ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากหาบ้านใหม่ให้น้องเจมส์ค่ะ
  • น้องเจมส์ พิทบูลแท้ สายกัด (แต่ไม่กัดนะค่ะ) เพศผู้ (ทำหมันแล้วค่ะ) อายุ 6 ขวบ ไม่ได้ตัดหู กับหางนะค่ะ เลยทำให้ไม่เหมือนพิทบูลเท่าไร เพราะว่ากลัวว่าน้องจะเจ็บ นิสัยไม่ดุ ขี้อ้อน พอดีว่ากำลังจะย้านบ้าน มีปัญหาในเรื่องสถานที่เลี้ยงน้อง ทำให้ไม่สามารถเลี้ยงต่อได้ ตอนนี้เลยอยากจะหาบ้านใหม่ให้น้องเจมส์ อยากให้เป็นคนที่รักสุนัขพันธุ์นี้จริงๆค่ะ ตอนนี้น้องเจมส์อยู่ที่ชลบุรีนะค่ะ เบอร์โทรติดต่อเจ้าของค่ะ 088-2159035
  • รูปยังแนบไม่ได้นะค่ะ ระบบคอมมีปัญหา เด๋วพรุ่งนี้จะแนบใหม่ค่ะ
  • ไม่ได้ตัดหู กับหางนะค่ะ เลยทำให้ไม่เหมือนพิทบูลเท่าไร :012:
  • พิทบูลไม่ตัดหู ถ้าเป็นพิทบูลมันก็เหมือนพิทบูลอยู่ดี
    ส่วนหางถ้าไม่คด ไม่งอ ไม่ค่อยมีคนตัด เพราะพิทบูลไม่นิยมตัดหางครับ
    มีรูปลงรูปครับ เผื่อมีคนใจดีถูกชะตากับสุนัข
  • ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ สำหรับข้อความที่โพสไป เกี่ยวกับลักษณะของน้องเจมส์ เนื่องจากว่า เจ้าของกระทู้ ไม่ได้เป็นเจ้าของน้องเจมส์โดยตรง และไม่มีความรู้ใดๆๆๆ เลยเกี่ยวกับน้องหมาทุกสายพันธ์ค่ะ เราเลยบอกลักษณะไปตามรูปของน้องที่เพื่อนส่งมาให้ดู ซึ่งเราก็เคยเห็นพิทบูลตัวอื่นๆ จากรูปในเน็ตเท่านั้น ก็เห็นมีความแตกต่างกัน ก็เลยพิมพ์ไปตามภาพที่เห็น น้องเจมส์เป็นหมาของเพื่อน และเพื่อนเองก็ไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านการโพสหรือลงกระทู้ เลยฝากเรามาโพสให้อีกทีค่ะ และมีพี่ที่รู้จักและเป็นสมาชิกในเว็บนี้ เค้าแนะนำให้ลองมาโพสในเว็บนี้ค่ะ เผื่อว่าจะมีคนที่อยากรับไปเลี้ยง ยังไงก็ขอความกรุณาเพื่อนๆสมาชิกด้วยนะค่ะ วัตถุประสงค์เพียงเพื่อต้องการหาบ้านใหม่ให้น้องเจมส์ไปอยู่เท่านั้นเองค่ะ ไม่ได้เข้ามาเพื่อวัตถุประสงค์อื่นใดแอบแฝง ต้องขอโทษอีกครั้งสำหรับข้อมูลที่ผิดผลาดค่ะ
  • ส่วนรูปของน้องเจมส์ คอมน่าจะมีปัญหา ไม่สามารถอัพโหลดในนี้ได้ แต่อัพโหลดเป็นภาพโปรไฟล์ได้ ยังไงรบกวนดูภาพน้องเจมส์ที่ภาพโปรไฟล์ก่อนนะค่ะ เด๋วจะหาทางมาอัพรูปให้ใหม่ค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • เลี้ยงมาได้ตั้ง 6 ปี ไม่ผูกพันธ์กับมันบ้างหรือไง เฮ้อออ...สงสารหมามันจริงๆ
  • สงสารและเซ็งจริงจัง...
  • ขออย่าให้กลายเป็นหมาจรจัดตอนแก่เลย เพี้ยง...
  • สงสัยต้องติดต่อคนที่รับพิตบูลแล้วล่ะค่ะ ช่ื่ออะไรนะจำไม่ได้ เค้ายินดีรับนะคะ เหอๆ
  • เหตุผลสุดติ่งตลิ่งพังจริงๆ ครับ ย้ายบ้านเลยต้องทิ้งหมา :o034:
  • หมามันพูดไม่ได้ หากมันพูดได้เหมือนคนเรา มันจะพูดว่าอะไร จะมีสักกี่คนที่คิดว่าสัตว์เลี้ยงของตัวเองคือสมาชิกในบ้าน หากว่าคิดว่าเป็นสมาชิกหรือคนในบ้านจริงๆ คุณจะกล้าทอดทิ้งมันใหม คุณเลี้ยงหมาก็เพราะกิเลศ
    ความอยากได้อยากมี หรือแค่อาศัย เฝ้าบ้านเป็นยามแค่เท่านั้น ตอนที่คุณทุกข์หมามันก็ทุกข์คอยดูแลคุณ
    แต่ในยามที่คุณสุข คุณคิดที่จะไม่มีมัน แล้วหากคนที่บ้านของคุณแก่เฒ่า หมดคุณค่า คงจะพาไปบ้านพักคนชราแน่ๆ [-X
  • อ่านคห. พี่ประการแล้วจุกในอกจริงๆ ครับ สมัยนี้ผมว่าขนาดทิ้งเพื่อน ทิ้งพ่อแม่ ทิ้งลูกเรายังเห็นกันบ่อยๆ แค่ทิ้งหมาสำหรับบางคน มันคงไม่ใช่เรื่องแปลก พูดไปก็คงไม่ตรงกัน เพราะเราคงอยู่กันคนละด้านกับพวกเขา :o014:
  • พวกย้ายบ้านแล้วทิ้งหมา ผมรับไม่ได้จริง ถ้าเขาไปแต่ตัวแล้วทิ้งพ่อแม่ลูกเมียด้วย ผมถึงเชื่อว่าเขาจำเป็นจริงๆ อต่ถ้าทิ้งแค่หมา เขาเรียกเห็นแก่ตัว
  • ฆ่ามันทิ้งไปซะ :m87:
  • ฆ่ามันทิ้งไปซะ :m87:
  • @คุณ Gio_ ที่ว่าฆ่ามันทิ้งไปซะ นี่หมายถึงเจ้าของหมาน่ะเหรอ ใช่คนพันธุ์นั้นฆ่าทิ้งไปเลยก็ดี
  • เอาไปทำอาหารชะคับ กินมันเลย ให้มันอยู่ในท้องเจ้าของมันคงดี 555+ :-))
  • ตอนนี้น้องเจมส์ ได้บ้านใหม่แล้วค่ะ เพื่อนขับรถไปส่งถึงที เจ้าของใหม่ เลี้ยงพิทบูลอยู่แล้ว ยังไงขอขอบคุณพื้นที่เว็บนี้ และทุกทุกความคิดเห็นนะค่ะ