ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาป่วย ทำยังไงดี T^T
  • น้องหมาอายุ 3 เดือน ซึม ไม่วิ่งเล่นเลย เหมือนไม่มีแรง กินน้ำนิดเดียวอาหารก็ไม่กิน(ปกติกิน F1 ผสมเนื้อหมูต้มและนม) กล้วยของโปรดก็ไม่กิน พาไปหาหมอแล้วอุณภูมิ 108 องศา ฉีดยาลดไข้แล้ว ไข้ลดเหลือ 100 องศา น้องหมาไม่มีเห็บและไรหูนะคะ หยดrevolution แล้วอาบน้ำไม่เคยเจอเห็บหมัดเลย หมอเลยไม่แน่ใจเรื่องพยาธิในเม็ดเลือด น้องอ้วกเป็นน้ำข้นๆสีเหลือง เหงือกไม่ซีด อ่านเจอกระทู้นี้

http://pitbullzone.com/community/discussion/3585/ช่วยด้วยคับหมาผมแย่แล้ว/p1

พอดีที่บ้านมียา ให้น้องกินได้มั๊ยคะ ?น้ำเกลือหมาน้ำหนัก 8.05 กก.ควรให้กี่ ml คะ(ให้ใต้ผิวหนัง) ที่บ้านน้องแมวเป็นโรคไต มีน้ำเกลืออยู่ค่ะ ตอนนี้ให้น้องกิน Charcoal Vet ไปแล้ว ต่างจังหวัดคลินิคปิดหมดแล้วค่ะ เจ้าของกังวลใจจังมากเลย
  • จับจุ่มน้ำแข็งเลยครับ ให้อุณภูมิลด 108 ขนาดนั้นหนักมากเลยข้างในใหม่หมดแล้วยังไง หาหมอให้ได้ให้ยาขยายลิ่มเลือด น้ำเกลือต้องผ่านเส้นเลือดอย่างเดียวครับไม่งั้นไม่ได้ผล
  • น้ำเหลืองๆ อาจเกิดจากไข้หัด ขอให้น้องหมาปลอดภัยครับ
  • หาหมอด่วน
  • ของผมเคยมีอาการคล้ายๆนะครับเป็นเกดเลือดตํ่าและติดเชื้อในกระแสเลือดครับหาหมอด่วนครับเพื่อตรวจเลือดและอาการ
  • สู้ๆๆ น่ะคะ่ เด่วก้อหายค่ะ
  • หาหมอด่วนๆครับ ดีที่สุด
  • น้องหมาดีขึ้นแล้วค่ะ รอผลเลือด ล่าสุดกินอาหารได้แล้ว วิ่งเล่นได้แล้วแต่ยังไม่ 100% หมอบอกว่าอาหารเป็นพิษค่ะ ที่มีไข้อาจจะเกิดจากเพิ่งอาบน้ำ สาเหตุเพราะน้องหมาเลียพื้น หมอบอกว่าเคยมีมาหลายรายถูพื้นแล้วผสมน้ำยาเข้มข้นเกิน เมื่อแห้งแล้วน้ำยาจะเคลือบอยู่เยอะมาก(แต่พื้นหอมมาก) ถ้าน้องเลียพื้นก็จะได้รับสารพิษไปด้วยค่ะ ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ
  • ยินดีด้วยๆ หายไวๆนะครับ