างเดินบ้างประมาณ 2 ชั่วโมง ครับ การให้อาหารก็แล้วแต่สะดวกดีกว่าครับ อันไหนง่ายกับเราก็ให้ อันไหนยากก็ไม่ต้องแล้วแต่เราครับ ( อีกอันที่ให้มันมีกล้ามสัดส่วนชัดเจน ต้อง ของพี่มาร์ค ครับ ไม่ได้ช่วยโฆษณา นะครับ แต่มันจริงครับ ) ดูรูปเอาแล้วกันครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_3550.JPG 188K
    DSC_3656.JPG 183K
  • ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำของผมให้กินf1ม่วง+ไก่บ้างหมูบ้างแต่ตัวเมียหนามากกินเหมือนกันอายุไล่กันตัวเมีย gotti ตัวผู้rezoredge ส่วนรูปผมลงไม่ถูกทางแทปเลตแต่รูปก็ลงไปบ้างแล้วครับ ในหัวข้อ tiger402 ครับ ตัวผู้หุ่นเหมือนกับในรูปข้างบนที่มีตัวลาย่เสือยืนข้างหลังครับหุ่นอย่างนั้นเลยแต่ของผมสูงกว่าหน่อยแต่ก็ขอบคุณมากๆครับที่ช่วย comment มา
  • ของผม 7 เดือนกว่าๆครับ
    ของผมอาหารเม็ด ( F1 ม่วง ) เป็นหลัก แถม ไข่ต้มหรือเนื้อวัว ( เนื้อแดง ) บ้างเป็นรางวัล และที่สำคัญออกกำลังกายวันละ 2 ชม. แบ่งออกเป็น ว่ายน้ำ 1 ชม.+(สปริงฯ ชักเย่อ เดิน วิ่ง เล่นเกมส์ นวด รวมกัน 1 ชม.)
    สิ้นเดือนนี้ฝึกลากครับ
    image

รอยถลอกที่ขาหลังด้านในนั้น หลังปีนต้นไม้ครับ อิอิ
    ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    total_resize.jpg 88K
  • @ KUM_KLAENG งามดีครับ ขนแววดีครับ
    @ Dollar อย่างกับคิงคองเลยครับ
  • ของผมหน้าอกจะใหญ่กว่าและกล้ามออกเยอะครับแต่ช่วงเอวมันเล็กไปหน่อยถ้าเทียบกับตัวเมียแต่ของคุณ minoriorange เป็นหมาแดงยังไงก็สวยครับเพราะเรดโนสยิ่งแก่ยิ่งสวยครับ ผมใช้แทปเลทลงรูปไม่เป็นครับใครรู้วิธีช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ
  • ตัวนี้กินไก่ดิบๆ ผสมอาหารเม็ดบ้าง ตามสะดวก กินมาตั้งแต่ 3 เดือนจนถึงปัจจุบัน ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    426460_456624377742649_1372442469_n.jpg 201K
    426460_456624377742649_1372442469_n.jpg 201K
  • ผมก็ใช้ไก่สดเหมือนกัน สามวันให้ 1 โครงหลักๆก็ เอฟวันแดงครับ :-D :-D imageimage
    ไฟล์แนบ
    278408.JPG 107K
    DSC05609.JPG 128K
  • โครงไก่ = กระดูก 85% เนื้อ 10% เครื่องใน 5% ลองหาสารอาหารและโปรตีนจากสัดส่วนนี้ดู

จะให้ยังไงให้สมดุล อันนี้ต้องศึกษาดูเองค่ะ..
    :062:
  • ขอบคุณครับ
  • พี่ๆอาน้ำให้พิทบูลเดือนล่ะกี่ครั้งครับ
  • ถ้าว่างก็อาบวันเว้นวันครับผมแล้วแต่จะสะดวก
  • เกือบทุกวันครับเพราะเละทุกวัน :-D