ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกิดมาเป็นผู้อ่อนแอเลยต้องตาย
  • ลูกหมาของผมเกิดมาเมือวันที่21มีนาคม56 10ตัว ตายไปแล้ว2 สาเหตุที่ตายเพราะมันเกิดมาสุดท้องแถมยังไม่ยอมทานนมอีก ดูดนมแม่ยังไม่เป็นเลย เห็นมันตายต่อหน้าแล้วคิดสงสาร อุสาหาทุกวิธีทางเพือจะยื้อชีวิตไว้ให้ได้แต่ก็ยังไม่รอด เศร้าใจจิงๆๆ อีกตัวมีอาการไม่สู้ดีนักเฝ้าเช้าเย็นเปลี่ยนกันเฝ้า ตลอดดูอาการยังน่าเป็นห่วงอีกมาก
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • :039: สู้ๆครับ
  • จากประสบการ ถ้าพาไปหาหมอสาเหตุหลักๆเลยคือ แม่หมาเป็นพยาธิเม็ดเลือดมันจะทำให้ลูกหมาไม่แข็งแรง และตัวใหนที่ไม่ค่อยแข็งแรงมันก็จะค่อยๆหลับไปทีละตัว

วีธีป้องกันที่ดีที่สุดคือ เมื่อจะทำการผสมพันธุ์ ควรเอาแม่หมาไปตรวจสุขภาพและตรวจเลือดก่อน และเมื่อแม่หมาท้องก็ควรมีการบำรุงที่ดีพอ เพื่อที่ลูกหมาที่อยู่ในท้องจะได้แข็งแรง ทั้งนี้สิ่งที่สำคัญคือ ต้องมีการวางแผนตั้งแต่ก่อนผสมจนถึงลูกหมาคลอด เพื่อความปลอดภัยของลูกหมาครับ

การช่วยของหมอก็คือ ให้ยาเม็ดละ60บาท ประมาณ20เม็ด ให้แม่หมากินวันละ2เม็ด เพื่อที่จะให้ตัวยาผ่านน้ำนมไปยังลูกหมาได้บ้าง

ยังงัยก็ขอเอาใจช่วยนะครับ ช่วยพวกมันให้ถึงที่สุด สู้ๆครับ
  • ขอบคุณสำหรับกำลังใจทุกกำลังใจ ตอนนี้น้องหมาทั้ง2ได้จากไปแล้ว เมือเช้าเอานมให้ทานไม่ทานกล้ามแข็งไม่ยอมกลืนนม อยู่ดีๆช๊อค ท่าไหนไม่รู้แข็งตายทัน ที่ เหลือพี่น้องรวมคอกอีก8ตัว กำลังแข็งแรงน่ารัก ลูกหมาแข็งแรงเต็มที่จะเปิดขายในราคาย่อมเยาเพือคนที่รักพิตบูล เป็นลูกหมาสารคามทั้ง พ่อกับแม่
  • ปล่อยให้กาลเวลาลบเลือนสักพักแล้วเลี้ยงใหม่
  • ขบวนการคัดสรรของธรรมชาติครับ ต้องเข้าใจธรรมชาติของธรรมชาติและเมื่อเข้าใจก็ไม่ต้องเสียใจครับ :039: