ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลองเข้ามาดูค่ะ
  • คือมีพิทประมาณ3ด. แฟนซี ตัวผู้ค่ะ (ผู้แน่นอนแล้วทีนี้) มันอยู่แถวบ้านเพื่อนนะคะ คือได้รู้ข่าวมาบ้างว่าเจ้าของหมาไม่สนใจเลย ไม่ให้ข้าว ไม่เล่น เลี้ยงปนกะหมาอื่น 3ตัว ไม่เคยใยดี ทิ้งๆขว้างๆ ที่สำคัญหมาหลุดออกมาข้างนอกบ่อยมาก คนในบ้านยังไม่รู้เลยว่าหลุด ต้องจับไปคืนอยู่หลายที จนบัดนี้เริ่มทนไม่ไหวกับพฤติกรรม บ่งบอกชัดเจนว่าไม่มีความรับผิดชอบ ไม่สนใจ อาหารเม็ดไม่เห็นแม้แต่ถุง ให้ข้าวมั่วซั่ว บางวันเพื่อนต้องเอาข้าวไปให้กิน โมหวังว่า จะมีผู้ใจบุญรับมันไปดูแล อยากได้คนที่รับผิดชอบจิงๆค่ะ ณ บัดนี้มันก็หลุดมาอยุ่ที่บ้านเพื่อน คือซึ่งจิงๆแล้วเปนหมาเพื่อนมาก่อนแต่คนๆนี้มาขอซื้อไป และสัญญาแล้วว่าจะดูแลอย่างดี แต่ดูจากทรงแล้ว มันไม่ดูเลยก็ตัดสินใจแล้วว่าเอาคืน แล้วเอาตังไปดีกว่า และมาให้คนในนี้ดีกว่าไม๊ ถ้าสนใจ บอกเมลล์ไว้เลยค่ะ ราคา 3000 ค่ะ จิงๆเค้าขายไป5000แต่ทนไม่ไหวแล้วตอนนี้ ยอมขาดทุนค่ะ หมาตัดหูแล้วยังไงทิ้งเมลล์ไว้เดวส่งให้ดู โทดทีนะค่ะ คือมันมีปัญหาจิงๆไม่งั้นไม่ลงมาขายให้เพื่อนหรอก ถ้าขืนเอาไว้ ซักวันมันต้องโดนรถทับแน่ๆ เพราะบ้านติดถนนใหญ่...ขอบคุณผู้ใจบุญล่วงหน้าเลยนะค่ะ และขอบอกว่าหมาตัวนี้ฉลาดมาก อยากได้แต่ไม่แน่ใจ มาดูก่อนก้ได้ ยังดี ไม่อยากให้อยุ่ที่นี่แล้ว ขอบคุณค่ะ ***ทิ้งเมลล์ได้เลยค่ะ ขอด่วน!! เพราะรับเงินคืนมาแล้ว (เหตุผลที่เลี้ยงบ้านเพื่อนไม่ได้เพราะ เพื่อนกะลังจะย้ายบ้านไปอยุ่คอนโดค่ะ ห้ามเลี้ยงหมา)
  • อยู่แถวไหนครับ จัดส่งด้วยมั้ยครับ พอดีไม่มีรถส่วนตัว
    พอดีอยากได้ เพราะสงสารเหมือนกันครับ
    ขอดูรูปหน่อยนะครับ สภาพเป็นไงบ้าง
  • ได้เลยค่ะ จัดส่งเลย อยุ่ไหนเอ่ย ตอนี้หมาอยู่บ้านโมแล้ว สงสารมันนะ ขอบคุณนะค่ะที่มีน้ำใจ ขอบคุณจิงๆ เอาเมลล์มาค่ะเดวส่งให้ดู โมอยุ่ตลิ่งชันถ้าใกล้ เดวจะอุ้มไปให้ดูเลย ถ้ารักกันจิง^^"
    **สาเหตุที่ไม่ลงรูปเพราะเจ้าของที่ว่าไร้ความรับผิดชอบเค้าเข้ามาดูในเวปนี้บ้างเกรงว่าจะผิดใจกันเพราะบอกเค้าไปว่าจะเอาไว้เอง แต่แหม...เยอะแล้วเลี้ยงอีกไม่ไหวแล้วค่ะ
  • cool เยี่ยมครับ.
  • มีรูปให้ดู ป่าว ครับ
    ส่งมาที่ sirikhan_e@hotmail.com
    สนใจคับ
  • ตกลงคือใจบุญแต่ขาย หรือให้อ่ะ งง งง
  • โหย เจ๊โม ทั้งงานบุญ งานสวน ระวังจะเหนื่อย เด้ออ
  • พี่ผี กรุณา อ่านให้ชัดเจน คือ เพื่อนของเจ๊โม เค้าขายให้ คนข้างบ้านไป ราคา 5000 แล้วคนนั้นเค้าดูแลไม่ดี

