ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MU_Bully คนขาดความรับผิดชอบ
  • ก่อนอื่นต้องขอโทษ ป๋ามาร์ค และเพื่อนสมาชิกพิตบูลโซน ท่านอื่นๆด้วย
    หากกระทู้นี้ อาจมีถ้อยคำที่ไม่เหมาะสม และ แสดงถึงความขัดแย้งอยู่บ้าง ^:)^ ^:)^ ^:)^

แต่ผมเป้ ไฟเตอร์ เคอร์เนล จำเป็นต้องแสดงจุดยืนของตนเอง และไฟเตอร์เคอร์เนลครับ

สืบเนื่องจากการแสดงความคิดเห็นแบบ ขาดความรับผิดชอบของ MU_Bully ใน 2กระทู้นี้

http://pitbullzone.com/community/discussion/34571/อยากได้เรดโนสราคาไม่เกิน-10000-ครับ#Item_18

MU_Bully แสดงความคิดเห็น แบบไม่มีข้อมูล ไม่รู้จัก ที่มาที่ไป จขกท
    อวดภูมิ อวดรู้ เสนอหน้า สะเออะไปแนะนำ จขกท ในเรื่องที่ตนเองพิสูจน์ไม่ได้
    เพราะไม่จำเป็น ที่ลูกหมาที่ดี จะต้องมีราคามาเป็นตัวกำหนดคุณค่าว่าเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสม

แสดงความคิดเห็น กั๊กเหมือนตัวเองเป็นพ่อค้าหมา
    กลัวราคาจะตก แสดงความเห็นแก่ตัว โดยเอาความความโง่เขลาของตนเองมาโชว์ในที่สาธารณะชน :064:

เมื่อ จขกท ออกมาชี้แจง
    MU_Bully ก็ไม่แสดงความรับผิดชอบใดๆต่อความคิดเห็น โง่ๆของตนเองที่ได้แสดงต่อสาธารณชนเลย
    ______________________________________________________________________________

http://pitbullzone.com/community/discussion/34563/ขายหมาแดงบ้าน-บ้าน#Item_25

กระทู้ ที่2 เกี่ยวกับ ผมและไฟเตอร์เคอร์เนล โดยตรง

MU_Bully ได้แสดงความคิดเห็น

แบบ " เอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้ผู้อื่น "
    แต่ก็ยังแสดงความโง่ ปน สันดานความตะกละตะกามแบบหมาหวงก้าง
    เหมือน พ่อค้าในสมัยยุค เต่าล้านปี เห็นคนอื่นทำดี ทำดังไม่ได้ มีแต่ความ อิจฉาริษยา ตาร้อน

จ้องแต่จะทำลายและเห็นคอกอื่น ฟาร์มอื่น เป็นศัตรู คู่แข่ง ต่างจาก
    คนทำการค้ารุ่นใหม่ หัวทันสมัย คิดใหญ่ ใจใหญ่ มองเพื่อนร่วมอาชีพเดียวกันเป็นคู่ค้าเติบโตไปด้วยกัน

สิ่งเดียวที่ MU_Bully จะแสดงให้ผมและเพื่อนๆในที่นี่ เห็นว่าคุณยังมีความเป็นมนุษย์เหลืออยู่บ้างคือ

มาดำเนินการจัดการเอาเนื้อเยื่อ
    หรือ จะด้วยวิธีการใดๆก็ตามที่ MU_Bully อวดอ้างไว้
    จาก คิง อาเธอร์ พิตบูลในกรรมสิทธิ์ของ ไปตรวจไป พิสูจน์ ความจริงโดยด่วน
    ค่าใช้จ่ายผมจะเป็นผู้ออกให้เองทั้งหมด มาพิสูจน์ว่า MU_Bully ยังมีความเป็นมนุษย์เหลืออยู่แค่ไหน ?

แล้วอย่านึกว่า การกระทำแบบนี้ของคุณเป็นเรื่องที่ฉลาด
    เปิดยูสเซอร์ MU_Bully ใหม่ แสดงความเห็นโง่ๆ เช่นนี้แล้ว

ผมจะไม่รู้ ว่าคนสันดานเลวๆ อย่างคุณ คือใคร ?

• แล้วอย่ามาปัด ความรับผิดชอบ ว่าการตรวจ DNA ไม่ใช่หน้าที่คุณนะ เพราะ

ด้วยประโยค นี้ของคุณ

----@minoriorange
    ขอบคุณมากครับเรื่องกฎหมาย
    คงทำให้คนโกงประหวั่นไม่ใช่น้อย คราวหน้าจะได้ไม่มักง่ายอีก
    ผมโคตรอยากให้เรื่องถึงตำรวจเลย อยากให้เรื่องยาวไปถึงโดนบังคับตรวจDNAกันสักที
    ความจริงๆจะได้ เปิดเผยจะได้ปรากฎเห็นกันไปเลยว่าใครเพชรเทียม ใครเพชรแท้

และ ประโยค นี้

-ผมไม่ได้ไม่พอใจใครเป็นการส่วนตัวม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร
    แต่เห็นมาโกงในบอร์ดนี้ผมทนไม่ได้ ถ้า ผมไม่พอใจส่วนตัวจริงๆ
    ผมตั้งกระทู้แฉที่หลอกขายในหนังสือฉบับเดือนก.พไปนานแล้ว แต่ผมก็ไม่ได้ทำอะไร
    แต่พวกคุณขายลูกหมาในหนังสือได้ไม่หมด คุณจึงกลั้นใจเสี่ยงมาลงในบอร์ดนี้ทั้งๆที่คุณก็รู้ว่าอันตราย
    อาจโดนแฉได้ ผมทนไม่ได้ที่มาหลอกคนในวงการ ในสถานที่ที่ผมเคารพแห่งนี้ และคุณมาร์คที่ผมนับถือ

ตอกย้ำความตงฉินของคุณ เพราะฉะนั้นคุณคือผู้เดียวที่เหมาะสม จะดำเนินการเรื่องนี้

ถ้าผลการพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์ ออกมาเป็นจริงอย่างที่ MU_Bullyว่า
    ตัวผมเอง จะได้ดำเนินการทางกฏหมายกับผู้เกี่ยวข้องในเรื่องนี้ทุกๆคน เพื่อแสดงจุดยืนที่ชัดเจนของผม

ให้สาธารณะชนประจักษ์ ว่าผมและไฟเตอร์ เคอร์เนล
    ไม่มีส่วนรู้เห็นในการ การขาย หรือ ร่วมมือหลอกลวงประชาชน อย่างที่ MU_Bully กล่าวอ้าง

แต่ถ้าผล ออกมา ไม่เป็นอย่างที่ MU_Bully คนไม่มีสำนึกความเป็นคน กล่าวอ้าง

ในประโยคนี้

-เขาไม่ได้เสียตัง30000กันซักหน่อย
    อยากรู้ป่ะล่ะว่าทำไมไม่เสีย??
    ก็เพราะลูกหมาพันธุ์ผสมชุดนี้เกิดจากเจโลผสมกับบอกโดว์ไปแล้ว
    ก่อนที่คุณเป้จะได้เป็นเจ้าของอาเธอร์ไงล่ะครับ พอคุณเป้ได้เป็นครอบครองอาเธอร์แล้ว
    คุณวันชัยก็มาขอให้คุณเป้ช่วยรับว่าเป็นลูกอาเธอร์ให้ที
    เพื่อความสมจริงจึงต้องลดอายุลูกหมาลงให้ อยู่ในช่วงที่คุณเป้ครอบครองอาเธอร์แล้ว
    namkhangคุณมาออกตัวช่วยโดยที่คุณก็ไม่ได้รู้อะไรเลย

ผมก็จะดำเนินคดี เอาเรื่อง MU_Bully ให้ถึงที่สุดเช่นกัน
  • ผมขอดันกระทู้นี้ครับเฉพาะเกี่ยวกับยูสเนมที่ระบุบุคคลหรือตัวตนไม่ได้

พวกนี้เส้นผมบนหัวมันยังไม่รู้เลยว่ามีกี่เส้น แต่เรื่องของคนอื่นเสือกทำตัวรู้แม่งมันทุกเรื่อง ถุ่ยๆ
  • มีภาพตอนผสมพันธ์กันไหมล่ะฮ่ะ ถ้ามีเอาลงโชว์เลยฮ่ะ จะช่วยแก้ข้อครหาได้ :013:

แล้วอีกอย่างหนึ่งนะฮ่ะ ถ้าไม่มีมูลหมาไม่ขี้ เรื่องพวกนี้หลุดออกมาได้ยังไง ถ้าไม่ใช่คนใกล้ชิดกันทั้งนั้น

• one_pit 7:10PM Permalink
    ผมขอดันกระทู้นี้ครับเฉพาะเกี่ยวกับยูสเนมที่ระบุบุคคลหรือตัวตนไม่ได้
    พวกนี้เส้นผมบนหัวมันยังไม่รู้เลยว่ามีกี่เส้น แต่เรื่องของคนอื่นเสือกทำตัวรู้แม่งมันทุกเรื่อง ถุ่ยๆ :063:
    _______________________________________________________________________________

ผมคนหนึ่งไม่ชอบ พฤติกรรม ลอบกัด ทำร้ายกันลับหลัง
    ถ้าคนจริง รู้มาจากเรื่องจริง พิสูจน์ได้จริง ไม่ใช่ " อมขี้ปากหรือน้ำลายคนอื่น มาพูด" เอากันซึ่งหน้าเลยครับ

det_cm 8:22PM Permalink
    มีภาพตอนผสมพันธ์กันไหมล่ะฮ่ะ ถ้ามีเอาลงโชว์เลยฮ่ะ จะช่วยแก้ข้อครหาได้ :013:

เรื่องมาถึงขั้นนี้แล้ว มีรูป ก็แก้ปัญหาไม่ถูกจุด เพราะจะอ้างกันต่อไปเรื่อยๆเรื่องอื่นต่อได้อีก

ในเมื่อ MU_Bully มั่นใจ และ ไม่อยากให้ใครมาหลอกลวง หลอกขายแบบนี้
    และพร้อมให้เรื่องเป็นไปตามกฏหมาย ด้วยการตรวจDNA น่าจะเหมาสุด
    ผม สนับสนุนให้คุณ MU_Bully ดำเนินการเองเลย ป้องกันการเปลี่ยนแปลง
    หรือกำหนดผล จากฝ่ายที่คุณ MU_Bully ไม่เคยเชื่อถือ

และทางคุณเป้ ยินดีออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดให้ ผมว่าน่าทำให้เป็นคดีตัวอย่างไปเลยครับ :063:
  • ขี้ปากมาจากไหนล่ะฮ่ะ ถ้าไม่ใช่มาจากพวกคุณกันเอง
    และมันผิดธรรมชาติมั้ยฮ่ะที่การบรีดหมาออกมาขายโดยไม่มีรูปตอนผสมพันธ์กัน

ผมเข้าไปอ่านมาทั้งหมด อยากรู้ว่าตัวละครในท้องเรื่องทั้งหลายมีใครเลี้ยงหรือเข้าไปพัวพันกับบ็อคโดว์หรือไม่ฮ่ะ
  • สิ่งที่ผม ชี้แจงคือ

