ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทักทายสมาชิกใหม่ครับ ชื่อบูลด้าห์
  • สวัสดีครับ ผมชื่อบูลด้า อายุ2เดือนแล้วค้าฟ อยากแซบแว่ เอ้ยทราบว่า ยัดไข่ต้มวันละ6ฟองเช้า2 เที่ยง2 เย็นอีก2 ให้ผสมกับรอยัลคานิน มันจะมีผลเสียมั้ยครับ
  • อ้วน 555555555
  • อยากมีกล้าม ทำยังไงอ่ะ ให้กินไรบ้าง??
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_0165.JPG 52K
    _MG_0148.JPG 45K
  • หมายังเด็กเกินไปนะครับ :-D
  • หล่อเลย เลี้ยงเขาให้ดี อายุสักปี ค่อยเริ่มก็ไม่สายครับ
  • ระวังทรงเสียนะครับ 55555 กินไข่วันละ6 ฟอง กินเยอะไปก็ขี้ออกมาหมดครับ หมาสวยครับแต่...โตมาจะเป็นไงไม่ทราบได้ครับ
  • ไม่จำเป็นต้องอัดไข่เยอะขนาดนี้หลอกคับ เมื่อเขาเริ่มโตขึ้น คุณจะเห็นความเปลี่ยนแปลงของร่างกายเอง ขี้ออกมาหมด เหมือนคุณ Kong26 กล่าวไว้เบื้องต้น อิอิ
  • ถ้าให้ทั้งใบวันละ2ใบก็พอครับ ถ้าอยากให้เยอะกว่านั้นก็เอาแต่ไข่ขาวดีกว่าครับ หมาเล็กอย่าเพิ่งไปอัดอะไรมากมายเลยครับรอให้ซักขวบนึงแล้วค่อยอัดจะดีกว่า
  • เอกตรีมบูลลี่(แล้วแต่นะ)ไรก็ได้ที่มีประโยชน์ วันละสามมื้อ เช้า กลางวัน เย็น + นมแพะก็ดีคับ พอสามเดือนเปลี่ยนเป็น วันละ2 มื้อเช้าเย็นจน12เดือนหรือก่อนหน้านั้น เป็นวันละมื้อ หมาน้อยอยู่ กินขี้ ...เล่น นอน ไปโตๆ ค่อย ออกกำลังกายเยอะๆคับ ผมก็ได้คำแนะนำจากพี่ในกระทู้นี้แหละครับ ^ ^ :-D
  • ยังเด็กอยู่ ให้ไข่ กล้วยน้ำว้า นม อย่างละ1ก็พอครับ ถ้าให้เยอะเกินแล้วร่างกายนำไปใช้ไม่หมดจะผลเสียต่อลูกหมา
  • ขอบคุณทุกความเหนครับ