เพื่อนเจ๊โม ก็เ ลยไปขอซื้อคืนมา แล้วเอามาฝากให้ เจ๊โมประกาศขายให้คนใจดีรับเลี้ยงให้ ซึ่งขายให้ราคา

3000 บาทครับ เป็นอันว่าน่าจะเข้าใจในเรื่องราวคร่าวๆแล้ว ถ้าอยากรู้ให้อ่านกระทู้บนอีก 2 รอบครับ
  • อย่างนี้น่าอุ้มตั้งแต่แรกครับ ถ้าไม่ติดเพิ่งได้มาก็คงไปเอาแล้วครับคุณโม ยังไงก็ขอให้หมาน้อยได้เจ้าของใหม่ที่รักและดูแลดีๆนะครับ
  • ถ้าเขียนสั้นๆแค่ 3 บรรทัด คงเข้าใจไปแล้ว ยืดยาวววว ซะ 8 บรรทัด สรุปขาย 3000 ลด จาก 5000 เคยมีคนซื้อไปเลี้ยงไม่ได้ จบ ไม่ต้อง ยืดดดซะ
  • ก็ที่สาวความยาวพราะเกรงว่าถ้าโมเล่าสั้นๆ เดวจะมีพวกชอบมาเสริมตรงช่องที่โมไม่ได้เล่าไง แบบว่า แล้วทำไมอะไรยังไง ทำไมต้องขาย ทำไมต้องเอาคืน ทำไมๆๆๆ มีแน่ๆ เลยทีเดียวจบ... และสุดท้ายขนาดเล่ายาวๆครบทุกเม็ดยังมีคนเหน็บ..

ขอบคุณนะจ๊าหยก พี่เรียบเรียงคำพูดไม่เปนเองว่ะ- -* ขอบคุณมากๆ พอดีเพิ่งอุ้มมามะคืนสดๆ ให้ไอจอร์ชนอนเฝ้าอยู่ ป่านนี้ไม่รุ้เปนไงไม่มีใครอยุ่บ้าน

ยังไงวอนผู้ใจบุญที่...ไม่มีสุนัขหรือกำลังมองหาอยู่... ทิ้งเมลล์ไว้ค่ะเดวเอารูปให้ เพราะอะไรไม่ต้องถามว่าทำไมถึงไม่ลงรูปเลย ไปอ่านเอาที่โพสแรก เพราะโพสแรกบอกทุกอย่างเอาไว้แล้ว..คิดว่าไม่จะมีปัญหาอะไรอีก- - ขอบพระคุณค่ะ
  • ไอ้เขียน สั้นๆ โครตเบื่อเลย เพราะ
    ภาษาเขียน มันมิใช่ภาษาพูด การอ่านแล้วตีความไปเรื่อย
    ต่างคนต่างความคิด มักตีความไปต่างๆ นานา

เขียนยาวๆ ต่อไปดีแล้ว ครับ ใครไม่อย่ากอ่าน ก็ ผ่านไป มันจะมาสนทำไม่กะอี เรื่องแค่นี้(ยาว-สั้น)
    อ่านแล้วดีความ ผิด มันก็แสดงความเขลา ของตนเอง
    ไม่ได้เข้าข้าง โม แต่นี่คือการเขียนด้วยภาษา สื่อด้วยภาษาเขียน ไม่ใช่การคุย ที่พร้อมโต้ตอบ สนทนา
  • ภาษาไทยโมได้เกรด4ค่ะพี่จุ๊บ555 ยิ่งเรียงความนี่ประกวดตลอด แต่งเรื่องนี่เก่งนัก 55555 ล้อเล่นๆๆ
  • เย้!!!! พี่จุ๊บ :o020::o036::o020:
  • ยาวไปก็บ่น สั้นไปก็บ่น
    แพงไปก็บ่น ถูกไปก็บ่น
    ความพอดีมันอยู่ที่ตัวคุณ

หมาแดง สายกัด สายโชว์ บูลลี่
    สีไหน ทรงไหน เพศไหน
    พิทบูลก็คือพิทบูล
    คุณค่ามันอยู่ที่ตัวคุณ

ปล.จ้าวยิมขาดคู่ซ้อมยืมมาฟัดซักคืนได้ป่ะ
  • :o023::o023::o023::o023:หัวเราะแบบไม่มีสาเหตุ เผือจะงงผมแล้วเลีกเถียงกันครับ+5555:o023:ลอเล่นครับ:o046:สารก็สงสารแต่นี้แหละโลกแหงความเป็นจิงของพิทบูล :o040:
  • ลงรูป ให้ดู หน่อยครับ เป็นบุลลี่ รือสายเก่าครับ อยากดู เราะจาได้เตรียมเงินไว้สำรับการขุนมันและการรักษาครับบบ (กรณมันโทรมมาก ๆ)
    ผมอยู่บางแคครับบ
    mui 1221
  • คุนพี่ผีคะช่วยเอาเมลมาทีคะพอดีน้องโมเน็ตมีปัญหาเด๋วเอารูปให้ดูจ่ะ
    พอดีมีรูปอยู่ค่ะ
  • ถ้ากลัวจำได้ต้องทำอย่างนี้ครับ.....:012:
    ไฟล์แนบ
    PIC_2464 copy ดำ.jpg 45K
  • :016:
    เอาง้านเลยหรา
    :013:
  • ส่งรูปให้ดูหน่อยครับ dorame@homail.com
  • ไหนๆก็ไหนๆ เอาว่ะ ลงมันตรงนี้เลยดีกว่า...
    ไฟล์แนบ
    52.JPG 57K
    42.JPG 79K
    33.JPG 78K
    25.JPG 79K
    16.JPG 62K
  • วัคซีน1เข็ม กะลังจะไปทำเข็มที่2 พรุ่งนี้ค่ะ อ่อ มันป็นเรด แฟนซีค่ะ 3เดือนครึ่งค่ะ 0809028119 ขอบคุณมากๆค่ะ
    อันนี้ถ่ายเสดมะกี้แล้วลงเลย 555+ ล่าสุดโคดๆ
  • ตัดหูที่ไหนมาครับ ใบหูหายหมดทั้งสอง
    ข้างเลยครับ
  • เห็นเค้าบอกว่าวัดไผ่ตันค่ะ...สะพานควาย
  • สู้ๆทำดีแล้วคับ m ดันมี HeRo แล้ว
  • ^^"ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบและตีความหมายได้ทุกจุดประสงค์นะค่ะ น่ารักมากๆ

ว่าแต่....เมื่อไหร่จะมีคนมารับน๊า...เดววันจันทร์ก็ทำงาน ไม่มีเวลาดูมันเลย ...
  • มันเป็นญาติข้างไหนกันหว่า(ถ่ายตอน 6 เดือน)
    ไฟล์แนบ
    DSC00729.JPG 74K