ลูกหมาในกระทู้ดังกล่าว ไม่ใช่ของ ผมและทางไฟเตอร์ เคอร์เนล
    สิ่งที่ผมยืนยันได้ คือ พี่วันชัย มาผสม กับ ผมจริง ที่ บ้านผม ในราคา 30000 บาท
    โดย สิทธิ์ขณะนั้น ค่าผสม 30000บาท เป็นของผม ครึ่งหนึ่ง และทางเจ้าของเก่า อาเธอร์ ครึ่งหนึ่ง

การที่ดึงผมเข้าไปเกี่ยวข้องในเรื่องไม่จริง
    ผมจะดำเนินคดี ให้ถึงที่สุด ไม่ว่าความผิดพลาดจะเกิดขึ้นจากฝ่ายใดๆ
    ผมจึงอยากให้ MU_Bully แสดงความรับผิดชอบโดยการออกมาให้ข่าวมั่วๆ
    หรือ จะเป็นเรื่องจริงก็ตามโดยมาดำเนินการตรวจ DNA ซะ
    เพราะหาก เป็นอย่างที่ MU_Bully ว่ามาจริง ผมก็จะดำเนินการกับฝ่ายที่นำชื่อผม และอาเธอร์ไปแอบอ้างให้ถึงที่สุดเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจว่าผมไม่มีส่วนรู้เห็น

แต่ ถ้าไม่จริง อย่างที่ MU_Bully กล่าวอ้าง
    เค้าจะเป็นผู้ที่ถูกผม ดำเนินคดี ถึงที่สุด เช่นกัน
  • จับกันเองหรือจ้างคนจับฮ่ะ และคุณเป็นเจ้าของพ่อหมาโดยรับเงินค่าผสม ไม่มีบริการถ่ายรูปเป็นหลักฐานให้ลูกค้าเหรอฮ่ะ
  • ขอมาดันด้วยอีกคนเบื่อมากพวกไม่มีตัวตนเห็นแม่งจิกกัดไปทุกกระทู้ ทำมาด่ามาแฉว่ากูเก่ง สรรหานิยายมาพิมพ์เป็นเรื่องได้ว่ากูรู้ทุกเรื่อง เรื่องตัวเองเสือกปิดเงียบกลัวเค้ารู้กันว่ากูเป็นใครเดี๋ยวโดนตีน คนแบบนี้ได้แค่เพ้อชักว่าวอยู่หน้าคอมไปวันๆ อย่าไปสนใจมันมากเลยพวกเรา ถุย
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/34563/ขายหมาแดงบ้าน-บ้าน#Item_25

ลองเข้าไปอ่านดูฮ่ะ จากประสบการณ์ของผมมันได้กลิ่นว่า MU_Bully ไม่ธรรมดาแน่ ดูจากสำนวนการเขียนและความรู้ คงจะรู้จักตัวละครในท้องเรื่องเป็นอย่างดี คงไม่ได้จำขี้ปากหรืออมน้ำลายของคนอื่นมาพ่นแน่ และผมก็เชื่อว่าคุณ Fighter ต้องรู้จักคุณมู_บูลลี่เป็นอย่างดี ใช่มั้ยฮ่ะ
  • ผมจะไม่ซุ่ม ไม่เดา ว่า MU_Bully เพราะการระแวง จะทำให้ผมอาจ เสียเพื่อนที่ดีไปได้
    ผมจึงให้โอกาศ MU_Bully มานำเนื้อเยื่อ อาเธอร์ไปตรวจ
    โดยผมรับผิดชอบค่าใช้จ่ายทุกอย่างให้เพื่อพิสูจน์ความจริงที่เค้ามั่นใจ

เพราะหาก เป็นจริงอย่างที่เค้ากล่าวหามา ผมจะได้ดำนินคดี ถูกคน ถูกตัว ไม่เดา ไม่ซุ่ม
    แต่ต้องแลกกัน เพราะถ้าไม่ใช่อย่างที่คนกล่าวอ้าง การที่เค้าแสดงตัวออกมา เค้าก็ต้องรับผิดชอบเช่นกัน

สำหรับผมตอนนี้ MU_Bully เทียบกับ คนธรรมดายังไม่ได้เลย
    เพราะ พวกที่ทำตัวแอบซ่อน และ คอยลอบกัด ไม่ใช่นิสัยคน ต่ำกว่าคนเลวๆๆทั่วไปมาก
    หรือ ถ้าหากเป็นคนและเป็นผู้ชายก็แค่อาศัยชายกระโปรงเมีย
    หรือ ถ้าไม่กล้าพิสูจน์เรื่องจริง ก็ต้องมุดไปอยู่ใต้กระโปรงเมีย ตลอดไปเถิด

สำหรับ เรื่องรูปถ่าย พี่วันชัย เจ้าของแม่หมานำเจโล มาผสมเองกับผม
    และนำกล้องมาถ่ายเองเหตุผล ที่จะลงหรือไม่ลงภาพเหนือสิทธิ์ที่ผมจะเกี่ยวข้อง

การยุติเรื่องนี้ที่ดีที่สุด MU_Bully มา ดำเนินการตรวจ DNA อย่างที่ว่าซะ
    ทำให้เป็น ตัวอย่าง ที่ดี ของการแก้ปัญหาที่คุณสงสัย และเชื่อมั่นนักหนาเถิด เบอร์ผม T.0863782097 เป้

• http://pitbullzone.com/community/discussion/34559/ขาย-หมาแดงบ้าน-ๆ-ไซด์ใหญ่

http://pitbullzone.com/community/discussion/34571/อยากได้เรดโนสราคาไม่เกิน-10000-ครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/34583/-sale...แม่พันธุ์-red-red-noes-

