ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เห็นแล้วอึ้งเลย
  • โหดร้ายเหลือเกิน เค้าทำผิดอะไรทำไมถึงลงโทษถึงกับชีวิตด้วย
  • ถ้ารับกับภาพเหล่านี้ไม่ได้ก็ต้องช่วยกัน รณรงค์ อย่าให้พวกเลี้ยงแบบฉาบฉวยเข้ามาครับ
    ผมเชื่อว่า คนรักหมารับไม่ได้ แต่ก็อยากให้นึกถึงใจของคนที่กลัวหมาเขาด้วย
    ถ้ามันไปกัดเขาหรือหมาเขา เราต้องทำใจให้เป็นกลางครับ
  • [-O< [-O< [-O< อย่าให้มันเกิดซ้ำแล้วซ้ำเล่าบ่อยๆเลย...............
  • ผมมองว่าเจ้าหน้าที่สองคนโหดไปหน่อย แค่จับไปแล้วตามหาเจ้าของ หรือประกาศหาเจ้าของใหม่ก็คงไม่ยากมั้งครับ แต่เลือกวิธีกำจัด ซึ่งง่ายกว่า แล้ววิธีก็โหดร้ายมาก
    ทั้งๆที่ตัวหมาเอง ตามคลิปผมดูว่ามันไม่ได้ดุร้ายกับใครเลย อาจจะสร้างความรำคาญให้คนแถวนั้นเพราะดูเหมือนมันจะหยอกเล่นกับหมาอื่นที่เจ้าของพามาแล้วก็คนที่ผ่านไปผ่านมาแถวนั้น แม้กระทั่งตอนที่เจ้าหน้าที่ไล่ตีมัน มันยังมีท่าทางเหมือนคิดว่าเจ้าหน้าที่มาเล่นด้วยด้วยซ้ำไป
    ความเห็นส่วนตัวเลยนะ ผมว่าเจ้าหน้าที่จีนที่ลงมือมักง่ายพอๆกับเจ้าของหมาทีปล่อยหมาให้มาเจอเรื่องแบบนี้ครับ ดูแล้วหดหู่สงสารหมา -*-
  • เห็นแล้วเศร้ามนุษย์หลายๆคนมีความหยาบช้าในตัวเอง ยกตนเป็นสัตว์ที่เจริญแล้วเฉกเช่นคิดว่าตนมีปัญญา แต่ตนนั้นก็ไม่ต่างจากสัตว์เดรัสฉานเพราะตัดสินความขัดแย้งด้วยกำลัง มีความเห็นแก่ตัวสูง ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ต่อสัตว์โลกและมนุษย์ต่ำ ใช้อำนาจที่มีในทางที่ผิด แบ่งคุณค่าของชีวิตตามความพอใจของตน จิตใจบางคนต่ำช้ากว่าสัตว์ที่กล่าวอ้างว่าเขาคือสัตว์เดรัสฉาน นี่หรือมนุษย์ทางออกมีให้เลือกมากมายตัดสินด้วยกำลังโดยขาดปัญญาขาดสติ...
  • อ้าวเพิ่งเห็น "เดรัจฉาน"
  • แม่งขนาดหมาส่ายห่างให้ดิ๊กๆตีเอาๆ
  • ขอให้ไปดีครับ
  • ไม่เห็น มันจะทำอะไรให้เลย
  • พี่ก้องคมกิบ
  • โหดสัสส
  • ชั่วสุดๆ
  • เฮ้อ..ดูๆแล้วหมาตัวนี้เป็นน่าจะมิตรนะครับ เท่าที่เห็น(เท็จจริงไม่ทราบ)ผมว่าเค้าแค่อยากเล่นด้วยมากกว่ากระดิกหางตลอดเลย คนอาจจะเข้าใจว่าเป็นพิทบูลหลุดมาก็ได้ สงสารเอาไม้ตีหัวมัน มันยังกระดิกหางคงนึกว่าคนมาเล่นด้วย ที่จริงผมว่าน่าจะจับมันได้นะ เพราะตอนที่ไล่กวดมัน มันยังทำท่าเหมือนวิ่งเล่นเลย สงสาร :024: