ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่เคยคิดเลย
  • ว่าชื่อเสียของพิทบูลจะทำให้รู้สึกเซ็งได้ขนาดนี้ ไม่เคยคิดเลย
  • แล้วท่อนแรก ท่อนกลางหายไปไหน
    มีแต่ท่อนสุดท้าย เลยไม่เข้าใจว่า เซ็.................ง เรื่องเสียใด?????????????/

• บรรยายมาครับว่าเรื่องราวมันเป็นมาอย่างไร จะได้ช่วยกันเซ็งและปลอบ
  • เสียงไงอะครับผมอยากรู้ครับมือใหม่อยากรู้เหมือนกัน
  • เป็นอะไรหรอคับ???ระบายไปเถอะคับมีปัญหาอะไรพวกเราอาจให้คำปรึกษาได้
    !!!ถ้าให้ผมเดา!!!...มันเป็นธรรมดาคับสำหรับคนเลี้ยงพิทฯทุกคนเจอปัญหาอย่างนี้หมดแหละแต่อยู่ที่ตัวเราคับ"อย่าไปสนใจและใส่ใจกับคนที่ไม่รู้ประสา...เลยคับ"...ใจเย็นๆ...อิอิ :-D
  • ค่ะ ตอนแรกว่าจะระบาย แต่คิดไปคิดมาอีกที เอ เราผิดเองนี่น่าที่ใจร้อนและใช้อารมณ์ คนไม่เข้าใจเราก็ควรให้ความรู้ ความมั่นใจเขาอย่างใจเย็นสิ
    เนอะ
    ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ค่ะ
    ปล. ต่อไปใครถามหมาอะไรจะตอบว่าแอมสแตฟ ค่ะ ชื่อแปลกๆจะได้เลิกเซ้าซี้ เลิกกลัวไร้สาระ
  • บอกแบบนั้นแล้วความภูมิใจในพิทบลูล่ะ ให้เขากลัวอ่ะดีแล้ว เขาจะได้ระวังเพิ่ม จากที่เราระวังอยู่แล้ว
  • เรื่องปกติ อย่าคิดมากคับ ผมก็เคยมีคนเดินมาถามว่าเลี้ยงหมาพันธุ์อะไร ผมก็ตอบไปว่าพิตบูล เขาก็บอกว่ามันดุไม่กลัวเหรอ ผมตอบไปว่าผมชอบที่มันดุ และโหด เท่านี้ก็เลิกถามแล้ว อิอิ
  • ผมเลี้ยงเพราะชอบในความโหด.
  • ผมว่าคนเข้าใจยาก หลายมิติ กว่า พิทบลูอีก ทุกวันนี้ ผมใช้เวลาว่าง อยู่บ้า่นเล่นกับหมา สบายใจดี
  • pitday ผมว่าคนเข้าใจยาก หลายมิติ กว่า พิทบลูอีก
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเพราะทุกวันนี้คุยกับหมาแล้วมีความสุขกว่าคุยกับคนบางคนอีกนะครับ ผมยืนยัน นอนยันเลย