ไม่ธรรมดาอยู่แล้วแค่หน้าแรกก็ตามด่าตามเสือกเค้าไปกี่กระทู้แล้ว หมาตัวเองก็เปล่า รู้จัก จขกท ก็เปล่า นี่ไม่รวมที่ไม่เจออีกนะ คิดว่าไอ้ตัวแบบนี้มันเชื่อถือได้จริงๆเหรอ คอ วอ ยอ เหอะ
  • คุณ real ฮ่ะ เป็นแค่การเบียงประเด็นเท่านั้นฮ่ะ ทำให้เหมือนแค่ป่วนไปทั่วเพื่อไม่ให้รู้ว่าเป็นคนใกล้ชิด คนโง่เท่านั้นถึงมองไม่ออกฮ่ะ เป้าใหญ่ของมู_บูลลี่คืออะไร ? ทุกคนรวมทั้งคุณก็รู้นี้ฮ่ะ

MU_Bully ชื่อเหมือนจะบูลลี่แต่ทำไมไปเล่นหมาแดงล่ะฮ่ะ
  • ขอย้ำ และ รอผลจากคนจริง
    ผมคนจริงกล้าเผชิญความจริงทุกปัญหา แก้ได้ด้วยความซื่อสัตย์ จริงใจ

และสำหรับ det ที่จะพยายามมาโชว์โง่ อวดเซ่อในกระทู้นี้ ถ้าเริ่มรู้ตัวก็เลิกซะเถิด อายเค้า

เป็นกำลังใจให้ครับเป้
  • ฮ่าๆๆๆ เพราะคนแบบคุณนี่ละฮ่ะ นักการเมืองมันเลยแดกเอาๆ โกงๆแดกๆก็ได้เพราะไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือจะได้เจียดเศษๆ มาสร้างถนน บำรุงเมือง นี่ไงฮ่ะ โง่แล้วไม่พัฒนา ส่งให้เค้าไปแดกทั้งชีวิตเหอะฮ่ะ สมแล้วที่คิดได้แค่นี้นะฮ่ะคุณ มู_บลูลี่ อุ้ยๆผิด คุณ เดน_เซนติเมตร ฮ่ะลืมไปยังไม่ไปเปลี่ยนไอดีนี่เนอะ ฮ่ะๆๆๆๆ
  • พ่อพระเอกลิเกมาอีกแว้วววว :-)) :-)) แม่ยกช่วยกันกรี๊ดดดๆๆหน่อยเร็ว

- การจับผสมหมา จับกันเองหรือจ้างคนจับฮ่ะ และคุณเป็นเจ้าของพ่อหมาโดยรับเงินค่าผสมถึง3หมื่นบาท ไม่มีบริการถ่ายรูปเป็นหลักฐานให้ลูกค้าเหรอฮ่ะ

- ลูกหมาชุดนี้เคยลงขายในหนังสือ(เสียเงิน)ใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ทำไมไม่ลงขายในเวปพิทบูลโซนก่อน(ลงฟรี) เหตุผลเพราะ และทำไมถึงต้องให้ตัวแทนซึ่งไม่ใช่เจ้าของหมาที่แท้จริงลงขายแทน

- ตัวละครในท้องเรื่อง ล้วนแต่ชอบหมาแดงโอเวอร์ไซค์กันทั้งนั้น มีใครสักคนในกลุ่มของคุณไหมครับ ที่เลี้ยงหรือพัวพัน ข้องเกี่ยวกับหมาพันธุ์บ็อคโดว์หรือมาฟทีฟ อะไรทำนองเนี๊ย :p

คำถามง่ายๆแบบนี้ไม่ตอบก็ได้นะครับ :-@
  • อิอิ เรื่องเหี้ยๆในวงการ ผมไม่ได้รู้ทุกเรื่องนะฮ่ะคุณ real แค่ผมจับทางได้แค่นั้นเองฮ่ะ

อ่อ คุณก็เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ไม่ใช่เหรอ ผมจะยัดให้คุณเป็นเจ้าของกระทู้ดีมั้ยเนี๊ย :-)) :-)) ดิ้นดีนัก =D>
  • ผมว่าคุณ MU_Bully ควรแสดงความรับผิดชอบอะไรสักอย่างแล้วล่ะครับอันที่จริงต่างคนต่างอยู่มันก็ไม่มีปัญหา
    คุณทำให้เขาเสียทางทำมาหาได้อาจโดนฟ้องหมิ่นฯ ทางแพ่งได้น่ะครับ " หมิ่นประมาทด้วยความประมาทไม่มี "

• เหรอฮ่ะ ดักดานแล้วอวดนะฮ่ะ กระผมสมัครมาเป็นปีแล้วฮ่ะ น่าจะพร้อมๆคุณฮ่ะ แล้วคุณนี่ก็แถเร็วเหมือนกันนะฮ่ะ ไปเรื่องอื่นซะละ เปลี่ยนวิธีมั่งสิฮ่ะ ผมเห็นเวลาคุณเถียงแพ้ใครกระทู้อื่นก็แบบนี้หมดเลยฮ่ะ ถามไปไหม ตอบเสร็จแล้ว แบบนี้น่ะฮ่ะ เรื่องเหี้ยๆในวงการกระผมก็ไม่มั่นใจน่ะฮ่ะ แต่ถ้าถามคุณ เดน เหี้ยไม่เหี้ยนี่ ตอบชัดมากฮ่ะว่า เหี้ยมากๆ แถไปดิ้นมาเก่งสุดๆเลยฮ่ะ
  • อ้อลืมหัวเราะฮ่ะ ฮ่าๆๆๆๆ โทดทีนะฮ่ะ
  • ผมว่าคุณเรวควรช่วยเลียให้เจ้าของกระทู้มาตอบคำถามผมดีกว่ามั้ยฮ่ะ :-)) :-)) จะได้ประโยชน์กว่าเยอะ

