ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรือง เอาหมาชึ้น รถทัวร์
  • พอดี ผม อยากจะ เอา หมา ผม ไป เชียงรายด้วย จาก เชียงใหม่ ไม่ทราบว่า ใคร พอ รู้ เรือง บ้าง ว่า ต้อง ทำ ยังไง
  • ไม่รู้ว่า กรีนบัส มัน จะ ให้ เอา ใส กรงใตรถ ได้ไหม
  • เชียงราย ไม่มี รถไฟ
  • ไปลงเชียงใหม่ แล้วหารถต่อไป (รถทัวร์ที่ไหนจะให้ หรือถ้าลูกหมาอาจจะได้) แต่ถ้าสงสัยก็ไปแถวๆ อาเขต น่าจะได้คำตอบชัวร์ๆ
  • ขึ้นครับแต่พี่ต้องคุยกลับ นายท่า ก่อน
    ผมยังเอาขึ้นมาจาก หมอชิดได้เลย..นายท่าอนุญาติ
  • ใต้รถทัวร์ที่เก็บของมันดูร้อนๆน่าอึดอันนะผมว่า อันี้ก็ไม่แน่ใจนะต้องถามกำทางขนส่งดูอะครับ แต่ผมว่านะเอาขึ้นรถไฟไปลงเชียงใหม่แล้วค่อยหารถต่อไปน่าจะง่ายกว่านะครับ
  • รถทัวร์ ไม่ค่อยให้เอาสัตว์ขึ้นได้ครับ แต่ถ้าได้ต้องอยู่ที่ห้องเครื่องครับ มันร้อนมาก อาจตายได้ครับผมเพราะระยะทางไกลมากอยู่ เห็นด้วยกับทุกคนครับ เอาขึ้นรถไฟ ลงเชียงใหม่และค่อยหาทางไปต่อครับผม :-D