ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาแดงผมผื่นขึ้นคับ
  • หมาแดงผมผื่นขึ้นคับรบกวนพี่ๆถึงวิธีรักษาหน่อยครับมันเป็นตุ่มแข็งขึ้นตามตัวยันขาแต่ใต้ท้องเป็นผื่นแดงๆเม็ดเล็กๆพอเค้าเกาแล้วเลือดก็ไหลตอนนี้เครียดมากเลยครับน้องอายุ3เดือนครับขอบคุณพวกพี่ๆทุกกะทู้ล่วงหน้าไว้เลยนะครับ
  • ไปหาหมอสิ
  • เกิดจากการแพ้ครับ ต้องลองหาให้เจอว่าแพ้อะไร ไก่ เนื้อ น้ำ แชมพู ยุง แนะนำให้ไปหาหมอก่อนครับ
  • ขอบคุณพี่ๆๆมากนะครับ
  • พอดีที่บ้านผมก็เป็นครับ ครั้งแรกพาไปฉีดยาแล้วก็ ทั้งกิน-ทาด้วยครับ แล้วก็อาบน้ำด้วย EM ครับ หายเลยครับ ลองดูครับ
  • ขอบคุณพี่warakhomมากนะครับผมจะออกไปซื้อemครับผม
  • ทายาให้เขาบวกกับพาเขาออกกำลังกายอย่างสม่ำถ้าร่างกายเขาแข็งแรงปัญหาพวกผิวหนังแพ้จะไม่มากวนให้เราต้องปวดหัวหมาเล็กต้องทำใจ ป้องกันยังไงก็มีโอกาศเป็นอยู่ดี รอเขาโตอีกหน่อย ถ้าร่างกายแข็งแรงไม่มีมากวนใจแน่นอนเด็กๆที่บ้าน เล่นน้ำทุกวัน ยังไม่มีปัญหาแพ้เลย
  • ขอบคุณพี่ao_vodcaมากครับผมหายเครียดขึ้นเยอะเลยครับ
  • :* ไม่เป็นไรค่ะ เข้าใจเพราะเคยเครียดมาก่อน ตอนนั่นสันหาสารพัดยาทา หมดไปหลายกระปุก แต่พอเขาเริ่มโต บวกกับเขาได้ออกกำลัง ตอนนี้ไม่ได้ใช้ยาเลย แถมเล่นน้ำเช้าเย็นทุกวันอีกต่างหาก
  • 55555เผลอเป็นลงกะละมัง
  • image
    บอกแล้วว่าเล่นน้ำทุกวันไม่มีตุ่มขึ้นจริงน๊าา
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 227K
  • อย่างหล่อเลยครับสวยมาก
  • image
    ออกกำลังล้วนๆเดี๋ยวก็หล่อ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 188K