ขอกระทู้อ้างอิงด้วยฮ่ะ ที่ว่าผมเถียงแพ้ใครแล้วแถ :-j :-@
  • ผมก็ว่าคุณรีบไปเปลี่ยนไอดีแล้วมาตอบ จขกท ดีกว่าฮ่ะแล้วก็ไปตรวจๆเชื้อหมาเค้าเร็วๆ กราบเท้าเค้างามๆเมื่อรู้พลาด จะได้จบๆน่ะฮ่ะ
  • power_pit 10:37PM Permalink
    ขอย้ำ และ รอผลจากคนจริง
    ผมคนจริงกล้าเผชิญความจริงทุกปัญหา แก้ได้ด้วยความซื่อสัตย์ จริงใจ

และสำหรับ det ที่จะพยายามมาโชว์โง่ อวดเซ่อในกระทู้นี้ ถ้าเริ่มรู้ตัวก็เลิกซะเถิด อายเค้า

--------------------------
    อิอิ ผมก็เห็นคุณเดิน2ตีนเหมือนกับผม หรือว่าพระเอกลิเกเดิน4ขา ใครๆก็คงรู้มั่งฮ่ะว่าคุณเป็นคน ไม่ต้องอวดหรอกฮ่ะว่าพ่อพระเอกเป็นคนจริง :p :o007:
  • ถามในนี้เอาเหอะฮ่ะ ว่ามีใครเชื่อที่ หมู กับ เดน พูดบ้างฮ่ะ ตอแหลเยอะจนเค้าไม่สนกันแล้วน่ะฮ่ะ อ้าปากเคี้ยวเอื้องไปวันๆแล้วจะมาลดเครดิตคนอื่น ฮิๆ อ้อแล้วผมว่าคุณพิมพ์สับกันนะ พระเอกเค้าเดิน 2 คุณอะ 4 นี่ผมว่าน้อยไปนะฮ่ะ ฮ่าๆๆ
  • กระทืบ Like ให้ real ล้านที รำคาญไอ้เดนมานานเหมือนกัน เชื่อว่าอีกหลายคนก็คิดแบบนี้ เสือกได้ตลอด ชิมิๆ :-))
  • real 11:15PM Permalink
    ผมก็ว่าคุณรีบไปเปลี่ยนไอดีแล้วมาตอบ จขกท ดีกว่าฮ่ะแล้วก็ไปตรวจๆเชื้อหมาเค้าเร็วๆ กราบเท้าเค้างามๆเมื่อรู้พลาด จะได้จบๆน่ะฮ่ะ

-----------------------------
    ก็ว่ากันไปฮ่ะ
    :-)) :-))
  • brown 11:28PM Permalink
    กระทืบ Like ให้ real ล้านที รำคาญไอ้เดนมานานเหมือนกัน เชื่อว่าอีกหลายคนก็คิดแบบนี้ เสือกได้ตลอด ชิมิๆ

-----------------------
    เรื่องเสือกต้องยกให้ผมฮ่ะ =D> เรื่องเหี้ยๆผมช๊อบชอบ :-)) :-))
  • ออกลายแล้วเหรอฮ่ะ อย่าเพิ่งหลุดสิฮ่ะ
  • อิอิ เดี๋ยวก็รู้ฮ่ะว่าตัวไหนมันจะออกลายก่อนกัน
  • หลายคนเค้าเตือนคุณแล้ว เศษเดนมนุนย์ ว่าอย่ามาอวดโง่ในกระทู้นี้

อย่า ละลานหลงประเด็น ประเด็นคือ

ผมเปิดผสมอาเธอร์ พี่วันชัยมาผสม กับผมจริง เรื่องถ่ายรูปบอกไปแล้วในความเห็นข้างบนไปหาอ่านซะ

ลูกหมาคอกกระทู้ที่ป็นปัญหาไม่ใช่ของทางผม และไฟเตอร์ เคอร์เนล
    แต่MU_Bully ดึงผมไปเกี่ยวข้องด้วยประโยคนี้ ดูไว้ซะน่ะ ไอ้เซ่อ เศษเดน

________________________________________________________________________________
    -เขาไม่ได้เสียตัง30000กันซักหน่อย อยากรู้ป่ะล่ะว่าทำไมไม่เสีย?? ก็เพราะลูกหมาพันธุ์ผสมชุดนี้ เกิด
    จากเจโลผสมกับบอกโดว์ไปแล้ว ก่อนที่คุณเป้จะได้เป็นเจ้าของอาเธอร์ไงล่ะครับ พอคุณเป้ได้เป็นครอบครอง
    อาเธอร์แล้ว คุณวันชัยก็มาขอให้คุณเป้ช่วยรับว่าเป็นลูกอาเธอร์ให้ที เพื่อความสมจริงจึงต้องลดอายุลูกหมาลงให้ อยู่ในช่วงที่คุณเป้ครอบครองอาเธอร์แล้ว namkhangคุณมาออกตัวช่วยโดยที่คุณก็ไม่ได้รู้อะไรเลย

_________________________________________________________________________________

*******พาดพิงผมเชิงว่าร่วมมือ ทำการค้าหลอกลวง**********
    ซึ่งผมจึงเปิดโอกาศให้ MU_Bully นำไปตรวจ DNA โดยผมจะออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมด
    และทำมั๊ยต้องเป็น MU_Bully เป็นผู้นำไปตรวจ

