ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตอบทีครับ
  • ราคาพิทบูลเกรดปานกลางเริ่มต้นเท่าไหร่คับ พอดีกลัวทางร้านโกงราคาเกินไปครับใครรู้ตอบทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ราคา เริ่มต้นที่ 3,000 บาทครับ ถ้ามีใบด้วยเริ่มต้นอยู่ที่ 5,000 บาท
    รีบไหมครับ ถ้าไม่ก็ศึกษาเรียนรู้และเข้าใจ เค้าให้มากๆก่อนดีกว่าครับ
    ที่ต้องถามตัวเองก็ 1. มีเวลาดูแลเค้าแค่ไหน 2. จะลี้ยงเค้าไปจนตายจากกันโดยไม่มีข้อแม้ใดๆหรือไม่
    3. คุณพร้อมแค่ไหน
    พิตบูลไม่ใช่ของเล่น ไม่ใช่ประเภทสวยงาม น่ารัก คิกขุ รักเด็ก
    แต่เป็นประเภท ถึก โหด ดุดัน
  • ผมศึกษามาดีเเล้วครับเรื่องนิสัยการเลี้ยงการฝึก อยากหาที่ซื้อครับผมยุ่สตูลครับ ขอบคุนมากครับ
  • ร้านที่หาดใหญ่บอกผม28000ครับเริ่มต้นผมตกใจเลย
  • อืมม แนะนำหาซื้อทางเว็บ ให้เค้าส่งทางรถไฟ หรือเครื่องบินแล้วไปรับเอาดีกว่าครับ
    ไม่ทราบว่าอยากได้ไปทำอะไรครับ
  • ผมอะ เอาไว้เฝ้าบ้านคคับ ผมรักหมาพันธุ์นี้มาก บ้านมันใหญ่มีรั้ว กะจะเลี้ยงพิทบูลตัวเดียว มันน่ารักผมชอบ
    ผมศึกษาดูแล้วว่าเฝ้าบ้านก้ได้ครับ อยู่ที่การฝึกคับ ขอบคุณครับ
  • มีหลายกรณีที่กับคนจะไม่ดุ ไม่ขู่ กระดิกหาง หมอบ หงายท้องให้เลย อย่างแถวบ้านผมเนี่ยขี้ยาเดินเข้าไปอย่างสง่างามกินข้าวหมดหม้อ หมาดันแสดงความเคารพทั้งขาไปและขากลับ แต่ถ้ากับหมาหรือสัตว์ชนิดอื่นกัดอย่างเดียว ส่วนการซื้อหมาถ้าจะพิจารณาหมาราคาน้อยเวบอื่นมีเยอะเพราะที่นี่ส่วนมากสมาชิกเวบจะกรองหมาคุณภาพเพื่อประโยชน์กับผู้ซื้อ ( ซื้อทีเดียวจบ เลี้ยงกันจนตาย ) เวบอื่น 500 บาท ยังเคยเจอเลย เวรกรรมจริงๆ

หรือง่ายๆลองค้นหา เปรียบเทียบที่เขาขายกันในนี้ก็ได้ ถ้าสวย หล่อ อย่างนี้ ราคาประมาณเท่านี้ ดูจากใบเพดฯประกอบก็ว่ากันไป ประโยชน์ของใบเพดฯ สำหรับผม ผมว่ามันดีที่เราจะได้รู้ถึงสายเลือด อย่างน้อยก็ไม่โดนหลอก สู้ต่อไปครับ
    ก็ขอให้ได้หมาที่โดนใจและพอใจครับ

" เมื่อไหร่พอใจ เมื่อนั้นก็จะเจอความพอดี " ขอบคุณครับ

• หลายคนก็มาแบบนี้แหละครับ เหตุผลยังกับโพยข้อสอบ พอสักพักประกาศหาคู่ให้หมา พอสักพักประกาศขายลูกหมา ถ้าลูกหมาไม่โดนการตลาดก็ขายพ่อ แม่มันด้วย ถ้าขายไม่ออกขนาดลดราคาจนเกือบจะให้ฟรีก็เอาไปปล่อยหรือทำเป็นแกล้งหลุด หลงทาง ฯลฯ จากนั้นจะหาพ่อ แม่คู่ใหม่ เป็นวงจรอย่างนี้ไปเรื่อยๆ

ผมเตือนด้วยความหวังดีครับ อ่านแล้วอาจรู้สึกหงุดหงิด แค่อยากหาแหล่งซื้อหมา แต่ได้คำตอบอีกแบบ ต้องขออนุญาตอธิบายและเตือนเหมือนกับสมาชิกท่านอื่นครับ เพราะดูจากลักษณะนิสัย อารมณ์ การเตรียความพร้อมแล้ว ผมขออนุญาตเตือนครับ ลองคิดและตรองดูครับ

ด้วยความปรารนาดีครับ
  • ครับ ขอบคุณครับที่ช่วยแนะ