ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้ครับ
  • ไม่ทราบว่าเลี้ยงหมาให้ดุดุๆกัดหมา กัดคน ต้องทำหยังไงบางครับ พอดีหมาอยู่บ้านไม่กัดเลย ไม่ดุๆๆ
  • แล้วคุณรู้จักวิธีแยกหรือจังครับ
    มันไม่กัดก็ดีอยู่แล้วครับผม..... ^:)^
  • ถ้ามันกัดผมไม่แยกเพราะใครที่เข้ามาบริเวรโรงงานผมไม่ประสงค์ดีแน่นอนเลยๆๆๆ
  • แล้ว บุรุษไปษณีย์หล่้ะครับ = =
  • คิดแบบนี้จ้างยามเถอะครับ ในนี้ เค้ามีแต่ระมัดระวัง ไม่ให้มันกัด
  • ผมนั่งกลัวพิตผมกัดมากที่สุดดีใจนะปัคเห่าแล้ววิ่งหนีกลับบ้านนี่ พยามสอนเขาไม่ให้กัดใครชมเขาเป็นเด้กดี แต่ก้กลัวมันสตาร์ตจังเหนื่อยห้ามครับ ผมห้ามแยกมาสองสามครั้งต้องตั้งสติดีๆๆก็ไม่ยากหรอก
  • หมาคุณอายุเท่าไรคุณถึงอยากจะให้มันกัดอะครับ ถ้ามันถึงเวลามันกัดโดยอัตโนมัตเองครับแล้วทีนี้จะเริ่มไม่อยากให้มันกัดเชื่อผม
  • ที่มีอยู่เป็นสุนัขพันธุ์ไหนครับ
  • คุณเลี้ยงพันธุ์อะไรอยู่ล่ะครับ?
    ถ้าเป็นพิทบลู ผมแนะนำให้หาพันธุ์อื่นเถอะครับ พิทมันไม่เหมาะกับพื้นที่กว้างๆ ยิ่งรั้วเตี้ยด้วยยิ่งอันตราย เพราะเวลามันเจอใครที่ไม่คุ้นมันไม่เห่าแต่มันกัดเลย อีกอย่างพิทเป็นหมาที่กัดแล้วแยกค่อนข้างลำบากสำหรับคนที่ไม่เคยแยก ส่วนเรื่องดุถ้าเป็นพิทแต่ละตัวมันมาไม่เท่ากันบ้างก็ดุเร็วบ้างก็ช้า แต่มาแน่ ถึงตอนนั้นคุณมั่นใจว่าเอามันอยู่มั้ยล่ะครับ
  • ยาวไป 555
  • ยากไห้มันเป็นเเบบนั้นละครับๆๆๆ