เพราะประโยคนี้ MU_Bully และเป็นเค้าคนเดียวที่สงสัยและเปิดประเด็นขึ้นมา

________________________________________________________________________________

-ผมไม่ได้ไม่พอใจใครเป็นการส่วนตัว ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร แต่เห็นมาโกงในบอร์ดนี้ผมทนไม่ได้ ถ้า
    ผมไม่พอใจส่วนตัวจริงๆ ผมตั้งกระทู้แฉที่หลอกขายในหนังสือฉบับเดือนก.พไปนานแล้ว แต่ผมก็ไม่ได้ทำ
    อะไร แต่พวกคุณขายลูกหมาในหนังสือได้ไม่หมด คุณจึงกลั้นใจเสี่ยงมาลงในบอร์ดนี้ทั้งๆที่คุณก็รู้ว่าอันตราย
    อาจโดนแฉได้ ผมทนไม่ได้ที่มาหลอกคนในวงการ ในสถานที่ที่ผมเคารพแห่งนี้ และคุณมาร์คที่ผมนับถือ

และประโยคนี้

minoriorange ขอบคุณมากครับเรื่องกฎหมาย คงทำให้คนโกงประหวั่นไม่ใช่น้อย คราวหน้าจะได้ไม่มัก
    ง่ายอีก ผมโคตรอยากให้เรื่องถึงตำรวจเลย อยากให้เรื่องยาวไปถึงโดนบังคับตรวจDNAกันสักที ความจริงๆจะได้ เปิดเผยจะได้ปรากฎเห็นกันไปเลยว่าใครเพชรเทียม ใครเพชรแท้

__________________________________________________________________________________

ผมไม่มี พวกไม่เข้าข้างใคร

ถ้าเป็นจริงอย่างที่ MU_Bully ผมพร้อมจะฟ้องดำเนินคดี กับผู้แอบอ้างชื่ออาเธอร์ ไปลงขาย
    แต่ถ้าไม่เป็นจริงตามที่ MU_Bully กล่าวหา เค้าต้องรับผิดชอบในสิ่งที่กระทำให้ผมเสียหาย

• ฮ่ะ อยากเห็นเหมือนกันฮ่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • อย่ามาชะเลียกันแบบเอิกกะเริกสิท่านถ้าแน่จริงแฟนพันธุ์แท้พันธ์ุทางออกมากันอีกแร็ววว...รอดูอยู่(อย่าเอาหมาพันธุ์ทางมาเทียบกับหมาพันธ์ุแท้)เดียวจะเสียสายพันธุ์เค้าหมด...ฮ่าๆๆๆๆมรึงไปหรอกเด็กที่ยังไม่หย่านมเถอะ...{พูดลอยๆ} :-))
  • พูดยังไม่ทันขาดคำ ออกลายซะแล้วอ่ะ
  • ถึง จขกท อย่าไปเถียงมันเลย เดน มันก็เด็กเห่อหมอยธรรมดา นั่งปั่นจู๋ว่างๆ เลยมาพิมพ์เล่นก็แค่นั้น เดี๋ยวมันก็เปลี่ยนไอดีเป็นหมูมากัดต่อเองและ ถ้าเรื่องมันจริงแค่ไปเอาเชื้อมาตรวจทำไมจะไม่ได้ ถ้ามันไปจริงนะลงมาโพสในนี้เลย อยากไปเห็นหนังหน้าเหมือนกัน แต่อย่างว่า 108 เหตุผลจะมาสุดท้ายจบที่แม่งไม่กล้าไปหรอก คอยดูเดะ ฮ่าๆๆ
  • Fighter2012 11:40PM Permalink
    หลายคนเค้าเตือนคุณแล้ว เศษเดนมนุนย์ ว่าอย่ามาอวดโง่ในกระทู้นี้

อย่า ละลานหลงประเด็น ประเด็นคือ

ผมเปิดผสมอาเธอร์ พี่วันชัยมาผสม กับผมจริง เรื่องถ่ายรูปบอกไปแล้วในความเห็นข้างบนไปหาอ่านซะ

ลูกหมาคอกกระทู้ที่ป็นปัญหาไม่ใช่ของทางผม และไฟเตอร์ เคอร์เนล
    แต่MU_Bully ดึงผมไปเกี่ยวข้องด้วยประโยคนี้ ดูไว้ซะน่ะ ไอ้เซ่อ เศษเดน
    -------------------------
    ตอบคำถามผมหน่อย โชว์ความฉลาดของคุณให้ประชาชนเห็นไปเลย :-)) :-))

ขอเพิ่มคำถามอีกสักข้อ
    - คุณเจ้าของพ่อหมามีความสนิทสนมแค่ไหนกับเจ้าของแม่หมา ??
  • สรุปคือถามกันไปมาตอนนี้ แต่ไม่มีใครตอบใครเลยฮ่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • real 11:46PM Permalink
    ถึง จขกท อย่าไปเถียงมันเลย เดน มันก็เด็กเห่อหมอยธรรมดา นั่งปั่นจู๋ว่างๆ เลยมาพิมพ์เล่นก็แค่นั้น เดี๋ยวมันก็เปลี่ยนไอดีเป็นหมูมากัดต่อเองและ ถ้าเรื่องมันจริงแค่ไปเอาเชื้อมาตรวจทำไมจะไม่ได้ ถ้ามันไปจริงนะลงมาโพสในนี้เลย อยากไปเห็นหนังหน้าเหมือนกัน แต่อย่างว่า 108 เหตุผลจะมาสุดท้ายจบที่แม่งไม่กล้าไปหรอก คอยดูเดะ ฮ่าๆๆ
    -----------------------

