ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำเเน่ะนำก่อนการตัดหู
  • ผมมีลูกบลูลี่อายุ2เดือนนิดๆ อยู่กทม. ขอคำเเน่ะนำก่อนการพาไปตัดหูหน่อยคับว่าต้องเตรียมตัวอย่างไงบ้าง บางคนบอกมาว่าต้องรอฉีดวัคซีนให้ครบก่อน หรือไปตัดได้เลยคับ ขอบคุณคับ
  • อดอาหารครับ
  • คือแบบว่าก่อนไปตัด วันนั้นต้องห้ามให้อาหารครับ
  • อดอาหารกับอดน้ำก่อนครับไม่แน่ใจกี่ชั่วโมงประมาณ6มั้งครับ
  • โทรไปหาหมอก่อนครับ นัดคิวก่อน แล้วค่อยอดอาหาร 5555555
  • ขอบคุณทุกท่านมากคับ เดวน้องขึ้นเคียงเเล้วจะนำมาให้ชมกัน ทั้งก่อนตัดเเละหลังตัดเลย
  • :( ว่าเเล้วต้องโดนพี่มาร์คว่าเเน่เบย
  • 55 ไม่ได้ว่าเสียหน่อย แค่แซวเล่น แต่ตัดหูหมามันบาปจริงๆนะ กร๊ากกๆๆๆ :p
  • หมาผมหูสวยเลยไม่ต้องตัดคร้าบบบบบ
  • 555555 พี่มาร์คอ้าาาา ก้อสงสารน้องหมาน่ะเเต่เพื่อความหล่อในอนาคต นิสเดว
  • ตัดหูหมาเป็นการทรมานมันเพื่อคน (ไม่ประโยชน์ใดเลย) แต่การทำหมันหมาเป็นการทำเพื่อหมาจริง ซึ่งคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยให้ความสำคัญ ทั้งๆ ที่บอกว่ารักหมาซะเต็มประดา ยังไงฝากให้พิจารณาประเด็นนี้ด้วยครับ :o034: