ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เจ้า Rocky เป็นผื่นสีแดงที่ท้อง ขอคำชี้แนะจากผู้มีประสบการณ์ ว่าเกิดจากยุงหรือเปล่าตอนกลางคืนมีมุ้งนอน หรือเกิดจากอากาศร้อนและเป็นผื่น อายุ 2 เดือน เป็นได้ 2 วัน คาดว่าถ้าพรุ่งนี้ไม่หายจะพาไปหาหมอ ขอบคุณครับ
  • เป็นปกติของพิทบูลครับ เค้าแพ้ง่าย
    ดูที่นอนว่าสะอาดหรือปล่าว นอนที่ชื้นหรือไม่
    ส่วนเรื่องผื่น ลองเอาเบตาดีน ผสมนำ้
    อัตราส่วยเบตาดีน 70 ต่อนำ้ 30
    ทาเช้าเย็นครับ
    ในเวปนี้ก็มีหลายวิธีลองศึกษาดูนะครับ
    ผมก็เอามาจากเวปนี้แหละ แล้วมันได้ผลดี
    ลองดูนะครับ
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จะลองดูครับ
  • พิทบูลพอเต็มวัย อาการแพ้ต่าง ๆ ก็จะค่อย ๆ หายไปเองครับ
    ไม่ต้องกังวล มันแพ้ง่ายเป็นปกติครับ
  • ของผมก็ขึ้นผื่นแดงที่ท้องเต็มเลย คิดว่าอาหารที่ให้ก็เลยหยุดเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น
    ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ด แล้วก็ใช้ครีมทาแก้ผิวหนังสุนัขยี่ห้ออะไรจำไม่ได้ ทาเช้า-เย็น ได้ 3 วันแล้ว
    ตอนนี้หายเกือบปกติแล้วครับ
  • เคยเปนคับ ให้กินยาแก้อักเสบ ลดการอักเสบของผิวหนัง 2-3วัน แล้วมันก็หาย
  • หัวเชื้อEMครับชุบทาเช้าเย็นครับซื้อได้ร้านขายอุปกรณ์การเกษรครับราคาถูกและปลอดภัย :063: :-D