เอิ๊กๆๆ ผมอาจจะเป็นเด็กเห่อหมอย ที่มีคุณเป็นแฟนคลับก็ได้นะ คริคริ :018:
  • ก็แค่ให้คุณมูไปตรวจอาเธอร์เลยแล้วรอคำตอบก็จบ เพราะที่ดูมาต่อให้ทางFighter2012ตอบยังไงก็ไม่ฟังกันอยู่ดี แล้วจะมาถามกันทำไม
  • ฮ่าๆๆ สรุปแล้วใครแต๋วแตกออกลายก่อนกันแน่ว่ะ :o037: :o022:
  • ฮ่าๆๆ แฟนคลับหมอยเลยละฮ่ะ อย่าลืมดึงมาให้สักเส้นละน้อง ฮิๆๆๆ
  • แล้วนี่ยังไม่รู้อีกเหรอว่าใครแต๋วแตกแล้วอะฮ่ะ คุณเล่นออกลายซะขนาดนี้แล้วนะ ฮ่าๆๆๆ
  • จากประสบการณ์ที่ผ่านมาบอกได้ว่าเจ้าของกระทู้จะพังเพราะไอ้พวกผีเลียนี้แหละ คริคริ จริงๆ :o037:
  • กราบเท้าทุกๆท่าน.....ที่เคารพอย่างสูงผมเป็นคนอยากรู้ความจริง(เด็กไม่เห่อหมอยเพราะหมอยเยอะแล้ว)คำพูดไม่เหมาะสมกราบขออภัยด้วย ^:)^ อยากรู้ความจริงคับ ^:)^
  • real 12:03AM Permalink
    แล้วนี่ยังไม่รู้อีกเหรอว่าใครแต๋วแตกแล้วอะฮ่ะ คุณเล่นออกลายซะขนาดนี้แล้วนะ ฮ่าๆๆๆ

---------------
    แหม่ พวกคุณช่วยกันลุ่มด่า ลุ่มกระทืบผมซะขนาดนี้ ยังจะหน้าด้านบอกว่าผมออกลายแต๋วแตกอีกเหรอฮ่ะ :o003:
  • เค้าจะเกิดก็เพราะกระทู้นี้ละฮ่ะ เดี๋ยวดูดิ ของจริงยังไงก็ของจริง ไม่งั้นจะมาตั้งกระทู้ ฆ่าตัวตายเหรอฮ่ะ ใช้สมองสิฮ่ะ ถ้าพอมีนะฮ่ะ ฮิๆ
  • เอ้าก็แน่สิฮ่ะ เคยเห็นผู้ชายที่ไหนโดนแต๋วรุมละฮ่ะ มีแต่แต๋วโดนผู้ชายรุมตีนนะฮ่ะ หรือ รุมอย่างอื่นว่ากันไป นะฮ่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • 555555 ไม่ต้องเถียงกันทะเลาะกันหรอกครับแฟนๆพิทบูลทั้งหลาย...ใครคือพ่อเด็ก...ดารามากๆครับสงสัยจะดูข่าวบันเทิงกันมากไป...

พวกสายพันธุ์แท้หรือพันธุ์ทาง ทั้งบูลลี่หรือพิทบูลมันก็เหมือนกันแหละครับ...พอกันหมด
    ก่างหรือโก่งเกินจริง หางคลิ๊กๆๆๆ ฟันเหยิน ตัวเตี้ยตัวใหญ่ ตัวสูงตัวผอม คำถามคืออะไรคือที่ได้จากคำว่าสายพันธุ์แท้
    ขออ้างถึงกฎของเมนเดลนิดนะครับ

กฎการแบ่งแยก ("กฎข้อแรก")
    กฎการแยกตัวของยีน (Law of segregation of gene) กล่าวว่ายีนที่ควบคุมลักษณะต่างๆจะอยู่เป็นคู่เสมอ เมื่อถึงระยะที่สร้างเซลล์สืบพันธุ์ ยีนจะแยกไปอยู่ในสภาพเดี่ยวในเซลล์สืบพันธุ์ เมื่อเกิดการปฏิสนธิเป็นไซโกตจึงมารวมกันอีก
    กฎการจัดเรียงอย่างอิสระ ("กฎข้อสอง")
    กฎการเข้าชุดกันอย่างเป็นอิสระของยีน (Law of independent assortment) ในการสร้างเซลล์สืบพันธุ์นั้น ยีนบนโครโมโซมซึ่งอยู่ต่างคู่กัน มีความเป็นอิสระที่จะเข้ารวมตัวกันในเซลล์สืบพันธุ์ และเป็นอิสระในการเข้ามารวมตัวกันระหว่างการปฏิสนธิ
    ผู้บรีดสุนัขส่วนใหญ่ก็จับคู่กันเพื่อสร้างรูปร่างสร้างลักษณะตามผู้ซื้อไฝ่หาและต้องการ บ้างต้องการมากก็โพสหามันทุกวัน ผู้บรีดบางคนก็อยากบรีดหมามาขายจนเนื้อเต้น พอมาพบกันตามความต้องการก็ตกลงซื้อขายโตมาก็อีกเรื่องอยู่ที่การเลี้ยงดูอยู่ที่ได้ยีนเด่นยีนด้อยกันมามากน้อยแค่ไหน...

