ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทายาทเจ็ทโด้ หมาแดงอุดร อายุ 34 วัน
  • ขออนุญาตเปิดจองลูกพิทบูลเรดโน้ส ระหว่าง JETDO ของอาไพทูล ลูกของมอร์ฟีน และ KAKA (MAGMA+BOVI) ตัวผู้ 5 ตัวเมีย 4 ลูกหมาอยู่อุดร สนใจติดต่อสอบถามรายละเอียดได้นะครับ 085-7451859 อู๊ดครับ ขอบคุณพื้นที่ครับ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    M1-1.jpg 77K
    M1-2.jpg 60K
    M2-1.jpg 55K
    M2-2.jpg 54K
    M3-1.jpg 55K
    M3-2.jpg 55K
    M4-1.jpg 53K
    M4-2.jpg 53K
    M5-1.jpg 58K
    M5-2.jpg 53K
  • ต่อด้วยตัวเมียครับ....
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    F1-1.jpg 53K
    F1-2.jpg 52K
    F2-1.jpg 51K
    F2-2.jpg 48K
    F3-1.jpg 49K
    F3-2.jpg 50K
    F4-1.jpg 55K
    F4-2.jpg 53K
  • พ่อและแม่หมาครับ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    kakavsjetdo.jpg 97K
    DSCN1935.JPG 59K
    399218_468596743179083_1181813668_n.jpg 38K
  • นี่มอร์ฟีนครับ พ่อของเจ็ทโด้
    image
    ไฟล์แนบ
    morfine.jpg 63K
  • นี่เป็นพ่อและแม่ของ KAKA ครับ....
    MAGMA เป็นลูกของ Yellow foX [ AMOS + Red Rockette ] + dog army 's jinx
    image

และ BOVI เป็นลูกของ OneOne+Zaza
    image
    ไฟล์แนบ
    MAGMA.jpg 66K
    DSCF9105.jpg 156K
  • พ่อหมาขี้เหร่หลาย แต่แม่หมางามอยู่ ฮ่าๆๆ

แซวพี่ไพทูรย์เล่นขำๆนะครับ :p
  • :-D ช่วยอธิบายให้เป็นความรู้หน่อยฮ่ะ ว่าพวกลูกหมาจมูกดำปากมอมมันมาจากไหนฮ่ะ
    อย่าตอบว่าพวกมันมาจากช่องคลอดของแม่มันนะฮ่ะ เมื่องั้นแหละฮ่ากันกลิ้งแน่ๆ :013: :-)) :-))
  • อาจจะเป็นสายเลือดทางพ่อ หรือทางแม่ ซึ่งในรุ่นก่อนๆ อาจจะไม่ใช่หมาแดงเลยซะทีเดียว จึงอาจถ่ายทอดมายังรุ่นหลังได้ครับ หรืออีกอย่างนัยนึงก็คือสายเลือดยังไม่นิ่งพอครับ.....ถูกไม่ถูกยังไง ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณที่ให้ความสนใจและขอบคุณสำหรับคำถามครับ///// พี่มาร์คก็ว่าไป เดี๋ยวอาแกมาเห็น ยุ่งเลย...อิอิ
  • 5555งง เหมือนกันครับ กับจมูกดำ อย่างคอกแรกเมื่อ 28 มี.ค.53 ก็จมูดำ ลายเสือดำเหมือนกันครับimage
    ไฟล์แนบ
    1102.jpg 180K
  • อีกตัวเป็นตัวเมียคอกแรก 28 มี.ค.53image
    ไฟล์แนบ
    41.JPG 221K
  • เจ็ทโด้ หมาเลือดผสม 5555555
  • สง ตัว เมีย มา ลาว บาง ชัก ตัว เดอ อิอิ
  • F1 สนใจมั้ยครับพี่น้องฝั่งลาว ตัวนี้เกือบโซลิทนะครับ กำลังมาดีเลยย
  • ชอบ M3 เหมือนคุณก้องครับ แนวสุดๆครับ

จมูกแดงและดำในครอกเดียวกัน แสดงว่า หมามีตำนานบรรพบุรุษจมูกมีสีแดงและดำผสมกันครับ ไม่ไช่เลือดไม่นิ่งครับ

แต่มันเป็นพิทบูลแบบเก่าๆ ( อาจเรียกว่าสายกัดจมูกแดงและดำ ครับ )

เท่าที่ผมรู้ในสายเลือดของเจ็ทโด้ มันอุดมไปด้วย " พิทบูล สายกัด " ทั้งนั้นครับ

ขึ้นอยู่ที่เรามองมันครับ จะแดง หรือ จะดำ แต่ถ้าเราเลี้ยงแบบผ่านๆไม่ใส่ใจแล้วหล่ะก็........อย่าเลี้ยงดีกว่าครับ
  • ปธ.หนุ่มสรุปความดีมากเลยครับ "เลี้ยงแบบไม่จริงจัง รับผิดชอบไม่ถึง " ขอแนะนำอย่างเลี้ยงเลยดีกว่า :063:
  • ถ้ามองย้อนไปในอดีตหมาพิทบลูในไทยมันไม่ได้มีเยอะครับมีแต่สายกัด สายใช้งานรูปร่างเพรียวบางกันทั้งนั้น กว่าจะมาถึงทุกวันนี้ ถูกผสมแบบ อินบรีด ไลน์บรีดกันมาเท่าไร จะผสมกันอีกคงไม่ไหวมันต้องมีคอรสผสมข้ามสายจมูกดำ จมูกแดงกันบ้างแหละครับ เพื่อไม่ให้เลือดมันชิดกันมากเกินไปจริงๆ พิทบลูจะจมูกดำหรือแดง เอามาผสมข้ามสายกันหลายๆคนอาจจะไม่ชอบและไม่เห็นด้วยครับ บางคนถึงขั้นรังเกียจบอกว่าเสียหมากันเลยที่เดียว อันนี้ผมยังพอรับได้ครับ (แต่ถ้าไม่มีความจำเป็นของสายเลือดจริงๆเลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ) แต่ถึงยังไงมันก็ยังคงเป็น AMERICAN PITBULL ครับ แต่ที่รับไม่ได้คือครอสข้ามสายพันธ์ครับอันนี้รับไม่ได้จริงๆ แต่บางคนที่บอกว่ารังเกียจหมาจมูกดำกับจมูกแดง เค้าบอกรับได้ครับ มันเป็นการพัฒนาสายพันธ์ ขำ
  • ถูกต้องคับพี่...คิม :063: :063: :063:
  • ขอบคุณทุกความรู้นะครับ สุดยอด....M5 ปิดการขายแล้วนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
  • ขอบคุณท่าน Superkim สำหรับข้อมูลเพื่อเพิ่มความกระจ่างครับ