-พ่อใหญ่แม่กลางลูกออกมาใหญ่เกินพ่อเกินแม่ไปมากสะงั้น
    -พ่อเตี้ยแม่เตี้ยลูกออกมาสูงยาวก็มีเยอะ
    -พ่อเตี้ยแม่สูงลูกออกมาเสือกก่างๆหางคลิกฟันเหยินใครก็ได้ช่วยบอกทีอะไรแท้อะไรเทียม
    การที่ผู้ซื้อต้องการแบบไหนมันก็จบเลี้ยงให้เป็นแบบไหนเอาไว้ทำอะไร พอคิดๆดูผมรู้สึกว่าหมาผมเป็นพันธุ์ทางโคตรทางเลย...
    Vincent : มันเป็นบูลลี่ตรงไหน หลุดจากพี่น้องไปมาก เป็นตัวเดียวที่สีบูล ทั้งคอกแม่งเป็นแฟนซีลายเสือ แถมเลืดพุ่งปรี๊ดสงสัยจะผสม red nose มาimage พ่อกะแม่มันพันธุ์ทางทั้งคู่ พ่อก็ใหญ่สะเว่อ แม่ก็เตี้ยลูกออกมาก็อย่างที่เห็นมันเหมือนใคร สีได้มาจากใครหนอimage
    โมเน่ บูลลี่ จริงหรือ...หน้ามันเหมือนพิทบูลมากๆแถมจี๊ดอีก เห้ยบูลลี่ไรไม่นันเตี้ยจัง อ๋อเขาเปิดช่องไว้ให้ในพวกสายพันธุ์ที่ไม่นิ่งผมก็พิ่งจะรู้มี standard pocket xl xxl extreme อ้าวดันมี fun show อีก อุ้ยเพราะยังครอบคลุมไม่พอขอให้ได้ให้หมด
    โถ่โมเน่ๆ หน้าตาหลุดพ่อไปมากนะ เอาๆมีรุ่นประกวดประกวดชนะก็ดีแล้วimageimage
    ตามมาด้วย ปิกัสโซ่ อั้ยหย่ะนี่มันอะไรว่ะเนี่ยเกิดมาตีนใหญ่กว่าพี่น้องในคอกมากเลยมันมาได้ไง red nose หนอ red nose พ่อซีเกมส์ แม่ ก็เป็นพี่น้องกะ บารอน เป็นลูกหลาน BJ อีกโอ้ยไปกันใหญ่ ทั้งสีทั้งสายทำไมพางงอะไรเช่นนี้ เลี้ยงไปเลี้ยงมาหน้าคล้ายพิทบูลขึ้นทุกวัน
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    Bijoco+Sarabew.jpg 46K
    Untitled--1.jpg 208K
    _D8Z0538_.jpg 212K
    487300_10151999913355145_1546400512_n.jpg 70K
    3-4-6.jpg 298K
    348077.jpg 158K
    2mnptg9.jpg 201K
    11jqlas.jpg 92K
    GeorgeTTshow.jpg 97K
    WSNRCG=3454;5493233-nu0mrj.jpg 189K
    king.jpg 108K
    600_IMG_3154.jpg 58K
    206731.jpg 137K
    Lilbit-04-08-08-7-337x337.jpg 37K
  • สงสัยต้องโทษตัวเองเลี้ยงหมาเสียกลายพันธุ์ไปหมด จับบูลี่มาลาก เอาที่เขาเรียกว่าPocketมาเล่นกิจกรรมทุกชนิด เลี้ยง Red noseให้ติ๊มๆไปกันใหญ่โอ้ย
    เราจะเลี้ยงหมาเพื่ออะไรกันครับเพื่อให้มีคนมาถามแล้วยืดออกตอบว่า หมาผมพิทบูล หรือหมาผมบูลลี่ครับ ทั้งๆที่หมาสันดานเสีย เลี้ยงกันไว้เก็บขี้เพื่อไปบอกชาวบ้านแบบนั้นหรือ งั้นเลี้ยงพันธถ์อื่นกันเถอะครับเอาแบบดีๆเท่ห์ๆมีกว่านี้กันอีกเยอะ แล้วไอ้ตัวข่างล่างนี่มันพันธุ์อะไรแท้หรือเทียมทุกคนเลี้ยงตัวอะไรกันอยู่ ผมไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรเลย คุณค่าของมันมีมากกว่าสุนัขพันธุ์อื่น อย่าทำให้มันเป็นเรื่องกันไปเลยครับ เรื่องจริงมันพิสูจน์ได้ในอนาคตimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    206731.jpg 137K
    Lilbit-04-08-08-7-337x337.jpg 37K
    2mnptg9+.jpg 89K
    Arnold_op_800x775PO_op_800x775.jpg 103K
    11jqlas.jpg 92K
    THEBULLMASTER11.jpg 113K
    600_IMG_3154.jpg 58K
  • จากใจเลยครับ เลี้ยงให้สนุกครับ ขอกราบขออภัยนะครับ ขอยกตัวอย่างนิดนึงนะครับ ผมขอยกตัวอย่างอาทูลศรีครับ เจ็ดโด้ หมาแดงสีอ่อน หางคต ผมถามว่าใครเคยสงสัยในตัวมันบ้างครับ อาทูลแกเคยสนใจเรื่องเหล่านี้ไหมครับ สิ่งที่พิสูจน์ว่ามันใช่ของจริงหรือเปล่า อาทูลศรีสร้างคุณค่าให้เจ็ดโด้ และเจ็ดโด้ก็สร้างคุณค่าให้ตัวเองจนสำเร็จ ผมดูอาแกก็มีความสุขมากครับ และทุกคนก็ยอมรับว่าอาทูลศรีกับเจ็ดโด้คือสุดยอดผู้เลี้ยงพิทบูลกับพิทบูลตัวจริง และทุกคนยอมรับไหมว่าไอ้พิทบูลที่มาตามถามว่าจะกัดเมื่อไหร่ตามไล่ล่าหมาข่างถนนหมาวัดให้ไล่กัดหมาแมวนี่จัดอยู่แบบไหนหรือไล่กัดคนลงข่าว อย่างนี้หรอครับคือพิทบูลสายแท้ๆ
  • :063: สุดยอดครับคุณ kong26

หมาทุกตัวมีคุณค่าในตัวมันเอง อย่ามามัวนั่งทะเลาะกันเลยครับให้ทางคนซื้อเค้าเป็นคนตัดสินใจเองดีกว่า เห็น Vincentแล้ว ซื้อชุดลากมาเลยครับ 555+ image
    ไฟล์แนบ
    345419.jpg 138K
  • เลี้ยงให้ดีไม่เดือดร้อนคนอื่นก็พอ :013: :-))